Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเหตุผลว่า ทำไมหลายๆท่านในบ้านหลังนี้ หลงสเน่ห์เสียงกีตาร์โปร่งกันครับ  (อ่าน 2467 ครั้ง)

craftman

• member
มันมีพลังบางอย่าง ที่ลึกซึ้งมากๆครับ...
แม้จะกอดมันแล้วไม่นุ่ม แต่ก็กอดมันทุกวัน วางไม่ลง...
สมมติถ้าให้เลือกทำลายไอโฟนเครื่องสองหมื่นกว่า กับกีตาร์ตัวโปรดไม่ถึงหมื่น ผมเลือกทำลายไอโฟน ไม่ลังเลเลยครับ...
(แต่เอาไอโฟนไปขายแล้วซื้อกีตาร์น่าจะเข้าท่ากว่าเนอะ ;D)

คำตอบนี้โดนจริงๆครับ ผมให้ 3 ผ่าน

Butboy

• member
  • Acoustic lover
กีตาร์โปร่งมันมีเสน่ห์....อธิบายไม่ถูก  แต่มันคือเพื่อนแท้ครับ ทุกครั้งที่สุข เหงา เศร้า เมา เค้ายังอยู่กะเราตลอด

nhoy

• member
กีต้าร์โปร่งได้สัมผัสความเป็นธรรมชาติของเสียงที่ดีครับ ผมชอบเสียงของความเป็นธรรมชาตินี้ มีเสน่ห์ในตัวของมันเอง
และที่สำคัญผมชอบความเป็น "ไม้" ซึ่งไม่แน่นะครับอนาคตในภายภาคหน้าไม้อาจจะหายากจนต้องนำวัสดุอื่นมาผลิตกีต้าร์แทนทั้งหมดก็เป็นได้ครับ

jeloly25

• member
ผมชอบเพราะ เป็นเสียงธรรมชาติเวลาไปเล่นตามธรรมชาติอย่างน้ำตก ทะเล จะเข้าถึงอารมณ์มากครับ และชอบเพราะผมไปเห็นตัวอย่างที่ youtube ที่เล่นตามเวที เล่นโฟคซอง ของท่านที่เล่นเก่ง ๆ  มันมีเสน่ห์มาก ๆ ครับ(หลงเสียง Picking/fingerstyle) อีกอย่างเล่นกับดนรีน้อยชิ้นได้ ไม่เหมือนดนตรีสากลอันนั้นผมเคยเล่นมาปรับซาวยากมาก เสียงแตก ปรับเอฟเฟค เสียงเบส เลยชอบโปร่งเพราะมันไม่มีอะไรมากเลยครับ และด้วยวัยที่มากขึ้นด้วยครับ

mai_911

• member
ผมเล่นทุกกีต้าร์แหละครับ เพียงแต่เวปนี้ชื่อ acousticthai เลยเน้นที่กีต้าร์โปร่ง 55555

แต่ผมไม่ชอบเอาไปเล่นตามภูเขา น้ำตก ทะเลนะครับ บอกจากจะไปเป็นการส่วนตัว บริเวณนั้นๆไม่มีแขกอื่น (เน้นเฉพาะทะเลที่พอเล่นได้ ถ้าภูเขา น้ำตก ผมว่าเสียบรรยากาศธรรมชาติ อิอิ) หรือในรีสอร์ท

เพราะผมไม่แน่ใจว่าแขกท่านอื่นๆจะอยากฟังเราเล่นกีต้าร์หรือเปล่า 5555555

แต่ทุกวันนี้ผมเล่นกีต้าร์ทุกวันครับ อดไม่ได้จริงๆ