Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713693 ครั้ง)

inok

• member
G800CE ผมตอนนี้ tuner ใช้ไม่ได้ครับ กดปุ่มแล้วไฟไม่ขื้น มีวิธีแก้มัยครับ

aa

• member
น้าต๋องมีโปรโมชั่นดีๆ อีกแล้ว ;D

newyear

• member
อยากเห็นหน้าตากล่องtweedทรงomอะครับอยากซื้อแต่อยู่ต่างจังหวัด
ส่งได้ใช่มั้ยครับ ขอรบกวนรูปกล่องหน่อยนะครับ

Walden Guitar

• member
คุณ inok ลองนำกีตาร์มาที่ Music City ดูนะครับ

ขอบคุณที่สนใจครับคุณ aa ;D

คุณ newyear ครับ หน้าตาและสีสรร จะประมาณนี้ครับ

pkiss

• member
อยากสอบถามเรื่องcase

ระหว่าง ABS CASE & FOAM CASE 
       1. น้ำหนักต่างกันมากมั๊ย
       2. การรักษาอุณหภูมิ ความชื้น การรับแรงกระแทก  อันไหนดีกว่ากัน
       3.Foam case รุ่น 200 กับ รุ่น 100  ต่างกันตรงไหนมั้งครับ

ขอบคุณครับ

newyear

• member
คุณ inok ลองนำกีตาร์มาที่ Music City ดูนะครับ

ขอบคุณที่สนใจครับคุณ aa ;D

คุณ newyear ครับ หน้าตาและสีสรร จะประมาณนี้ครับ

รบกวนน้าต๋องหน่อยนะครับคือผมคิดว่าจะซื้อกล่องทรงDสีนี้มาใส่omนี่มันจะหลวมเยอะมั้ยครับพอดีมีกีตาร์ทรงDที่ใช้เคสโฟมอยู่ด้วยอะครับ
เลยกะว่าเผื่อหิ้วออกจากบ้านสลับๆกันกล่องตัวนี้ของทรงomกับทรงDมันหนาเท่ากันมั้ยครับ แล้วถ้าส่งมาแถวหนองจอกค่าส่งประมาณเท่าไหร่ครับ

inok

• member
ผมอยู่ประเทดลาว ถ้าพอจะมีวิธีแก้รบกวนบอกด้วยครับ จะลองทำดู

Suchin494

• member
สวัสดีครับ
เพิ่งไปรับ G630CE และ G3000 ได้ประมาณ 2 เดือน ที่เวิ้ง
G630CE เล่นเข้ามือดีครับ แต่ G3000 ต้องใช้กำลังนิ้วมาก เลยยังรู้สึกไม่คล่องเท่าไร
คงอาจะต้อง setup เหมือนกับที่ท่านอื่นๆทำกัน (ผมยังทำไมาเป็น กำลังตัดสินใจว่าจะทำเองหรือส่งช่างดี)
แต่โดยรวมๆ พอใจครับ (ผมไม่ไดเล่นกีตาร์มาเกือบ 20ปี กลับมาเล่นอีกทีเลือก walden ไม่ผิดหวัง)
ตอนนี้เริ่มๆจะสนใจ tanglewood tw15ns,tw70 แล้วซิครับ ไม่ทราบว่ามีให้ทดลองที่ เวิ้ง หรือ music city ครับ

• member
ตอบคุณ Pkiss ครับ
เคส ABS จะแข็งแรงและทนทานอุณหภูมิได้ดีกว่า เคสโฟมครับ น้ำหนักอาจจะหนักกว่าอีกนิด แต่ก็เบากว่าเคสไม้ครับ
รุ่น 200 สายสะพายจะเป็นแบบเป้และพับซ่อนได้ ส่วนรุ่น 100 จะเป็นสายสะพาย nylon ครับ
ตอนนี้รุ่น 200 หมดครับ

