Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713679 ครั้ง)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
Re: 'Walden' < ขอบคุณทุกท่านที่มา Meeting กับ Tommy ที่ Music City ครับ >
« ตอบกลับ #4320 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 14:36:18 »
สวัสดีบ่ายๆวันอาทิตย์ครับพี่ต๋องและพี่ๆผู้รัก Walden ทุกท่าน

นั่งมอง CG4070 Signature แล้วยังควันหลงกับลุง Tommy อยู่ครับ เลยเอาคลิปที่ทำให้ถึงบางอ้อว่าทำไมกีต้าร์ลุงถึงมีมากกว่ารอยแมวรอยหมีข่วนทั่วไปที่คนเขามีกัน ดูคลิปนี้แล้วเข้าใจเลย ^^  4 ปี ผ่านมาแต่ลุงยังดูแข็งแรงและหนุ่มเหมือนเดิม
ขอบคุณครับ
Tommy Emmanuel - Mombasa (Center Stage 2008)

bbom

• member
Re: 'Walden' < ขอบคุณทุกท่านที่มา Meeting กับ Tommy ที่ Music City ครับ >
« ตอบกลับ #4321 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 16:09:57 »
หวัดดีครับพี่ พอดีผมสนใจรุ่นG3030CEQ ครับ แต่ติดที่ว่าผมอยู่เชียงใหม่ไม่ทราบว่า พี่สามารถจัดส่ง+setup เลยให้ได้ไหมครับ ผมเป็นมือใหม่ด้วย แต่จะซื้อทั้งทีก็อยากได้ที่ดีๆไปเลยอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ร้านนี้ไว้ใจได้อยู่แล้วครับ ผมเคยสั่งซื้ออยุ่เชียงใหม่เหมือนกันผ่านร้านแมสสิมัม

ได้ของดีใหม่เอี๋ยมไร้ตำหนิครับ

รู้สึกว่าทางร้านจะรับปรับ Setup ด้วยถ้าต้องการ

ตอนนี้ผมก็รอสั่ง walden D710CEครับเหมือนกันครับ
หวัดดีครับพี่ พอดีผมสนใจรุ่นG3030CEQ ครับ แต่ติดที่ว่าผมอยู่เชียงใหม่ไม่ทราบว่า พี่สามารถจัดส่ง+setup เลยให้ได้ไหมครับ ผมเป็นมือใหม่ด้วย แต่จะซื้อทั้งทีก็อยากได้ที่ดีๆไปเลยอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ร้านนี้ไว้ใจได้อยู่แล้วครับ ผมเคยสั่งซื้ออยุ่เชียงใหม่เหมือนกันผ่านร้านแมสสิมัม

ได้ของดีใหม่เอี๋ยมไร้ตำหนิครับ

รู้สึกว่าทางร้านจะรับปรับ Setup ด้วยถ้าต้องการ

ตอนนี้ผมก็รอสั่ง walden D710CEครับเหมือนกันครับ

ผมก็คิดว่าจะไป แมกซิมัม วันนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับผม อ้อ ไม่ทราบว่ารอของกี่วันครับ?

ผมก็คิดว่าจะไป แมกซิมัม วันนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับผม อ้อ ไม่ทราบว่ารอของกี่วันครับ?
สำหรับผมไม่เกิน 2 วันก็ได้แล้วครับ

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #4322 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:09:40 »
คุณ CATKAWKONG ผมได้ตอบเรื่อง Saddle ในกระทู้สาย Newtone นะครับ
Bridge Pin มีของ TUSQ ครับ ชุดละ 720 บาทครับ

คุณ bonkurazero สามารถบอกร้านแมกซิมั่มหรือร้านดนตรีที่สนิทในเชียงใหม่ได้เลยครับ
หลังจากทางร้านดีลเลอร์ติดต่อมา เราจะเบิกของ และเปิดเช็คให้ก่อนส่ง ขั้นตอนประมาณ 2-4 วันหลังจากได้รับการติดต่อจากดีลเลอร์ครับ

คุณ P_O_R ถ้าอยู่นครศรี ผมอยากให้ลองติดต่อร้าน NKS Music หลังโรบินสันดูครับ
ร้าน NKS เป็นดีลเลอร์ใหญ่ที่นครศรีธรรมราชครับ เขาจะดูแลสั่งและจัดส่งให้ครับ
กีตาร์โดยปกติ ถ้าส่งต่างจังหวัดและบอกผมไว้ จะเปิดเช็คก่อนส่งครับ แต่ถ้าไม่ต้องการให้เปิดเลยก็ทำได้ครับ
D2040  เสียงจะใสคมครับ
CD2040 จะออกแนวเสียงใสหวานครับ

คุณบีอุส ตอนนี้ D710CE หมดครับ กีตาร์มีเข้ามาอีกครั้งต้นเดือนธันวาครับ
ถ้าลูกค้าต้องการ เราจะปรับแต่งให้ก่อนส่งครับ

