Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713688 ครั้ง)

pkiss

• member
โอ้....ว้าววว  เปนคนเปิดหน้า 300  ^^

kangaroo

• member

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวานเข้าไป กทม ไปสอย walden d800ce  มาครอบครองเรียบร้อยเสียงดีชอบๆ  กลับมาเล่นที่ห้องได้แปบเดียวเพราะเจ็บนิ้วมาก  ตื่นเช้ามากลับไปที่ร้านให้ปรับactionลงสบายมือขึ้นเยอะเลยชอบมาก  แต่!!มันเกิดเสียง แชง! แชง! บางครั้งเวลาที่สตัมมิ่งหนักๆ  ฮ่าๆๆ  ถ้าไม่สตัมหนักๆก้อไม่เกิดเสียงนั้นนะครับว่าจะหาซื้อsaddleอันใหม่มาลองปรับแต่งดู  น้าๆช่วยแนะนำได้มั๊ยครับ (อันเดิมก้อชอบนะ  แต่อยากลองสิ่งที่แปลกใหม่ดู)  แล้วระยะห่างจากสายถึงfingerboard  ควรจะห่างเท่าไหร่ดีครับ  แล้ววัดจากช่วงไหนของคอกีต้าร์

ถ้าเน้นสตรัมคอร์ดแรงๆ กลางคอกีต้าร์ช่วงเฟรทที่ 5-7 ควรจะเว้นช่องว่างระหว่างสายกับคอกีต้าร์ประมาณ
0.5 มม. โดยการขันคอกีต้าร์ไปทางด้านซ้ายคืน ไม่ต้องถึงกับเปลี่ยน saddle
แต่มันอาจทำให้เล่นได้ยากขึ้น อาจต้องปรับ nut ด้วย ถ้าหากอยากให้เล่นง่ายอยู่คล้ายลักษณเดิมคับ

ปล.น้าต๋องคับ ผมไม่รุ้ว่าคอ กีตาร์ผมขันไปหรือไม่ไป  มันลื่นตลอดเวลาเลยคับ
หรือผมจะชินแต่แบบ Hardcore ออกแรงมากๆ
ในแบบรุ่นก่อนที่เคยมี :)

SoundCard

Trussrod รุ่นใหญ่ๆที่เหล็กคันขอยาวและอยู่ลึกกว่ารุ่นปกติ ก็รู้สึกเหมือนกันเวลาขันจะพริ้วขันง่ายดีครับ พี่ก็เป็นตั้งแต่ G3000 ยัน Medera  แต่ก็ขันตามสูตรคือไม่รีบเพื่อป้องกันทรัสรอดขาด ก็ไปทีละประมาณ 1-2เข็มวินาทีขยับครับ  จริงๆขันแค่นิดเดียวก็มีผลแล้วครับของ Walden ไวมือดี   

ดีใจกับ CG2000CEQ น้องเกมส์ด้วยครับ วันนั้นไปเจอไม่ค่อยได้คุยกัน เห็นกะลังคัดเลือกอาวุธอย่างตั้งใจ เป็นรุ่นที่เสียงดีคุ้มค่าเลยครับ CG2000CEQ ว่างๆอัดคลิปมาให้ฟังบ้างเน้อ^^

pkiss

• member
เมื่อวานเข้าไป กทม ไปสอย walden d800ce  มาครอบครองเรียบร้อยเสียงดีชอบๆ  กลับมาเล่นที่ห้องได้แปบเดียวเพราะเจ็บนิ้วมาก  ตื่นเช้ามากลับไปที่ร้านให้ปรับactionลงสบายมือขึ้นเยอะเลยชอบมาก  แต่!!มันเกิดเสียง แชง! แชง! บางครั้งเวลาที่สตัมมิ่งหนักๆ  ฮ่าๆๆ  ถ้าไม่สตัมหนักๆก้อไม่เกิดเสียงนั้นนะครับว่าจะหาซื้อsaddleอันใหม่มาลองปรับแต่งดู  น้าๆช่วยแนะนำได้มั๊ยครับ (อันเดิมก้อชอบนะ  แต่อยากลองสิ่งที่แปลกใหม่ดู)  แล้วระยะห่างจากสายถึงfingerboard  ควรจะห่างเท่าไหร่ดีครับ  แล้ววัดจากช่วงไหนของคอกีต้าร์

ถ้าเน้นสตรัมคอร์ดแรงๆ กลางคอกีต้าร์ช่วงเฟรทที่ 5-7 ควรจะเว้นช่องว่างระหว่างสายกับคอกีต้าร์ประมาณ
0.5 มม. โดยการขันคอกีต้าร์ไปทางด้านซ้ายคืน ไม่ต้องถึงกับเปลี่ยน saddle
แต่มันอาจทำให้เล่นได้ยากขึ้น อาจต้องปรับ nut ด้วย ถ้าหากอยากให้เล่นง่ายอยู่คล้ายลักษณเดิมคับ