คุณ newyear กล่องทรง D ถ้ามาใส่ OM จะค่อนข้างหลวมมากครับ
ถ้าจะใส่จริงๆคงจะต้องยัดผ้าค่อนข้างเยอะครับ
ในบริเวณเขตกรุงเทพและปริมณทล ทางร้านยังไม่ได้มีบริการจัดส่งในตอนนี้ต้องขอโทษด้วยครับ คงจะต้องแวะมาซื้อที่ร้าน
แต่ถ้าเป็นในจังหวัดอื่น ทางเราจะจัดส่งไปทางขนส่งของจังหวัดนั้นๆให้ครับ

คุณ inok ครับ รบกวนโทรมาที่เบอร์ 02-108-3129 คุยกับพนักงานที่ชื่ออ้นดูนะครับ

คุณ Suchin494 ครับ ถ้าจะเซทอัพกีตาร์ ผมแนะนำให้ใช้บริการช่างดีกว่าครับ หรือจะนำกีตาร์มาให้น้องพนักงานผมทำก็ได้ครับ แต่งานอาจจะไม่เนี้ยบเท่ากับช่าง หรือจะนำกีตาร์มาฝากไว้ที่ร้านมิวสิคซิตี้ก็ได้ครับ จะมีช่างมารับกีตาร์ไปทำอยู่เรื่อยๆครับ
สำหรับ Tanglewood TW15NS ลองติดต่อที่ร้านมิวสิคซิตี้ดูครับ TW70 อาจจะหมดครับตอนนี้ ต้องรอของเข้าปลายเดือนหน้าครับ

pkiss

• member
ตอบคุณ Pkiss ครับ
เคส ABS จะแข็งแรงและทนทานอุณหภูมิได้ดีกว่า เคสโฟมครับ น้ำหนักอาจจะหนักกว่าอีกนิด แต่ก็เบากว่าเคสไม้ครับ
รุ่น 200 สายสะพายจะเป็นแบบเป้และพับซ่อนได้ ส่วนรุ่น 100 จะเป็นสายสะพาย nylon ครับ
ตอนนี้รุ่น 200 หมดครับ

ผมเดินทางค่อยข้างบ่อย ทั้งขี่มอไซและนั่งรถตู้  อีกอย่างที่ห้องพักค่อยข้างจะชื่น
ก้อเลยไม่แน่ใจว่าจะใช้เคสแบบไหนดี  กระเป๋าที่ทางร้านแถมมาให้กับ D810Ce เกรงว่ามันจะไม่ใช่ที่นอนที่ดีสำหรับกีต้าร์ผมแต่มันสะดวกเวลาที่ขี่มอไซ ;D 

น้าต๋องว่าผมควรเลือกใช้เคสแบบไหนดีครับช่วยให้คำแนะนำผมหน่อย  หรือน้าๆท่านอื่นแสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับจะช่วยในการตัดสินใจเป็นอย่างดีเลยครับ

ขอบคุณครับ

• member
คุณ pkiss ครับ ผมแนะนำว่าถ้าระหว่างเดินทางด้วยมอเตอร์ไซค์ กระเป๋าสะพายที่แถมมาของ Walden น่าจะสะดวกสุดครับ

แต่ถ้าระหว่างเก็บไว้ในห้อง ยิ่งถ้าเป็นห้องที่ชื้นด้วยแล้ว การเก็บไว้ในกล่องโดยเฉพาะกล่อง ABS น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ เพราะป้องกันอุณหภูมิและความชื้นได้ดีกว่า softcase กล่องโฟม หรือกล่องไม้ครับ หลังจากนั้นก็ควรใส่ถุงกันชื้นเข้าไปด้วย 2-3 ซอง และเปลี่ยนทุกๆ 2-3 เดือนครับ

zeropoint

• member
สงสัยมานานแล้วครับ ทรงoของwalden นี่เทียบได้กับทรงอะไรของtaylor หรือ martin ครับ?

marutjim

• member
ไม่ทราบว่ารุนนี้มีของอยู่ไหมครับ.. walden cg600  :)
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=521180984626940&set=pb.112923322119377.-2207520000.1382823101.&type=3&theater

