Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนกับกีตาร์  (อ่าน 2774 ครั้ง)

susdam

• member
แฟนกับกีตาร์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:46:40 »
ตั้งแต่ผมได้ crafter glxe-4000 rs ก็หัดเล่นแนวฟิงค์เกอร์สไตล์ มาพักนึงครับ ปัญหาคือ แฟนผมค่อนค้างไม่ค่อยชอบเสียงกีตาร์ (ที่ผมเล่นเท่าไร)
คงเพราะผมเล่นแต่เพลงเดิมๆเพลงเดียวกะเอาให้มันคล่องๆ ฟังแล้วเพลินหูแบบไม่ติดขัดจึงหัดเพลงนี้มา เป็นเดือนครับ วันล่ะ15-30 นาทีอย่างมากเพราะ แฟนจะบ่น ส่วนพออยู่คนเดียว บ้างครั้งมันก็ไม่ค่อยได้อารมย์ในการเล่นครับจะเล่นเฉพาะเวลาอยากเล่น เพราะส่วนตัวผมมันจะค่อยค้างหัดได้ไวกว่าตอนไม่อยากเล่น   แต่อารมย์มักจะมาพร้อมๆกับตอนแฟนอยู่นั้นสิครับคือปัญหา   แล้วผมจะเล่นเก่งขึ้นได้ไหมนี้ครับ    T_T  :'( :'( :'( :'(
ผมแค่ระบายความในใจครับ ขอโทษน้าๆที่กวนสายตาครับ    :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

susdam

• member
Re: แฟนกับกีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:47:51 »
วันๆเลยได้แต่นั้งดูเว็ปกีตาร์ ฟังเพลง ดูคริปสอนเล่นกีตาร์  T_T

shinobi neng28

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:51:49 »
ถ้าทำแล้วมีความสุขในสิ่งที่เราชอบทำต่อไปเถอะครับ เป้าหมายมีไว้พุ่งชน ดนตรีทำให้เรามีความสุข

SALAMANDER

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:59:00 »
ซื้อ silent guitar เสียบหูฟังจ่อหูตัวเองคนเดียว

ปล.ผมล้อเล่นเน้นฮานะจ๊ะ

susdam

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:32:15 »
ฮ่าๆ แค่เครียดๆ อ่ะครับ    ตอนนี้ก็หายแล้วครับ แค่น้อยใจได้เล่นวันล่ะนิสเดียว   กว่าจะเก่งคงต้องใช้เวลามากกว่าคนอื่นๆหลายเท่าตัว

Sert

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:45:30 »
หัวอกเดียวกันกะผมเป๊ะๆ เลยครับน้า  ของผมนี่ภรรยาเป็นนายใหญ่ เป็นเจ้าแม่ เป็นแม่ทัพ เป็นขุนพล เป็นช้างเท้าหน้า เป็น.... เฮ้อ

ผมจับกีตาร์มาปุ๊บ คุณแม่จะทำเสียง แฮ่ๆๆๆๆ  จริงๆ นะครับ ทำเสียงแบบนี้จริงๆ  บังเอิญบ้านแคบ แล้วผมจะเอากีตาร์ส่วนนึงไว้ข้างเตียง นึกสนุกชอบหยิบมาเล่น
แม่คุณของผมก็เตรียมบ่นทันที  ยิ่งถ้าเธอหลับอยู่นะตื่นมาบ่นทันที   เสียงกีตาร์มันคงไปบาดลึกในหัวใจแม่คุณของผมครับ

แต่แปลกผมเปิดหนังดังยิงกันตูมตามถ้าเธอหลับก็ไม่ตื่น ไม่บ่น  แต่ถ้าผมเล่นกีตาร์ หรือเปิดเพลงฟังนี่โดนบ่นทันที  แหะ แหะ  ถ้าให้เลือกระหว่างกีตาร์กับแม่คุณของผมนะ

ตอบได้คำเดียวจ้า    ......  รักแม่คุณคนเดียว   แต่รักกีตาร์หลายๆๆๆๆๆๆ ตัวจ้า  หญิงหนึ่งนั้นเธอคือดวงใจ  กีตาร์ตัวต่อไปลาวเด้น(เพราะยังไม่เคยมียี่ห้อนี้)

tamsad

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:49:08 »
ผมก็เช่นลักษณะเหมือนน้าเช่นกันครับแฟนไม่ค่อยชอบสีกเท่ารัยครับแต่เวลา ผบ.ทบ. ไม่อยู่เมื่อรัยผมจัดหนักพริ้วไหวดั่งสายน้ำทันทีครับ  ;D

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:53:39 »
ผมมึนผมไม่สน ผมดีดอย่างเดียวคับ 55+
ปล.ทำแบบผมอาจโดนแฟนระเบิดใส่ได้นะคับ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 22:29:51 »
ผมเล่น....ให้เมียและลูกในท้องฟัง....เมียหลับ 555+
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

susdam

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:15:49 »
หัวอกเดียวกันกะผมเป๊ะๆ เลยครับน้า  ของผมนี่ภรรยาเป็นนายใหญ่ เป็นเจ้าแม่ เป็นแม่ทัพ เป็นขุนพล เป็นช้างเท้าหน้า เป็น.... เฮ้อ

