Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับที่เป่่าในคลิบนี้คืออะไรครับ  (อ่าน 5676 ครั้ง)

VP-Pro

• member
อันนี้ส้มๆอะครับ ที่ผู้ชายเป่าอ่าครับ
อยากได้มั่ง ไม่รู้คืออะไรครับ

กินตับ - จีวรบิน Cover By Bedroom Studio : Feat น้องบาส

Mook :)

• member
Re: ถามหน่อยครับที่เป่่าในคลิบนี้คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 00:07:07 »
มันคือ kazoo เป่าไงไม่รู้อ่ะ
รู้แต่ร้านน้าตะวันมีขายค่ะ
http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct1.php?pid=15282336&shopid=200064
http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=17863489&shopid=200064

VP-Pro

• member
Re: ถามหน่อยครับที่เป่่าในคลิบนี้คืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 00:09:30 »
http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct1.php?pid=15282336&shopid=200064
http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=17863489&shopid=200064

ขอบคุณมากเลยครับผม ^^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:15:14 »
วันนั้น ผมไปร้าน เสวนา พาเพลิน ตรงข้ามเมเจอร์รัสโยธิน
ก็นั่งฟังๆไป ได้ยินเหมือนมีเครื่องเป่า ไอเราก็นึกว่า กาซู ที่ไหนได้ หันไปไม่มี กาซู
เค้าใช้ปากเฉยๆ เป่า เลยครับ เป่าเสียงเหมือน แซ็กโซโฟน เลยครับ ผมงงเลย
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

aneng

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:42:55 »
อ้างถึง
เหมือนทรัมเป็ตมั้งบังคับลม...หรือใช้ลิ้นโลมเลียหรือปล่าว..แพล่บ.แพล่บ..สองแฉกเป่าไม่ได้.

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:28:03 »
Kazoo เล่นง่ายมากครับ..........แค่ฮัมเพลงได้ ก็เล่นได้แล้ว.............

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:45:16 »
วันนั้น ผมไปร้าน เสวนา พาเพลิน ตรงข้ามเมเจอร์รัสโยธิน
ก็นั่งฟังๆไป ได้ยินเหมือนมีเครื่องเป่า ไอเราก็นึกว่า กาซู ที่ไหนได้ หันไปไม่มี กาซู
เค้าใช้ปากเฉยๆ เป่า เลยครับ เป่าเสียงเหมือน แซ็กโซโฟน เลยครับ ผมงงเลย

แบบนี้ปะครับน้าโก้

Jason Mraz - Life is wonderful (Live)
:)

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 12:15:29 »

แบบนี้ปะครับน้าโก้

Jason Mraz - Life is wonderful (Live)

ใช่เลยครับน้าน๊อต ผมกำลังหัดอยู่เลย น้ามีเทคนิคมั้ยครับ ^ ^
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 14:36:37 »
กำลังฝึกทำอยู่ครับ น้ำลายมันออกมาเยอะไปหน่อย แฮ่ๆๆ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 15:03:51 »
คาซูเล่นง่ายครับมันมีหน้าที่บีบเสียงที่เราเปล่งออกมาให้เปลี่ยนไป เดี๋ยวนี้หาซื้อง่ายด้วย ผมไปได้มาจากแดนปลาดิบโน่นเมื่อนานมาแล้ว เอามาเล่นสนุกดีเหมือนกันครับ

aneng

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 17:58:10 »
อ้างถึง
คาซูเล่นง่ายครับมันมีหน้าที่บีบเสียงที่เราเปล่งออกมาให้เปลี่ยนไป เดี๋ยวนี้หาซื้อง่ายด้วย ผมไปได้มาจากแดนปลาดิบโน่นเมื่อนานมาแล้ว เอามาเล่นสนุกดีเหมือนกันครับ
น้าสนไปได้สาวๆจากแดนปลาดิบมาด้วยหรือปล่าว... ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 19:32:24 »
ลองดูคลิปของน้า เชน Chocochill ครับ
เพลง My Girl
chocochill mygirl