• member
ถ้าเป็น Martin ก็จะเป็นทรง OM ถ้าเป็น Taylor ก็จะใกล้เคียงทรง Grand Concert ครับคุณ zeropoint

CG600 ยังมีอยู่ครับคุณ marutjim

marutjim

• member
ขอบคุณครับ :D เดียวเดือนหน้าจะแวะไปลองครับ....

bugsider

• member
อยากทราบราคา กล่องโฟม กับเคส om ครับมีราคาเท่าไหร่บ้างครับ

Gu_AiR

• บุคคลทั่วไป
โปรโมชั่น กระชากใจ มากครับ

• member
คืนนี้ ผมโชคดีจริงๆครับที่ได้มีโอกาสเข้าไปดูคอนเสริต์ของลุง Tommy Emmanuel และลุง Martin Taylor ที่มาแสดงที่เมืองไทยอีกครั้ง การแสดงสดของลุง ดูกี่ครั้งก็มีความสุขครับ ช่วง 20 ปีที่ผ่านมา ผมได้ดูลุงเล่นสดมา 5-6 ครั้งแล้ว ถ้าถามว่า ถ้าลุงมาอีกจะดูไหม ถ้าเป็นไปได้ ผมก็จะขอเข้าไปดูทุกครั้งครับ หวังว่าพี่ๆเพื่อนๆที่พลาดโอกาสคอนเสริตครั้งนี้ จะไม่พลาดในครั้งต่อๆไปนะครับ ดูแล้ว มีความสุขอิ่มใจจริงๆครับ

แถมวันนี้ เข้าไปหาที่นั่งปุ้บ หันไปข้างๆ เอ คนหน้าคุ้นๆ น้าหริ แฟนพันธุ์แท้ของลุง Tommy นี่เองครับ เจอคนคอเดียวกัน ฟังเพลงยิ่งมีความสุขครับ ว่าแล้วก็ของัดคลิปน้าหริ กับคุณ SMIL3xD เล่น Half way home โชว์ Tommy ที่ร้านมิวสิคซิตี้เมื่อปีที่แล้ว มาให้พี่ๆเพื่อนๆที่ไม่ได้แวะไปดูลุงวันนี้ได้ดูกันครับ แล้วขอต่อด้วยคลิป ลุงTommy โชว์สักเพลงให้หายคิดถึงครับ

Half Way Home Play for Tommy Emmanuel

Drive Time Tommy Emmanuel at Music City Central พระราม 9

วันนี้ลุงก้าวพลาดเหยียบมอนิเตอร์ ลงไปนอนแอ้งแม้งบนเวทีเลย คงเจ็บน่าดูครับ แต่ลุงแกก็แสดงสปิริตเล่นต่อ โดยยิ้มแย้ม ไม่มีบ่น ไม่มีหน้าตาเจ็บปวดให้เห็นเลยครับ แต่พอไปถามหลังเวที เขาว่าลุงเจ็บจริงๆครับ ก็หวังว่าลุงจะหายดีในเร็ววันครับ แล้วเจอกันใหม่ปีหน้านะครับลุง

• member
ยินดีครับคุณ marutjim

กล่องโฟมจะมีแต่ทรง D ครับคุณ bugsider ราคาหนึ่งพันสี่ร้อยสี่สิบบาท
กล่อง OM จะเป็นกล่องไม้ลาย tweed ราคาสองพันสองร้อยบาทครับ

ขอบคุณที่สนใจครับคุณ Gu_AiR

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจผ่อนกีตาร์ Walden ด้วยบัตร KTC กรุงศรี หรือ Central มีเวลาอีกแค่ 3 วัน ถึงแค่วันที่ 31 นี้นะครับที่สามารถผ่อนกีตาร์ได้

สำหรับผู้ที่จะผ่อนด้วยบัตรกสิกร ยังสามารถทำได้ถึงวันที่ 14 เดือนหน้าครับ

Kahn_haha

• member
ตอนนี้ ราคา Walden D550CE เท่าไรห่ครัฟผม