Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์ เสียงหวานๆ ให้ซักตัวครับ งบประมาณ 15,000  (อ่าน 1456 ครั้ง)

sukhumt

• member
รบกวนถามน้าๆ ครับ เนื่องจากจะหาเล่นแนว Fingerstyle งบประมาณ 15,000 แต่ดันเผลอไปลอง taylor 114 เลยหลอนไปเลยครับ เกินงบมาอีก แต่ล่าสุดเมื่อวานไปลอง Seagull seagull entourage rustic มา เสียงหวานจนวางไม่ลงเลยครับ รบกวนน้าๆ แนะนำด้วยครับ

monthiansonsree

• บุคคลทั่วไป
Walden   G3000       14,800 - 15,200

Guitar@woodmusic

• member
ลองดู veelah พวกทรง om ไปยังครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
yamaha  takamine ลองเลยครับหวานเจี๊ยบ ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Somchai Kitcharoen

• บุคคลทั่วไป
ตามที่น้อง joeykid ว่าละครับไปลองเลยครับหวานเจี้ยว  เอ้ยขอโทษครับ  หวานเจี้ยบ    15000 ลองtaka eg340sc ครับ กับ crafter gae 18  หรือ talor bigbaby

nhoy

• member
รบกวนถามน้าๆ ครับ เนื่องจากจะหาเล่นแนว Fingerstyle งบประมาณ 15,000 แต่ดันเผลอไปลอง taylor 114 เลยหลอนไปเลยครับ เกินงบมาอีก แต่ล่าสุดเมื่อวานไปลอง Seagull seagull entourage rustic มา เสียงหวานจนวางไม่ลงเลยครับ รบกวนน้าๆ แนะนำด้วยครับ
เรียนน้า sukhumt
นอกจากที่น้าๆ ได้กรุณาแนะนำไว้แล้ว
จากงบดังกล่าว และจุดประสงค์ของเสียงที่ต้องการ ขออนุญาตแนะนำ Walden CG2010 หรือ G3000 ครับ
เป็น All Solid และมาพร้อมฮาร์ดเคสที่สวยงามเลยครับ
หรือถ้าเป็น Veelah ในงบดังกล่าวลองดู V5-GACE ครับ