ปล.น้าต๋องคับ ผมไม่รุ้ว่าคอ กีตาร์ผมขันไปหรือไม่ไป  มันลื่นตลอดเวลาเลยคับ หรือผมจะชินแต่แบบ Hardcore ออกแรงมากๆ
ในแบบรุ่นก่อนที่เคยมี :)

ขอบคุณครับ  เด่วได้ Saddle อันใหม่จะลองทดสอบดู

SMIL3Chai

Trussrod รุ่นใหญ่ๆที่เหล็กคันขอยาวและอยู่ลึกกว่ารุ่นปกติ ก็รู้สึกเหมือนกันเวลาขันจะพริ้วขันง่ายดีครับ พี่ก็เป็นตั้งแต่ G3000 ยัน Medera  แต่ก็ขันตามสูตรคือไม่รีบเพื่อป้องกันทรัสรอดขาด ก็ไปทีละประมาณ 1-2เข็มวินาทีขยับครับ  จริงๆขันแค่นิดเดียวก็มีผลแล้วครับของ Walden ไวมือดี   

ดีใจกับ CG2000CEQ น้องเกมส์ด้วยครับ วันนั้นไปเจอไม่ค่อยได้คุยกัน เห็นกะลังคัดเลือกอาวุธอย่างตั้งใจ เป็นรุ่นที่เสียงดีคุ้มค่าเลยครับ CG2000CEQ ว่างๆอัดคลิปมาให้ฟังบ้างเน้อ^^
ขอบคุณมากคับพี่ ผู้กองเอฟคับ
ปล. จะอัดเร็วๆนี้คับ :D

aa

• member
ไม่ได้เข้ามานาน 300 หน้าแล้ว ของน้าต๋องแรงจริง :D ว่างๆเดี๋ยวไปอุดหนุนครับ

Walden Guitar

• member
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านนะครับ
กระทู้ Walden มาถึง หลักเพจ 300 ก็เพราะแรงสนับสนุนของทุกๆท่านครับ

คุณ​ playguitar ครับ ถ้าสนใจกีตาร์ G3000 ลองโทรมาคุยกันได้ครับที่ 02-226-1771 จัดส่งให้ได้ครับ

สวัสดีครับคุณบูมบาม หวังว่าจะชอบ CG2000CEQ นะครับ :D

คุณ JEERASIN ครับ ราคากีตาร์ที่ถามอยู่ด้านล่างครับ
Seagull Maritime SWS Semi-Gloss (Back & Sides : Solid Mahogany) รุ่นนี้ตอนนี้ไม่มีของครับ
Simon And Patrick Woodland Pro Parlor Sunburst ราคาพร้อมกล่อง สองหมื่นเจ็ดพันสองร้อยบาทครับ
Simon And Patrick Showcase Flame Maple A6T พร้อมกล่องและระบบพรีแอมป์ สามหมื่นหกพันแปดร้อยบาทครับ ตัวนี้ Back/Side เป็น Solid Flame Maple ครับ
Simon And Patrick Woodland Pro Folk Sunburst พร้อมกล่อง สองหมื่นเจ็ดพันสองร้อยบาทครับ

ดีใจที่ชอบ CG2000CEQ ครับคุณ SMIL3xD และดีใจที่ ผบทบ จัดเต็มให้ครับ ;D
การขัน Truss Rod ของรุ่น 2000 ก็เป็นดังที่คุณ F กรุณาแนะนำครับ
ขอบคุณคุณ F ด้วยนะครับ

G740CE และ D810CE ตอนนี้กีตาร์เพิ่งเข้าครับคุณ Pogio
ถ้าแวะเข้ามาอาทิตย์นี้ น่าจะยังมีของอยู่ครับ

คุณ pkiss ครับ ลองนำกีตาร์แวะเข้ามาที่ร้านเลยครับ
แอคชั่นน้องเขาอาจจะตั้งให้เล่นง่ายครับ แต่ถ้าต้องการตีคอร์ดแรงๆอาจจะต้องปรับให้สูงขึ้นอีกนิดครับ