เพลง แพ้คำว่ารัก
แพ้คำว่ารัก - Calories blah blah cover by เชน ChocoChill

เสียงเนียนดีจริงๆ ครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 23:43:40 »
อ้างถึง
น้าสนไปได้สาวๆจากแดนปลาดิบมาด้วยหรือปล่าว... ;D

ได้มา 2 คนครับ ^^

;D ;D ;D

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:18:18 »
สวยทั้งสองคนเลยครับน้า

aneng

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:41:36 »
น้าสน..ถ้าจะกรุณาคราวหน้าขอเป็นคลิปละกัน..ภาพนิ่งมันทำให้จินตนาการฟุ้งซ่าน...น้องเค้าหนาวมากเลย..ใส่เสื้อผ้าเป็นกิโล..สำหรับกบในกะลาอย่างผมเจอกิโมโนเข้าไปร้องไห้เลย..มันถอดกันยังไงว๊ะ..อาาโน. :'(suimasen ซุมิมะเซง..แปลว่าขอโทษ...อันนี้ตูละเซ็ง..คนญี่ปุ่นชอบห่อของมากๆ..เพื่อนเคยซื้อของมาฝาก..มันใส่กล่องไม้..ห่อกระดาษลายสวย.ผูกโบว์ริบบิ้น.ห่อฟรอยด์..แกะออกมาข้างในเป็นน้ำพริกปลาแห้ง.. ???

sontaya

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:58:07 »

555....

น้าสน..ถ้าจะกรุณาคราวหน้าขอเป็นคลิปละกัน..ภาพนิ่งมันทำให้จินตนาการฟุ้งซ่าน...น้องเค้าหนาวมากเลย..ใส่เสื้อผ้าเป็นกิโล..สำหรับกบในกะลาอย่างผมเจอกิโมโนเข้าไปร้องไห้เลย..มันถอดกันยังไงว๊ะ..อาาโน. :'(suimasen ซุมิมะเซง..แปลว่าขอโทษ...อันนี้ตูละเซ็ง..คนญี่ปุ่นชอบห่อของมากๆ..เพื่อนเคยซื้อของมาฝาก..มันใส่กล่องไม้..ห่อกระดาษลายสวย.ผูกโบว์ริบบิ้น.ห่อฟรอยด์..แกะออกมาข้างในเป็นน้ำพริกปลาแห้ง.. ???

ไม่ยากครับ....ฉีกกกกก...จบ....^_^

ญี่ปุ่น...มันเน้นจริง ๆ ครับเรื่อง Packaging ไปดูของบ้านมันแค่ขนมเห็นแล้วแทบไม่อยากแกะกินเลยเสียดายห่อมันน่ะ 555

aneng

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:36:06 »
ใช่ชอบกินขนมหวานมากๆ..แต่ทำไมไม่ค่อยเป็นเบาหวานตาย..ชอบฆ่าตัวตายซะงั้น

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:39:08 »

555....

ไม่ยากครับ....ฉีกกกกก...จบ....^_^

ญี่ปุ่น...มันเน้นจริง ๆ ครับเรื่อง Packaging ไปดูของบ้านมันแค่ขนมเห็นแล้วแทบไม่อยากแกะกินเลยเสียดายห่อมันน่ะ 555

จริงครับน้าสนธยา พวก Packaging ของญี่ปุ่นทำมาดูราคาแพงกว่าของข้างในอีก วัสดุเค้าก็แปลกบางอย่างในไทยก็หายากครับ (ออกนอกเรื่องไปไกลเลยนะเนี่ย อิอิ)

aneng

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 16:57:59 »
ถ้าไม่ทักกะจะคุยเรื่องอาโออิแล้วนะ..งามแต้นะแม่คุณ...เป็นบุญที่ได้เจอ..

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 18:18:57 »
ลองดูคลิปของน้า เชน Chocochill ครับ
เพลง My Girl
chocochill mygirl

เพลง แพ้คำว่ารัก
แพ้คำว่ารัก - Calories blah blah cover by เชน ChocoChill

เสียงเนียนดีจริงๆ ครับ

นี่เลยครับ วงนี้เลย ที่ร้าน เสวนา...