Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆเรื่องราคามือ2ของFender American Standard Stratocasterสี sunburst  (อ่าน 5123 ครั้ง)

ธนวันต์

• member
พอดีผมซื้อมาสักครึ่งปีแล้วครับ ของครบแถบจะไม่ได้เล่นเลยครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าถ้าขายจะเหลือประมานเท่าไร ขอบพระคุณมากๆครับ

ธนวันต์

• member
Re: รบกวนน้าๆเรื่องราคามือ2ของFender American Standard Stratocasterสี sunburst
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:51:25 »
พอดีผมอยู่ม ปลายแล้วครับเรียนหนักมากแทบจะไม่มีเวลาจับเลยครับรู้สึกมันเริ่มไม่ใช่แนวผมชอบเสียงกีตารโปร่งมากๆครับแล้วยังไม่มีโปร่งสักตัวเลย เลยอยากไว้เ่ล่นไม่ต้องต่ออะไรให้มากมาย :D

mai_911

• member
Re: รบกวนน้าๆเรื่องราคามือ2ของFender American Standard Stratocasterสี sunburst
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:45:06 »
ไม่เกิน 35,000 ครับ

ธนวันต์

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 07:11:32 »
ขอบคุณมากครับ :)

zeropoint

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 20:08:55 »
มหาลัยหนักกว่านะครับ โดยเฉพาะสายด้านสาธารณะสุข

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 21:20:50 »
ช่วงนี้ราคากีตาร์ไฟฟ้า หล่นมาก ขายออกก็ยาก Gibson Prs Fender ราคาหายไปอีกประมาณ 4- 5000 ครับ ประสบการณ์จากตัวเองเลย
ถามร้านค้าก็บอกตรงกัน เดือนตุลาของทุกปี จะขายของยาก ยังงัยก็ขอให้ขายได้ราคาดี น๊ะครับ

bujarati

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:31:01 »
ช่วงนี้ราคากีตาร์ไฟฟ้า หล่นมาก ขายออกก็ยาก Gibson Prs Fender ราคาหายไปอีกประมาณ 4- 5000 ครับ ประสบการณ์จากตัวเองเลย
ถามร้านค้าก็บอกตรงกัน เดือนตุลาของทุกปี จะขายของยาก ยังงัยก็ขอให้ขายได้ราคาดี น๊ะครับ
ใช่ครับ กีตาร์ไฟฟ้า ณ ตอนนี้ ราคาตกหมด
น้องกิ๊บ (Gibson) ตกมา 4-5พัน
น้องเฟน (Fender) ตกมา 3-4พัน
น้องพี (PRS) ไม่ต้องพูดถึง ตกฮวบครับ แต่ก่อนซื้อตัวละเกือบแสน ตอนนี้ของใหม่ ราคาลดแล้วอยู่ที่ 78K ของเก่าขายออกยากมาก (แต่จริงๆ แล้วของใหม่ เกรดไม้ด้อยกว่า เค้าเลยทำราคามาได้ถูก แต่คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยมองตรงจุดนี้) 
น้องมิว (Musicman)  ตกชั้น3 ลงมา เกือบ 10K (หมื่นบาท) 
ส่วนน้องอื่นๆ ก็ตกกันหมดแหละครับ ไม่หนีกัน

่ล่าสุดเดือนที่แล้วนิดๆ ผมเห็นมีน้องคนนึงปล่อย fender US std. สีัแดง คอดำ ซื้อมาแค่ 3weeks สภาพ 99% ปล่อยนานมาก กว่าจะออก
ลดราคาลงไปเรื่อยๆ จาก 35k => 33k => 31K   สุดท้าย น่าจะไปจบที่ 29K นะครับ   กว่าจะออกได้ ขาดทุนหลายหมื่น
(น่าจะเป็นพ่อค้าที่รับซื้อไป  แล้วมาปล่อยต่อ ตอนนี้เห็นปล่อยอยู่ 33.5K  ยังไม่ออกเลยครับ)

ทั้งนี้ ทั้งนั้นตามสภาพเศรษฐกิจครับ  หุ้นตก ขาดทุน คนก็กำเงินไว้ดีกว่า  เอาเฉพาะที่อยากได้จริงๆ ถึงจะกล้าซื้อ  ถ้าแบบเมื่อก่อน ที่ผมชอบซื้อมาลองๆๆ
ไม่ชอบ ค่อยขายทิ้ง  ตอนนี้ไม่กล้าแล้วครับ  ปล่อยยากมากก