Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Pick upดีดี ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปคับ สิบอกให้  (อ่าน 3678 ครั้ง)

Big Love

• member

Tel 0852404070
สินค้าใหม่ มีตัวอย่างให้ทดลองครับ

bestboss

• member
Re: Pick upดีดี ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปคับ สิบอกให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 22:38:26 »
มีรุ่นที่ใช้แต่ coil ไหมครับ

Big Love

• member
Re: Pick upดีดี ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปคับ สิบอกให้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 23:13:11 »
มีอยู่คับ พรุ่งนี้ต้องเช็คของอีกทีคับ

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 23:19:31 »
ผมใช้ตัวนี้รุ่น 3 ระบบอยู่ตัวนึงครับ  คุณภาพคุ้มราคาขอยืนยันครับ แต่ขออนุญาตเรียนด้วยความเคารพไม่ใช่มาป่วนนะครับเพราะผมเองก็เป็นสมาชิกแก่ๆธรรมดาไม่มีผลประโยชน์อะไรทั้งสิ้น  Pickup ยี่ห้อนี้ รุ่น 3ระบบคือรุ่น VS-6MV ทางร้าน Music Collection เอาเข้ามาขายราคา 2100 บาทครับ  ส่วนรุ่น 2 ระบบ ราคาประมาณ 1330บาท เคยมีสมาชิกเอารุ่นนี้มารีวิวไว้ในห้องพูดคุย Acoustic Guitars and Accessories ท่านใดสนใจตามไปดูที่นี่ครับ http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=32816.0

uncle nok

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 09:09:28 »
ยังมีขายไหมครับเห็นเงียบไปเลย อยากได้มั่ง แจ้งด้วยครับ

Big Love

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:15:38 »
ยังมีอยู่คับผม ต้องขอโทดที่ไม่ค่อยได้อัพเดท ช่วงนี้งานเยอะคับ ยังงัยสนใจโทรมานะคับ

littlenok002

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 19:16:54 »
ผมใช้ตัวนี้รุ่น 3 ระบบอยู่ตัวนึงครับ  คุณภาพคุ้มราคาขอยืนยันครับ แต่ขออนุญาตเรียนด้วยความเคารพไม่ใช่มาป่วนนะครับเพราะผมเองก็เป็นสมาชิกแก่ๆธรรมดาไม่มีผลประโยชน์อะไรทั้งสิ้น  Pickup ยี่ห้อนี้ รุ่น 3ระบบคือรุ่น VS-6MV ทางร้าน Music Collection เอาเข้ามาขายราคา 2100 บาทครับ  ส่วนรุ่น 2 ระบบ ราคาประมาณ 1330บาท เคยมีสมาชิกเอารุ่นนี้มารีวิวไว้ในห้องพูดคุย Acoustic Guitars and Accessories ท่านใดสนใจตามไปดูที่นี่ครับ http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=32816.0
ไม่ได้คิดป่วนอะไรนะครับเพียงมันเป็นอย่างนี้จริง ๆ เพราะเพิ่งโทรสอบถามมาครับ ด้วยความเคารพ เจ้าของกระทู้ลองเช็คราคาดูอีกทีนะครับ เผื่อได้มาเเพงเกิน

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 19:55:29 »
ผมเพิ่งไปถอยที่mc มาครับ ที่จริงน่าจะราคาเท่าๆกันแต่mcเค้าลดราคา เซลหรือป่าวเลยถูกกว่า
เล่นไปเถอะครับดนตรี

I___DESIGN

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:49:39 »
ดันให้ครับ

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:24:27 »
ผมจัดตัวท็อปมา คุ้มค่ามาก
เล่นไปเถอะครับดนตรี

I___DESIGN

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 13:40:14 »
ได้รับของแล้วครับ

I___DESIGN

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:26:53 »
บอกต่อครับ
สุดยอดครับ ขนาด เทเลอผมเป็น BBT ติด PU ลำบากเพราะไม้บางมาก หอนง่าย เอาเจ้าตัวนี้ไปติด เปิดวอลุ่ม อย่งละครึ่งนึง  ตอนแรกหอนครับ จากนั้นปรับ mic เหลือ 1 เปียโซ่ 2-3  Coil ครึ่งนึง หมดปัญหา ถ้า มอนิเตอร์ ดังมาก ปิดmic แล้วหายหอนครับ  เรื่องเสียงออกมาดีมาก เสียงดีกว่า Fishman Presys ส่วนรุ่นอื่นไม่มีให้เที่ยบครับ  ส่วนถ้าไม่เล่นเวทีในบ้านหรืองานเล็กๆ ปรับได้ทุกแบบไม่หอน ครบทุกรส เล่นได้ทุกแนว แล้วแต่การผสมผสาน ส่วนตัวชอบการเคาะ ออกทุกเม็ด เล่นแล้วเพลิน และถ้าใช้ Coil อย่างเดี๋ยว ใส่ เอฟเฟค เล่น rock ได้ด้วยฮิๆ  สรุปคุ้มค่ามากครับ

#null#

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 17:17:17 »
น่าสนใจดีครับ ซื้อขํดยี่ห้อทิ้งใส่ใหม่ว่า Fish.Baggs  น่าจะสบายใจ เพราะผมยึดติดยี่ห้ออออ  55 น่าเล่นคับน่าเล่น