Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบเรื่องระยะความสูงของสายจากเฟร็ต ของอูคูเลเล่บ้างครับ  (อ่าน 590 ครั้ง)

nara2511

• member
  • อยากทำอะไรก็ทำเหอะอยู่ไม่ถึงร้อยปีหรอก
ไม่ทราบว่าสูตรการตั้งระยะความสูงของสายจากเฟร็ต ของอูคูเลเล่เหมือนกีตาร์หรอป่าวครับ  สายช่วงบาร์แรกสูงไปหน่อยว่าจะลดลงมาเพื่อลูกสาวจะได้เล่นสบายนิ้วหน่อยน่ะครับ
รู้สึกของกีตาร์ก็มีบอกไว้แต่ผมหาไม่เจอแล้ว  ไม่ทราบไปอยู่ตรงไหน  รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ 

loh

• member