ดีใจกับคุณ F อีกครั้งครับ ที่ CG4070 ของคุณ F ได้ผ่านฝีมือของศิลปินระดับโลก อย่างลุง Tommy
ลุงแกเล่นกีตาร์ของแกเองโหดจริงๆครับ ผมเคยไปคอนเสริตแกมาหลายครั้ง ครั้งแรกก็ประมาณเกือบ  20 ปีที่แล้ว เทียบกับอาทิตย์ที่แล้ว
ฝีมือและความโหด(กับกีตาร์ เพื่อเอนเตอร์เทนคนดู) ไม่เปลี่ยนแปลงไปเลย
ลุงแกใจดี และชอบเมืองไทยมากๆครับ ผมว่า มาทัวร์เอเชียครั้งไหน แกไม่ลืมที่จะแวะเมืองไทยก่อนกลับบ้านทุกครั้งเลย
หวังว่าปีสองปีข้างหน้า แกคงจะกลับมาอีกครั้ง
คุณ SMIL3xD กะคุณ RhiGT อย่าลืมการบ้านด้วยนะครับ ;D
ปล ตอนนี้บ้านแกอยู่ที่อเมริกาแล้วนะครับ ไม่ได้อยู่ที่ออสเตรเลียมาเกือบสิบปีแล้ว

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #4323 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:24:14 »
คุณ SMIL3xD กะคุณ RhiGT อย่าลืมการบ้านด้วยนะครับ ;D
ปล ตอนนี้บ้านแกอยู่ที่อเมริกาแล้วนะครับ ไม่ได้อยู่ที่ออสเตรเลียมาเกือบสิบปีแล้ว
คับ การบ้านผมเรียบร้อยแล้วคับน้าต๋อง ปีหน้าแกจะมาอีกรึเปล่าหว่า
ตอนนี้กำลังฝึกเพลง Green Thumb ปวดนิ้วเลย นิ้วโป้งเขียวตามชื่อเพลงเลย :D

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4324 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:38:15 »
ตอนนี้ผมได้สั่งทางดีลเลอร์ที่เชียงใหม่แล้วครับพี่ เป็นรุ่น G3030CE ครับ หวังว่าคงจะมีอยู่นะครับผม พอดีทางร้านบอกว่าวันอาทิตย์ทางศูนย์ที่ กทม. ปิดก็เลยไม่ทราบว่ามีของรึเปล่าน่ะครับ
ปล.ขอถามหน่อยครับว่า 1.ตัวพรีแอมป์ของตัวนี้มันอยู่ใน sound hole ใช่มั้ยครับ หมายความว่า ด้านข้างของกีตาร์นี้ไม่ได้โดนเจาะใช่มั้ยครับ ?
                                2.ช่วยแนะนำการ Set-up ให้หน่อยสิครับว่าจะควรทำอย่างไรบ้าง เปลี่ยนชิ้นส่วนไหนดี อยากให้ทางร้านทำให้ก่อนส่งมาน่ะครับ ไม่ทราบว่าทำได้ไหมครับ?

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #4325 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 21:01:55 »
ตอนนี้ผมได้สั่งทางดีลเลอร์ที่เชียงใหม่แล้วครับพี่ เป็นรุ่น G3030CE ครับ หวังว่าคงจะมีอยู่นะครับผม พอดีทางร้านบอกว่าวันอาทิตย์ทางศูนย์ที่ กทม. ปิดก็เลยไม่ทราบว่ามีของรึเปล่าน่ะครับ
ปล.ขอถามหน่อยครับว่า 1.ตัวพรีแอมป์ของตัวนี้มันอยู่ใน sound hole ใช่มั้ยครับ หมายความว่า ด้านข้างของกีตาร์นี้ไม่ได้โดนเจาะใช่มั้ยครับ ?
                                2.ช่วยแนะนำการ Set-up ให้หน่อยสิครับว่าจะควรทำอย่างไรบ้าง เปลี่ยนชิ้นส่วนไหนดี อยากให้ทางร้านทำให้ก่อนส่งมาน่ะครับ ไม่ทราบว่าทำได้ไหมครับ?
ข้อ 1 ผมไม่รู้นะคับ
     2 เสียงดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยคับ เปลี่ยนแล้วไม่ใช่ดีขึน มันทำให้แนวเสียงเปลี่ยนจะ

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4326 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 22:29:55 »
ข้อ 1 ผมไม่รู้นะคับ
     2 เสียงดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยคับ เปลี่ยนแล้วไม่ใช่ดีขึน มันทำให้แนวเสียงเปลี่ยนจะ
ขอบคุณครับผม

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
« ตอบกลับ #4327 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 22:40:10 »
น้าต๋องครับ

seagull grand parlor ยังมีให้ลองไหมครับ
ราคาลดแล้วเหลือเท่าไรครับ
Depend on your taste

