Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 255641 ครั้ง)

Citara house of Guitar

• member
วันนี้ฝากกีตาร์ Yamahaไปซ่อม pu  กับ classic antonio sanchez ไปติด pu กับช่างเอกช่วยดูแล  คุยกันเองดีครับมาสนับสนุนอีกเสียง อยากเล่นกีตาร์เซตอัพใหม่เร็วๆจังครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้พี่รับทำไหมครับ
ช่วงนี้อาจติดขัดนิดหน่อยครับ  ลองคุยวัน เวลาดูก่อนครับ
วันนี้ฝากกีตาร์ Yamahaไปซ่อม pu  กับ classic antonio sanchez ไปติด pu กับช่างเอกช่วยดูแล  คุยกันเองดีครับมาสนับสนุนอีกเสียง อยากเล่นกีตาร์เซตอัพใหม่เร็วๆจังครับ
ได้ครับคุณพี่ เด๋วผมรีบเคลียร์ให้ครับ แต่ติดเลี้ยงน้องด้วย ช้าหน่อยนะครับ

• member
ไม่เป็นไรครับตามสะดวกช่างเลย ผมยังมีกีตาร์ไว้ใช้อยู่ เข้าใจคุณพ่อมือใหม่ครับ

Okc_City

• member
พี่ครับผมอยุ่รัชดา32 แถวร้านโคขุน  ----> คือผมจะเปลี่ยน Nut - Saddle รวมเซทอัพแต่งทัชชิ่ง V1-D เปลี่ยนสายด้วย
รบกวนแจ้งราคาของที่จะใส่กับรุ่นสินค้าด้วยครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง
รบกวนพี่แนะนำด้วยครับ

thepgesorn

พี่ครับผมอยุ่รัชดา32 แถวร้านโคขุน  ----> คือผมจะเปลี่ยน Nut - Saddle รวมเซทอัพแต่งทัชชิ่ง V1-D เปลี่ยนสายด้วย
รบกวนแจ้งราคาของที่จะใส่กับรุ่นสินค้าด้วยครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง
รบกวนพี่แนะนำด้วยครับ
  กีต้าร์ใหม่และเดิมๆเลยรึปล่าวครับ ของใหม่แนะนำใช้เดิมๆครับ นัทและแซดเดิ้ลเป็น nubone ดีอยู่แล้วครับ
ส่วยสายถ้าไม่ขึ้นสนิมใช้ของเดิมได้ครับ หลังเซทแล้วสบายมือเยอะครับ
 -เซทอัพ 200บ.
 -สาย แล้วแต่ยี่ห้อครับมีตั้งแต่ 200-570บ. ครับ
 - nut&saddle ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ผมแนะนำ tusq ชิ้นละ 320บ. ครับ

pluck

• member
โทรหาไม่ติดครับ ติดต่อไม่ได้เลย รบกวนทีครับ จะติดต่อ ยังไงครับ

bignid

• member
คุณเอกครับ อยากทราบระยะเวลาทำครับ ของผม Veelah V1-D Set up อย่างเดียวถ้าผมไปส่งให้ที่บ้านหรือที่ทำงานประมาณ 6 โมงเย็นต้องทิ้งไ้ว้แล้วนัดวันมารับอีกทีหรือว่าคุณเอกทำให้เลยแล้วรอรับครับ พอดีบ้านผมอยู่รังสิตคลอง 7 ค่อนข้างไกลถ้ารอรับได้จะดีมากครับ