ผมจับกีตาร์มาปุ๊บ คุณแม่จะทำเสียง แฮ่ๆๆๆๆ  จริงๆ นะครับ ทำเสียงแบบนี้จริงๆ  บังเอิญบ้านแคบ แล้วผมจะเอากีตาร์ส่วนนึงไว้ข้างเตียง นึกสนุกชอบหยิบมาเล่น
แม่คุณของผมก็เตรียมบ่นทันที  ยิ่งถ้าเธอหลับอยู่นะตื่นมาบ่นทันที   เสียงกีตาร์มันคงไปบาดลึกในหัวใจแม่คุณของผมครับ

แต่แปลกผมเปิดหนังดังยิงกันตูมตามถ้าเธอหลับก็ไม่ตื่น ไม่บ่น  แต่ถ้าผมเล่นกีตาร์ หรือเปิดเพลงฟังนี่โดนบ่นทันที  แหะ แหะ  ถ้าให้เลือกระหว่างกีตาร์กับแม่คุณของผมนะ

ตอบได้คำเดียวจ้า    ......  รักแม่คุณคนเดียว   แต่รักกีตาร์หลายๆๆๆๆๆๆ ตัวจ้า  หญิงหนึ่งนั้นเธอคือดวงใจ  กีตาร์ตัวต่อไปลาวเด้น(เพราะยังไม่เคยมียี่ห้อนี้)

คล้ายๆ กับครับ น้า Sert  แต่ผมกับแฟน  เธอยกให้ผมเป็นช้างเท้าหน้าครับ ส่วนเธอเป็น ควานช้าง :-X

susdam

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:16:53 »
ผมก็เช่นลักษณะเหมือนน้าเช่นกันครับแฟนไม่ค่อยชอบสีกเท่ารัยครับแต่เวลา ผบ.ทบ. ไม่อยู่เมื่อรัยผมจัดหนักพริ้วไหวดั่งสายน้ำทันทีครับ  ;D
ของผมเวลา แฟนไม่อยู่บ้างทีอารมย์ ไม่มาครับเล่นไม่พริ้ว ครับน้าtamsad

susdam

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:18:41 »
ผมมึนผมไม่สน ผมดีดอย่างเดียวคับ 55+
ปล.ทำแบบผมอาจโดนแฟนระเบิดใส่ได้นะคับ
ลองทำแล้วครับ  น้าSMIL3xD    เค้าไม่ด่าผมด้วยครับ   แต่ไม่คุยด้วย  แล้วก็เปิดหนังดู  จากปกติเวลาดูหนัง เปิดเสียงระดับความดัง20 เธอจัดเป็น35ครับ

susdam

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:20:11 »
ผมเล่น....ให้เมียและลูกในท้องฟัง....เมียหลับ 555+

น่าอิจฉา น้าMod Folk  ลูกคลอด ออกมาต้องอารมย์ดีแน่เลยครับ

hs3ade

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 06:15:04 »
ผมว่าเมียน้า sasdam กับน้า sert ต้องเป็นญาติกับเมียผมแน่เลย ทำไมไม่ต่างกันเลย เฮ้อ เมื่อตอนเล่นกอล์ฟก็บ่นว่าออกบ้านไม่สนใจ ก็ลดกอล์ฟมาอยู่บ้านเล่นกีต้าร์ฟังเพลงก็อาการออกอย่างว่า แต่ยังไงก็เมีย  ยอมรับว่าเคยโกรธแต่ก็ยกโทษแบบไม่มีเงื่อนไข

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:35:00 »
แฮ่ๆ...เข้ามาอ่านเพราะเมียม่ายมี เค๊าถือกระเป๋าหนีไปแล้ว แต่ก็มีความสุขที่ได้เล่นกีต้าร์ก๊องแก๊งกับลูก2คน....

Realalifeify

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:50:50 »
ผมไม่ปัญหาเลยครับ เพราะแฟนบอกห้ามเล่นตอนอยู่ด้วยกัน 555 TT

Sert

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:59:39 »
เอ๊า  มีอย่างผมหลายคนเลยนี่ครับ  เมื่อกี้ผมเอากระทู้นี้ให้ภรรยาดู  เธอหัวเราะเลย  แล้วบอก เห็นไหม ผู้หญิงเค้าก็เป็นกันทั้งน๊านนนนน   อ้าว กระทู้นี้เลยทำให้แฟนผมทำถูกอีกแล้ว

แต่ชอบน้า Mr.Gula101  มากๆ เลยครับ จากภาพเห็นเล่นกีตาร์กับลูก แจ่มมากๆ เลยครับ อบอุ่นดีครับ

fongvin_kla

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 13:16:50 »
ของผม มาเล่นให้ฟังเลยครับ ไม่ค่อยได้เล่น ให้เค้าเล่นให้ฟังดีกว่าครับ อิอิ

susdam

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 16:36:56 »
แฮ่ๆ...เข้ามาอ่านเพราะเมียม่ายมี เค๊าถือกระเป๋าหนีไปแล้ว แต่ก็มีความสุขที่ได้เล่นกีต้าร์ก๊องแก๊งกับลูก2คน....

ขอให้มีความสุขมากๆน่ะครับ มีคนรู้ใจคอยเล่นด้วย

susdam

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 17:27:30 »
เรียนน้า Sert  ครับ ยังไงเราก็ผิดวันยังค่ำครับ เพราะผิดแล้ว แฟนเค้าจะมีความสุขครับ ถ้าถูกเมื่อไหร่ รับรองมี งอล ครับ

น้า fongvin_kla  ครับ น่าอิจฉาจังครับ :) :) :)