Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีโน้ตเพลง never mind the hungry men's blues บ้างครับ  (อ่าน 6226 ครั้ง)

boatza555

• member
ขอโน้ตเพลงของ Guitar Classic เพลงnever mind the hungry men's blues ด้วยครับ
โพสไว้ในนี้หรือส่งทางเมลก็ได้นะครับ
[email protected]
ขอบคุณมากครับ

SURACHART2554

• member
Re: ใครมีโน้ตเพลง never mind the hungry men's blues บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 13:58:05 »
ขอด้วยคนครับเพิ่งเล่น   ชะตาชีวิต ได้จบเพลง  อยากเล่นเป็นเพลงต่อไปครับ  [email protected]    ขอบคุณมากครับ

redtopup

• member
Re: ใครมีโน้ตเพลง never mind the hungry men's blues บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 14:13:48 »
มีแต่ไม่ให้  มีน้ำใจแต่ไม่ให้
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 15:54:17 »
งง
มีแต่ไม่ให้  มีน้ำใจแต่ไม่ให้
จันทาร ดีกว่า จันไร

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 15:56:31 »
ถ้ารอได้เดี๋ยวผมจะลองแกะให้ครับ (ในแบบฉบับของผมนะ อิอิ)

redtopup

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:52:17 »
อุดหนุด ซื้อ จากต้น ฉบับ จากต้นทาง  มาเป็นเล่ม เลยดีกว่าครับ ได้คุณค่ามากๆ
อะไรที่ได้มาง่ายๆแล้วจะไม่ค่อยมีคุณค่าครับ 
ถึงแม้จะโกรธ ผมๆ ก็  ยอมครับ
เพราะ  มันเป็น ลิขสิทธ์ ทางความคิดครับ 
ต้องให้เครดิต กับ ผู้เรียบเรียงครับ
แม้ผมจะไม่ ชอบ ศินปิน ต่างชาติ เท่าไหร่ ที่มาหากินแบบง่ายๆ
แต่ผม ก็ให้เกียรติ กับ ผู้เรียบเรียงเพลงครับ
เพราะ อาจมีข้อตกลงกันในระหว่าง คนเล่น กับ คนเรียบเรียง  ว่า โน๊ตขายได้ เอาปัจจัยมา แบ่งกัน
เรื่องจริง คือ เรื่อง จริงครับ ศินปิน ทุกวันนี้ ทางสายกีต้าร์คลาสสิคก็มีน้อยเต็มทนแล้วครับ 
ออกซีดี มาก็ไม่มีคนซื้อเท่าไหร่ เรียกว่า ความบ้าส่วนตัว   
ไม่งั้นผลงานดีๆจะไม่ค่อยออกมาให้เราได้เล่นได้ฟังกันครับ
ศินปิน มีเงินใช้มีปัจจัย ก็ มีกำลังใจที่จะทำชุดต่อไปครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:46:40 »
          ถึง REDtopup   
คุณเล่นเก่งรวยมีเงินซื้อก็เรื่องของคุณ  post เพลงมาก็บอกว่าอยากเล่นก็มาขอ จะให้
แต่ไม่เคยส่งให้ ปากก็ด่าคนที่หวงโน้ต  ตัวเองเป็นเอง  ใน WEB อื่นที่ผมเห็นคนด่นคุณนั้นนะเรื่องจริง  ทำ WEB เองแต่ขายโน้ตให้เป๋นสมาชิกปีละ 500.-  และมาแสดงความรู้ใน WEB อื่น ทุเรศ
                จาก
               คุณที่หมั่นไส้คุณมาก

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:52:29 »
         ต้องอย่างน้า SONTAYA  ซิ  ผมยังเคยโหลดของน้าเขาบ่อย ๆ
    ต้องยกนิ้วให้
                     ขอแสดงความนับถืออย่างยิ่งเลย

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:53:52 »
ใจเย็นๆสิครับ ค่อยๆคุยกันนะครับอย่าทะเลาะกันเลย :D

em3ik

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 20:16:01 »
         ต้องอย่างน้า SONTAYA  ซิ  ผมยังเคยโหลดของน้าเขาบ่อย ๆ
    ต้องยกนิ้วให้
                     ขอแสดงความนับถืออย่างยิ่งเลย