**ถ้าเคยมีคนถามแล้วผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ไล่ดูหน้าเก่าๆทั้งหมด..มันเยอะน่ะครับ  ;D

thepgesorn

โทรหาไม่ติดครับ ติดต่อไม่ได้เลย รบกวนทีครับ จะติดต่อ ยังไงครับ
ขอโทษด้วยครับ ช่วงเย็นอาจนอนอยู่ครับ ฝากถามไว้ในนี้ก็ได้ครับ
คุณเอกครับ อยากทราบระยะเวลาทำครับ ของผม Veelah V1-D Set up อย่างเดียวถ้าผมไปส่งให้ที่บ้านหรือที่ทำงานประมาณ 6 โมงเย็นต้องทิ้งไ้ว้แล้วนัดวันมารับอีกทีหรือว่าคุณเอกทำให้เลยแล้วรอรับครับ พอดีบ้านผมอยู่รังสิตคลอง 7 ค่อนข้างไกลถ้ารอรับได้จะดีมากครับ

**ถ้าเคยมีคนถามแล้วผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ไล่ดูหน้าเก่าๆทั้งหมด..มันเยอะน่ะครับ  ;D
  คุณพี่มาวันไหนครับ ดูวันอีกทีครับ ส่งที่ทำงานผมทำได้แต่ช่วงดึก ต้องแอบทำ สะดวกฝากไว้ดีกว่าครับ

**** ช่วงนี้งดรับงานก่อนครับ ไม่ค่อยสะดวกจริงๆ น้องเพิ่งคลอดครับ 20-25/03/56 จะไป จ.อุบล เอาน้องไปให้ยายเลี้ยง กลับมาแล้วว่ากันใหม่ครับ ทีนี้เต็มที่ครับ**** ขอบคุณครับ

nhoy

• member
ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับน้าเอก ^^

nat30

• member
ผมมีกีต้าร์ j&d อยากให้ช่างเอกเซทอัพให้ พอดีเพื่อนผมเอาไปเล่นแล้วมันแล้วแต่งทัชชิ่งเสียงไปเลยมันบอกมันแต่งหยองหน้าและหลัง
และอยากติด pu feshman มีค่าเท่าไรบ้างคับ pu feshman

veevy_kung

• member
น้าเอกครับ ไม่ทราบว่าจะมีมาแถวเอกชัย-บางบอน(ฝั่งธนครับ) บ้างมั้ยครับ จะให้ช่วยmodify ยกเซตเลยครับ
ทั้งเปลี่ยน PU saddle nut สาย และก็เซตอัพ ใหม่ด้วยนะครับ พอดีเพื่อนยืมไปใช้แล้วมันเอาไปติด PU มา บวกเซตมาใหม่ พอกลับมาเบสมันหายหมดเลยครับ และPU ที่ติดมาก็ไม่ไหวเลยน่ะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ

thepgesorn

ผมมีกีต้าร์ j&d อยากให้ช่างเอกเซทอัพให้ พอดีเพื่อนผมเอาไปเล่นแล้วมันแล้วแต่งทัชชิ่งเสียงไปเลยมันบอกมันแต่งหยองหน้าและหลัง
และอยากติด pu feshman มีค่าเท่าไรบ้างคับ pu feshman

ต้องขอดูอาการก่อนครับ...ส่วนเรื่อง pu มีราคา 1350-หลักหมื่นครับ ดูน้าตะวัน และน้าตั๊มได้ครับ
น้าเอกครับ ไม่ทราบว่าจะมีมาแถวเอกชัย-บางบอน(ฝั่งธนครับ) บ้างมั้ยครับ จะให้ช่วยmodify ยกเซตเลยครับ
ทั้งเปลี่ยน PU saddle nut สาย และก็เซตอัพ ใหม่ด้วยนะครับ พอดีเพื่อนยืมไปใช้แล้วมันเอาไปติด PU มา บวกเซตมาใหม่ พอกลับมาเบสมันหายหมดเลยครับ และPU ที่ติดมาก็ไม่ไหวเลยน่ะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ
ยังไม่มีไปครับ แต่ไปรับได้ครับ   มี pu ด้วยต้องมาทำที่บ้านสะดวกกว่าครับ งานจะเต็มที่กว่าออกไปนอกสถานที่ครับ
  นอกสถานที่เหมาะงาน เซทอัพ กับงานติดตั้งใหม่(บางรุ่น)มากกว่าครับ ผมอยากให้ได้งานที่ดี ทำแล้วครั้งเดียวไม่ต้องเสียเวลาลูกค้าเอามาแก้ครับ
***ยังไงคงเป็นช่วงสิ้นเดือนครับ ต้องเตรียมตัวเดินทางครับ***

