Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้กีต้าร์ Fender Catalina เข้ามาตอบหน่อยครับ  (อ่าน 1949 ครั้ง)

k-spure

• member
กีต้าร์ Fender Catalina ประมาณปี 92 กว่าๆ เป็นกีต้าร์โปร่งนะ ที่หัวมันเหมือนกีต้าร์ไฟฟ้านะครับ

มีใครเคยใช้บ้างครับ เสียงเป็นอย่างไร ใครรู้ตอบหน่อยครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Re: ใครเคยใช้กีต้าร์ Fender Catalina เข้ามาตอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:21:59 »
กีต้าร์ Fender Catalina ประมาณปี 92 กว่าๆ เป็นกีต้าร์โปร่งนะ ที่หัวมันเหมือนกีต้าร์ไฟฟ้านะครับ

มีใครเคยใช้บ้างครับ เสียงเป็นอย่างไร ใครรู้ตอบหน่อยครับ

ถ้าเป็นตัวที่ Made in Korea หละก็ ส่วนตัวผม ไม่ค่อยชอบเสียงอ่ะครับ ทึบๆ ยังไงไม่รู้

nantfa

• member
Re: ใครเคยใช้กีต้าร์ Fender Catalina เข้ามาตอบหน่อยครั
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:55:53 »
ถ้าหัวเเบบไฟฟ้าผมไม่ชอบเลยเคยเล่นอยู่ตัว โรลอนโด้ หรืออะไรซักอย่าง จำไม่ได้ละ (นานเกิน)  ผิดใจตั้งเเต่ตั้งเเต่หัวจนพาลไม่ชอบเสียง

ไม่เหมือน crafter เเฮะ ไม่ชอบหัว เเต่ชอบเสียง

เเต่ถ้าเป็นหัว เเบบโปร่งธรรมดา หัวลายพริ้วๆ ล็อตเกาหลี ยังอยากได้อยู่
นี่ถ้าไม่ติดว่าขัดสน จะหาเป็นทรงดี ล็อตเกาหลี ซักตัว

ช่างก่อร่าง สร้างรัก