Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยมีกีต้าร์ในครอบครองที่แพงที่สุดเท่าไรครับ ? ^^  (อ่าน 6551 ครั้ง)

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
อยากรู้ว่าน้าๆมีกีต้าร์ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร ที่เคยมีหรือยังมีในครอบครองที่แพงที่สุดกันบ้างครับ  ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

Dog Never Lie

• member
แพงสุดที่มีในครอบครองตอนนี้ก็คือ MARTIN 000C 16 GTE Premium ครับ
It's my...

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ของผมแค่ crafter gae18/n เองครับ แต่เก็บตังซื้อเองเป็นตัวแรก ภูมิใจมากครับ ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

pigy

• member
ยามาฮ่า ห้าพันแปดค่ะ

nhoy

• member
ของผม Veelah V1-DCE ครับ
ห้าพันเจ็ด ครับ

TOM1869

• member
eko ราคา 700 บาท  แพงสุดในตอนนั้น เพราะ ไม่มีตัง ซื้อ

ตอนนั้น ทอง บาท ละ 500 บาท  ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
eko ราคา 700 บาท  แพงสุดในตอนนั้น เพราะ ไม่มีตัง ซื้อ

ตอนนั้น ทอง บาท ละ 500 บาท  ครับ
Eko ผมก็เคยใช้อยู่เช่นกันครับน้าทอม
แต่ตอนนี้นึกไม่ออกเลยว่าหายไปไหนแล้วครับ

Traveler

• member
ของผมตัวละสองพันครับ แพงกว่านั้นไม่ได้ บ้านแตกแน่

nhoy

• member
ของผมตัวละสองพันครับ แพงกว่านั้นไม่ได้ บ้านแตกแน่
แพงกว่าตัวละสองพัน "บ้านแตกแน่" เลยเหรอครับน้า Traveler ;D ;D ;D

Traveler

• member
พี่หน่อย อย่าพูดเสียงดัง เดี๋ยวผมหัวแตก
สบายดีนะครับ อยากให้พี่หน่อยว่างในวันที่ 14 เดือนหน้านี้จัง มาเที่ยวขอนแก่นสักสองวัน เดี๋ยวเป็นไกด์ให้ครับ

nhoy

• member
งั้นเดี๋ยวผมกระซิบก็แล้วกันครับ :-X ;D

ผมสบายดีครับน้า Traveler    ระลึกถึงอยู่เสมอนะครับ
ผมต้องขอขอบคุณน้า Traveler ที่กรุณาชวนผม ผมเสียดายมากๆ ครับ อยากไปพบน้าๆ มากเลย แต่ติดงานในวันอาทิตย์ครับ ต้องขอโทษน้า Traveler และน้าๆ ทุกท่านด้วยครับ :'(

jion159

• บุคคลทั่วไป

มีพี่ผมคนหนึ่งบอก ผบ.ไว้แบบนี้แหละครับ แล้วก็โดนเพื่อนเจาะหลังบ้าน ผบ.ดีใจมาก ขายกีตาร์ได้กำไรตั้งสองพันบาท (สามีบอกซื้อมาสองพัน เลยขายให้เพื่อนไปสี่พัน)แถมไม่ต่อซักบาท สามีกลับบ้านมาทราบเข้าเป็นลม .... คราฟเตอร์หมื่นแปด เอิ๊กๆ

Traveler

• member
น้าโญ พูดอย่างงี้ชักหนาวเหมือนกัน แต่ได้บอกดักไว้แล้วว่า ตัวนั้นตัวนี้ได้มาจากคนโน้นคนนี้ เขาขายให้ถูกเพราะเขาเอ็นดู ราคาจริงสูงกว่านี้ ดังนั้นเพื่อรักษาน้ำใจเจ้าของเดิมหากมีใครถามให้บอกไปเลยตัวนั้น 5 หมื่น ตัวโน้นแสนนึง เขาจะได้ไม่ซื้อ อิอิ
ไม่อยากเผยความชั่วร้ายเลย น้าโญ มาจุดประกายซะเนี่ย