bobby

• member
  • Fingers For Fun
อ่อนนุช 46 ที่เคยนัดกันไว้ ยังรออยู่นะครับ ยังไงกลับมาเมื่อไหร่ โทรติดต่อมาด้วยนะครับ

admin

• Administrator
  • member
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

thepgesorn

ขอบคุณครับ....
อ่อนนุช 46 ที่เคยนัดกันไว้ ยังรออยู่นะครับ ยังไงกลับมาเมื่อไหร่ โทรติดต่อมาด้วยนะครับ
รับทราบครับ กลับมาจะรีบไปรับมาเลยครับ ผมอยากให้งานออกมาดีครับ ไม่อยากเร่ง ขออภัยพี่ด้วยครับ

thepgesorn

ฝาก Like ให้กันซักนิดนะครับ.....
http://www.facebook.com/DeliveryGuitarService?ref=hl#!/DeliveryGuitarService

Poomjai39

• member
ปักหมุดแล้วหาง่ายกว่าเดิมเยอะครับ ถ้ามีโครงการใหม่จะไปอุดหนุนอีกนะครับ :)

• member
เข้ามาชมฝีมือครับหลังจากให้ช่างติดpuให้กีตาร์ ตัวที่1 classic antoniosanchez แต่งทัชชิ่งเล่นง่ายดีขนาดเป็นกีตาร์สเปนที่คอใหญ่ เจาะกีตาร์ติด pu b band t35ต่อแอมป์fishmanแล้วเสียงใกล้เคียงsoundปกติมาก งานเรียบร้อยมาก ดูไม่ออกว่าทำเพิ่ม ตัวที่ 2 yamaha cpx8 ซ่อม pu ช่างได้เดินสายไฟให้ใหม่ สายเบอร์12 เล่นได้ง่ายมากครับ ไม่มีบัส ถึงแม้สายจะต่ำ pu ใช้ได้ดีไม่ติดๆดับๆ ตัวที่3 Gs mini เซ็ตอัพแล้วดังกระหึ่มกับสายเบอร์12 ตัวนี้แทบไม่อยากวางเลย เล่นง่ายทุก positionไม่บัสครับ เสียวกรุ๊งกริ๊งของGs mini ยังอยู่แม้เซ็ตอัพแล้ว สุดท้าย ukulele lanikai เซ็ตอัพ แล้วนิ่มมือดีเปลี่ยน saddle เสียงเพราะขึ้นครับ ยังไงคงได้เอากีตาร์ไปทำอีกแน่ๆครับ ก็ขอให้ช่างมีลูกค้าเยอะๆนะครับ กับงานคุณภาพราคาถูก บริการดี

ratpct

• member
รบกวนสอบถามครับ

ถ้ากีต้าร์ผม เดิมเป็นระบบ Piezo แต่อยากเปลี่ยนใหม่ โดยการใช้ LR Bagg I Beam Passive เข้าไปแทนตัว piezo จะเป็นไปได้มั้ยครับ

thepgesorn

รบกวนสอบถามครับ

ถ้ากีต้าร์ผม เดิมเป็นระบบ Piezo แต่อยากเปลี่ยนใหม่ โดยการใช้ LR Bagg I Beam Passive เข้าไปแทนตัว piezo จะเป็นไปได้มั้ยครับ
  เอา มาดูก่อนได้...ครับ ของพี่เป็นตัว seagull รึปล่าวครับ จะลองแก้ไขเปียโซ่ดูก่อนก็ได้ครับ