ขอบคุณคุณ aa และคุณ kangaroo ที่แวะเข้ามาทักทายกันครับ :D

memento

• member

ขออนุญาตสอบถามนอกเรื่อง Walden นิดนึงครับ
ที่ Music City ได้เอา Simon and Patrick Natural Elements Dreadnaught SG มาจำหน่ายมั้ยครับ
แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

seefa

• member
ได้รับกีตาร์ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ D 810 CE สะเดา สงขลา โอกาศจะใช้บริการอีกนะครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
สวัสดีครับเคสomตอนนี้มีรุ่นไหนบ้างครับ

jakkavoot

• member
ผมอยากให้มีเฟสบุ๊คเฉพาะสำหรับ Walden เลยอะครับ จะสะดวกมากเลยครับ

SMIL3Chai

จากที่ได้ขันคอกีต้าร์ตัวใหม่ไปนะคับ
เหมือนว่าจะไม่ไป ขันง่ายมากเลยคับ

พอเปลี่ยนเฟรทแล้วใส่สาย บัสเลยคับ
ขันกลับแทบไม่ทัน :)

DevilsTrill

• member
สาขาไหนมีg3000ให้เข้าไปเลือกเยอะๆบ้างไหมครับ :)

Pogio

• member
ดีเลยครับ เด่วแวะเข้าไปครับ ว่าแต่2รุ่นนี้ได้ soft case แบบไหนครับ มีให้เลือกเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  :)

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านนะครับ
กระทู้ Walden มาถึง หลักเพจ 300 ก็เพราะแรงสนับสนุนของทุกๆท่านครับ

G740CE และ D810CE ตอนนี้กีตาร์เพิ่งเข้าครับคุณ Pogio
ถ้าแวะเข้ามาอาทิตย์นี้ น่าจะยังมีของอยู่ครับ

Walden Guitar

• member
คุณ memento ครับ กีตาร์ S&P Natural Element รุ่นนี้เราได้นำเข้ามาครับ
แต่ตอนนี้ของน่าจะหมดครับ ราคาพร้อม Hard case อยู่ที่ประมาณสองหมื่นหนึ่งพันบาทครับ
กีตาร์น่าจะเข้าอีกครั้งประมาณเดือนพฤศจิกาครับ แต่ถ้าสมมติว่าผมหาเจอในสต๊อก ผมจะมาโพสต์บอกก่อนนะครับ

ขอบคุณนะครับคุณ seefa หวังว่าจะชอบ D810CE นะครับ

คุณ springwaltz ครับ ตอนนี้กล่อง OM จะมีเป็นกล่องลาย Tweed บุกำมะหยี่แดงเลือดนกครับ

คุณ jakkavoot ครับจริงๆ ผมมี facebook ของกีตาร์ Thailand Historic อยู่ครับ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อัพเดทเท่าไหร่ครับ
ถ้ามีปัญหาสอบถามในนี้ดีกว่าครับ ผมจะเข้ามาเกือบทุกวันครับ
หรือเข้า facebook theeramusic ก็จะมีคนตอบอยู่ทุกวันครับ

สวัสดีครับคุณ SMIL3xD กีตาร์ตอนนี้โดนโมไปขนาดไหนแล้ว ว่างๆ ส่งรูปมาให้ดูกันบ้างนะครับ :D

G3000 โดยปกติจะแนะนำให้มาลองที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับคุณ DevilsTrill  โดยปกติจะมี 2 ตัวครับ ถ้าเริ่มหมด ก็จะนำไปเติมครับ
แต่ถ้าสะดวกร้านธีระที่เวิ้งก็โทรบอกก่อนก็ได้ครับที่ 02-226-1771 จะเตรียมกีตาร์ให้ไว้ลองครับ

กีตาร์ทั้ง 2 รุ่นแถมถุงกีตาร์รุ่นเดียวกันครับคุณ Pogio
หน้าตาเป็นดังในรูปด้านล่างครับ

torpc

• member
 seagull sws rosewood ทรง d ( ตัวธรรมดาไม่ไฟฟ้า )...น่าจะเป็นตัวต่อไปที่ผมเล็งๆ ไว้  อยากทราบราคาปีหน้าจะขึ้นมั้ยครับ  หรือราคายังคงเดิมอยู่

Jui Hikky

• member

memento

• member
คุณ memento ครับ กีตาร์ S&P Natural Element รุ่นนี้เราได้นำเข้ามาครับ
แต่ตอนนี้ของน่าจะหมดครับ ราคาพร้อม Hard case อยู่ที่ประมาณสองหมื่นหนึ่งพันบาทครับ
กีตาร์น่าจะเข้าอีกครั้งประมาณเดือนพฤศจิกาครับ แต่ถ้าสมมติว่าผมหาเจอในสต๊อก ผมจะมาโพสต์บอกก่อนนะครับ

ขอบคุณมากครับ ของเข้ามาอย่างไรแล้ว รบกวนแจ้งข่าวอีกทีนะครับ :D

agapebell

• member
อยากทราบว่า walden D810 สายที่ให้มานี่มัน exp เบอร์อะไรครับ