jion159

• บุคคลทั่วไป
น้าโญ พูดอย่างงี้ชักหนาวเหมือนกัน แต่ได้บอกดักไว้แล้วว่า ตัวนั้นตัวนี้ได้มาจากคนโน้นคนนี้ เขาขายให้ถูกเพราะเขาเอ็นดู ราคาจริงสูงกว่านี้ ดังนั้นเพื่อรักษาน้ำใจเจ้าของเดิมหากมีใครถามให้บอกไปเลยตัวนั้น 5 หมื่น ตัวโน้นแสนนึง เขาจะได้ไม่ซื้อ อิอิ
ไม่อยากเผยความชั่วร้ายเลย น้าโญ มาจุดประกายซะเนี่ย

เอิ๊กๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

พี่ตู่เตรียมตัวไว้ครับ...............อิอิ

Traveler

• member
เตรียมอะไรครับ
ตอบคำถาม จขกท ด้วยครับ เดี๋ยวกระทู้ล่ม

Mr.Gula101

• member
ไม่น่าเกิน6หมื่นบาทครับ(กีต้าร์ไฟฟ้านะ)ส่วนกีต้าร์ดปณ่ง5หมื่นก่าๆมั๊ง.... ถือว่าสมน้ำสมเนื้อ... ตอบจริงๆนะ ไม่ใช่แก๊งค์กลัวเมียเหมือนข้างบน....

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ไม่น่าเกิน6หมื่นบาทครับ(กีต้าร์ไฟฟ้านะ)ส่วนกีต้าร์ดปณ่ง5หมื่นก่าๆมั๊ง.... ถือว่าสมน้ำสมเนื้อ... ตอบจริงๆนะ ไม่ใช่แก๊งค์กลัวเมียเหมือนข้างบน....

555555+  ดีนะ๊ที่ผมยังหาเมียไม่ใด้    ;D ;D ;D
noomxman

Traveler

• member
ไม่ได้กลัว แต่เกรงใจจร้าาาา
อยากให้ถึงวัน Meeting ไวไว จะได้แหลเอากีต้าร์เข้าบ้านอีก คราวนี้จะบอกว่า ป๋ากุลา เอื้อเฟื้อนะจ๊ะ
เดี๋ยวจะหาว่าผมดีแต่นินทา ขอชมหน่อยนึง พอบอกว่าได้ของมาราคาถูกๆเขามักจะบอกว่าเกรงใจ ไปหักคอเอาของเขามาทำไม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ เป็นเพราะพี่ๆเขาเอ็นดูให้มาในราคาถูกเพราะเห็นว่าเราเก็บรักษาของ ฮ่าฮ่า  เอ! มันจะเปิดเข้ามาดูกระทู้บ้างหรือเปล่าน้อ :-\
คุณหนุ่ม พูดงี้หมายความว่าถ้ามีก็จะกลัวใช่ไหม :P

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ไม่ได้กลัว แต่เกรงใจจร้าาาา
อยากให้ถึงวัน Meeting ไวไว จะได้แหลเอากีต้าร์เข้าบ้านอีก คราวนี้จะบอกว่า ป๋ากุลา เอื้อเฟื้อนะจ๊ะ
เดี๋ยวจะหาว่าผมดีแต่นินทา ขอชมหน่อยนึง พอบอกว่าได้ของมาราคาถูกๆเขามักจะบอกว่าเกรงใจ ไปหักคอเอาของเขามาทำไม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ เป็นเพราะพี่ๆเขาเอ็นดูให้มาในราคาถูกเพราะเห็นว่าเราเก็บรักษาของ ฮ่าฮ่า  เอ! มันจะเปิดเข้ามาดูกระทู้บ้างหรือเปล่าน้อ :-\
คุณหนุ่ม พูดงี้หมายความว่าถ้ามีก็จะกลัวใช่ไหม :P

ท่านผู้ใหญ่เคยสอนใว้ว่า"ผู้ใดเกรงใจศรีภรรยาอยู่เป็นนิจมักจะประสบพบความเจริญในชีวิตครับพี่"  สาธุ   ;D ;D ;D
noomxman