+สิบล้าน   ;D

redtopup

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 20:26:18 »
ผมไม่ได้ รวยครับ  ผมไม่ได้เล่นเก่งครับ
ก่อนหน้านี้  ผมจะทำเว็บ  โน๊ตกีต้าร์ขึ้นมานั้น  
ผม มี แนวคิดอยู่ 2 ด้านครับ
สิ่งที่ผมได้ เจอ มาก็ คือ คนที่หวงโน๊ตเพลง
สิ่งที่ผมได้เจอมาก็คือ คนชอบของฟรี  ไม่ลงทุนซักอย่าง
สิ่งที่ผมคิดคือ มีโน๊ตเพลงอยู่ ในใจผมมีอยู่ 3 ชนิดครับ
อย่างแรก โน๊ตเพลงคลาสสิค โน๊ตเพลง คลาสสิคนั้นหาง่ายมากเพราะโหลดจากในเว็บต่างชาติได้ โน๊ตเพลงคลาสสิค บางโรงเรียนเอา ตราของโรงเรียนไปปั๊ม แล้ว ออกจำหน่าย
อย่าที่สอง โน๊ตเพลง ป๊อบที่เรียบเรียงเป็นกีต้าร์คลาสสิค ที่ หาได้ยาก ต้องสั่งซื้อ สถานเดียว
อย่าที่สาม โน๊ตที่คนไทยเรียบเรียง
ในเว็บผมบอกเอาไว้ชัดเจนว่า โน๊ตที่คนไทยเรียบเรียงนั้น ไม่มีการ นำออกมา ให้โหลด
ตอนแรกที่ผมจะจัดทำเว็บขึ้นมาผมทำเพื่อความสะใจครับ ที่จะให้โหลดฟรีเลย แจกฟรีเลย
เผอิญผมได้เข้าไปที่เว็บหนึ่งซึ่งมีการเป็นสมาชิก แล้วเก็บเงิน
ผมมานั่งคิดอีกที ผมให้โหลดฟรี  คนเข้ามาไม่กี่นาทีเองครับ ก็ โหลดไปหมดเลย  เอาไปแล้วไม่เล่นจะเอาไปทำไม
ผมก็ เอาใหม่ เรียกเก็บ ค่าสมาชิก  ไม่มีใครเป็นสมาชิกเลยครับ  
เรื่องเงิน ค่าสมาชิกนั้น ไม่คุ้ม กับ เวลาที่ผมจะหาโน๊ตมาหรอกครับ แล้วก็ไม่คุ้มกับการที่ผมจะมานั่งทำเว็บด้วย
 ผมสั่งจาก เมืองนอกมา พวกเพลง ป็อบ  เล่มนึง ก็ เกือบ พันแล้วครับ มีไม่กี่เพลงเอง
ผมก็กระทู้ใหม่ว่า โครอยากได้ เพลงอะไร ถ้า ผมมีก็ จะส่งไปให้  ฟรี  
ก็มีไม่กี่คนที่ อยากได้ ก็ มาโพส  มีทั้งคนชมคนด่า  
เพลงที่มาขอโน๊ตผมนั้น  มาขอเพลงใหม่ ๆ อย่าง อีริค แคปตั้น ซึ่งผมไม่มีครับ โน๊ตผมส่วนมากเป็นเพลงเก่า และเป็นเพลงที่ อมตะ
ผมก็ไม่ได้ตอบไปว่าไม่มี ไม่ได้ เมล์กลับไปเพราะบางทีผมก็ไม่ได้ใส่ใจมากด้วย มีผมก็ส่งให้ ผมก็ต้องไปนั่งค้นที่บ้านอีกเอามาที่ออฟฟิตแล้วก็สแกน เอาแค่เวลามานั่งสแกนนี่ วันๆก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วครับท่านครับ    อันนี้ก็แล้วแต่คนที่จะคิด  
สุดท้าน ผมก็ปิดเว็บไป
ผมไม่ได้ทำดีและทำชั่ว  อย่างนึง ผม อาจมีความคิด ว่า ผิดพลาดไป  นิดนึง ที่กลับไปกลับมา
ผมมาคิดใหม่ ผมไม่เอาดีกว่า  อยู่เฉยๆดีกว่า หาเรื่องใส่ตัวเองแท้ๆ  
สิ่งที่ผมแอนตี้มากคือ คนที่หวงโน๊ตเพลง
สิ่งที่ผมแอนตี้มากเลย  คนที่ชอบแต่ของฟรี
ทั้ง 2 สิ่งนี้ มันอยู่คู่กัน
ผมเลยไม่เอาแล้วอยู่เฉยๆดีกว่าไม่เปลืองตัวด้วย
คนเข้ามาเว็บก็มองแปลกๆ ไอ้ คนที่ทำเป็นระบบสมาชิกอยู่ก็สมน้ำหน้า
จะเห็นว่าผมแอนตี้มากเรื่อง การเผยแพ่ร ของ ศินปินคนไทยที่เรียบเรียงเพลง ขึ้นมา  ในเว็บผมย้ำเสมอเลยว่า เพลงไทยนั้นไม่ให้โหลด
มีเงินก็หาซื้อ ดีกว่าครับ   ต้นฉบับชัดๆ  

