Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเลือกสายกีต้าร์ (ยี่ห้อไหนที่ให้เสียงวินเทจแบบดั้งเดิมบ้างครับ)  (อ่าน 775 ครั้ง)

guitaryoya

• member
ปกติผมใช้สาย Elixer 0.11,0.12 ผมรู้สึกว่าสายยี่ห้อนี้ให้เสียงออกไปทางแหลมมาก และเวลาเล่นเนื้อเสียงที่ออกมาก็เป็นเนื้อเสียงของสายมากกว่าเสียงจากเนื้อไม้ซะอีก ทำให้ผมรู้สึกอยากจะหาสายที่ให้เสี
ยงที่เป็นธรรมชาติช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะผมเองเคยใช้แต่สาย Elixer ครับ