boatza555

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 22:32:28 »
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
หาซื้อแล้วไม่เจออะครับ
มีใครพอจะรู้ที่ซื้อไหมครับ
ขอบคุณครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 00:09:54 »
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
หาซื้อแล้วไม่เจออะครับ
มีใครพอจะรู้ที่ซื้อไหมครับ
ขอบคุณครับ
อ้า....ใจเย็นๆๆ ครับ ใช่เพลงพระราชนิพรธ์ช่ายป่าว เดี๊ยวจัดให้ เอาเป็นว่า ใครจะทำอะไร จะโพสอารายก็เรื่องของส่วนบุคคล ทุกคนย่อมมีเหตุผลของตัวเอง ผมนับถือทุกคนครับ ไม่ว่าจะเป็นคุณ redtopที่โพสแรกๆๆ ผมก็งงๆๆๆ แต่ก็ยอมรับในความคิดนะคับ ส่วนคุณ 2554 ก็อย่าเก็บเอามาเป็นอารมณ์เลย ผมคนหนึ่งแหละที่ซื้อ tab ของพี่ Antoine dufour แล้วเอามาแจก ผมแค่ขอให้คนที่เคยได้แล้ว ผมส่งเมลให้แล้ว ช่วยส่งต่อๆๆกันไป มันไม่ใช่เรื่องของเงินหรอก ผมไม่รวยผมก็แจกได้ ถ้าอยากแจก ดังนั้นเราควรเคารพในความคิดของเขา อย่ามาว่ากันเลยครับ เอาเป็นว่าผมจัดให้แล้วกัน นะ คนไทยรักกันนะ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 00:19:29 »
ไม่รู้จะใช่ tab ที่ต้องการหรือป่าว ถ้าใช่ ในกรณีที่มีใครขอ กรุณาส่งต่อให้เขาด้วย ผมจะดีใจมากๆๆๆๆ ถ้าไม่ส่งขอให้ท้องผูก สองเดือน

boatza555

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 20:39:03 »
ขอขอบคุณ คุณ ohm_pea มากนะครับ
มีเพลงที่ยังไม่มีเหมือนกันครับ
แต่ยังไม่มี เพลง Never mind the hungry men's blues ครับ
ไม่เป็นอะไรครับขอบคุณมากครับผม

มีใครพอจะทราบที่ซื้อหนังสือไหมครับ
อยากเก็บสะสมไว้เหมือนกัน
แต่หาซื้อไม่เจอเลย
ขอบคุณครับ

boatza555

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 20:58:02 »
ถ้ารอได้เดี๋ยวผมจะลองแกะให้ครับ (ในแบบฉบับของผมนะ อิอิ)
ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
คงจะเพราะไปอีกแบบครับ ^^

redtopup

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 14:10:27 »
boatza555

ถ้าบอกว่าจะยินดีที่จะซื้อหนังสือนี่
แสดงว่ามีใจที่จะอุดหนุดให้กำลังใจผู้เรียบเรียงแต่ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน  ของผมซื้อที่  ห้างเซนทรัท  สาขาชิดลมครับ แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้อีก เป็นร้านที่ขายหนังสือกับ แผ่นเพลงน๊ะครับ  สำหรับบางคนผมเข้าใจเพราะบางคนอยู่ต่างจังหวัด
ก็ อาทิตย์หน้าจะเมล์ โน๊ตเพลงไปให้ครับ   

natchanan

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 14:55:22 »
ศูนย์หนังสือจุฬา สาขาสยามสแควร์เลยครับ เมื่อต้นปียังมีอยู่นะ

boatza555

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 15:43:49 »
boatza555

ถ้าบอกว่าจะยินดีที่จะซื้อหนังสือนี่
แสดงว่ามีใจที่จะอุดหนุดให้กำลังใจผู้เรียบเรียงแต่ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน  ของผมซื้อที่  ห้างเซนทรัท  สาขาชิดลมครับ แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้อีก เป็นร้านที่ขายหนังสือกับ แผ่นเพลงน๊ะครับ  สำหรับบางคนผมเข้าใจเพราะบางคนอยู่ต่างจังหวัด
ก็ อาทิตย์หน้าจะเมล์ โน๊ตเพลงไปให้ครับ   

ศูนย์หนังสือจุฬา สาขาสยามสแควร์เลยครับ เมื่อต้นปียังมีอยู่นะ

ขอบคุณ คุณ redtopup กับ คุณ natchanan มากนะครับ

คุณ redtopup เล่น MSN ไหมครับ
ผมมีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับกีต้าร์คลาสสิคหลายเรื่องเลยครับ
ขอบคุณครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 16:21:39 »
ผมเล่นไม่เป็นครับ
ยังไงก็เมล์มาคุยกันก็ได้ครับ
[email protected]