• member
« ตอบกลับ #4328 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 00:07:24 »
ผมว่าลุง Tommy ถ้าไม่มาปีหน้า อีกปีก็น่าจะมาครับ คุณ SMIL3xD
แต่ปีหน้า อาจจะมีศิลปินระดับโลกอีกท่านมาช่วงเดือนพฤศจิกายนครับ
เขาได้ติดต่อผมมาแล้ว ลองติดตามผลงานเขาดูก่อนตาม youtube นะครับ
ชื่อของเขาคือ Pierre Bensusan ศิลปิน DADGAD ที่ว่ากันว่าเก่งที่สุดในโลกครับ

กีตาร์ตัวเดิมเสียงดีอยู่แล้วครับคุณ bonkurazero อย่างที่คุณ SMIL3xD บอก ปรับแอคชั่่นนิดหน่อยก็เล่นดีแล้วครับ
แต่ทางร้านทำได้ระดับนึงนะครับ ถ้าหาช่างเก่งๆที่เชียงใหม่ทำได้ ก็น่าจะดีขึ้นอีกครับ
ถ้าจะปรับเปลี่ยนอะไร ลองเล่นตัวเดิมไปสักเดือนสองเดือนก่อนครับ แล้วอยากให้ลองใส่ Saddle TUSQ ดูครับ
จะได้เสียงที่ต่างไปครับ แต่จะชอบของเดิมที่เป็นกระดูก หรือ TUSQ อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

คุณ chris804 ครับ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลสต๊อกครับ พรุ่งนี้ช่วงสายๆจะมาตอบนะครับ

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4329 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 00:53:42 »
ผมว่าลุง Tommy ถ้าไม่มาปีหน้า อีกปีก็น่าจะมาครับ คุณ SMIL3xD
แต่ปีหน้า อาจจะมีศิลปินระดับโลกอีกท่านมาช่วงเดือนพฤศจิกายนครับ
เขาได้ติดต่อผมมาแล้ว ลองติดตามผลงานเขาดูก่อนตาม youtube นะครับ
ชื่อของเขาคือ Pierre Bensusan ศิลปิน DADGAD ที่ว่ากันว่าเก่งที่สุดในโลกครับ

กีตาร์ตัวเดิมเสียงดีอยู่แล้วครับคุณ bonkurazero อย่างที่คุณ SMIL3xD บอก ปรับแอคชั่่นนิดหน่อยก็เล่นดีแล้วครับ
แต่ทางร้านทำได้ระดับนึงนะครับ ถ้าหาช่างเก่งๆที่เชียงใหม่ทำได้ ก็น่าจะดีขึ้นอีกครับ
ถ้าจะปรับเปลี่ยนอะไร ลองเล่นตัวเดิมไปสักเดือนสองเดือนก่อนครับ แล้วอยากให้ลองใส่ Saddle TUSQ ดูครับ
จะได้เสียงที่ต่างไปครับ แต่จะชอบของเดิมที่เป็นกระดูก หรือ TUSQ อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

คุณ chris804 ครับ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลสต๊อกครับ พรุ่งนี้ช่วงสายๆจะมาตอบนะครับ
แล้วตัวพรีแอมป์ของรุ่นนี้ อยู่ใน sound holeหรือ อยู่ข้างๆอย่างตัวทั่วไปครับ? ผมนึกภาพไม่ออกน่ะครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #4330 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:15:51 »
@ คุณ bonkurazero หากที่ต้องการเป็น G3030CE พรีแอมป์ฝังที่ซาวน์โฮลครับ ด้านข้างไม้เต็มๆครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20959

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4331 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 13:58:31 »
@ คุณ bonkurazero หากที่ต้องการเป็น G3030CE พรีแอมป์ฝังที่ซาวน์โฮลครับ ด้านข้างไม้เต็มๆครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20959
ขอบคุณครับผม ขอถามต่ออีกนิดนะครับ แล้วมันจะปรับตรงไหนหรอครับ เคยเห็นแต่แบบทั่วไปที่ติดตรง side body น่ะครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #4332 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:20:44 »
มันคือ PU รุ่น Fishman Ellipse Blend คือมี input สองอย่างทั้ง piezo และ mic อยู่ด้วย จัดว่าเป็น PU ที่ศิลปินใช้กันเยอะเหมือนกัน เพราะสามารถ
ปรับ Volume+Blend Mic ได้ที่ตรง SoundHole เลย แต่บางท่านก็ไม่ชอบเพราะล้วงยาก เฉพาะ PU ตัวนี้ราคาก็แปดพันกว่าแล้วนะ มีข้อดีอีกข้อก็คือไม่ต้องเจาะด้านข้าง เสียงที่ได้จัดว่าดีเลยครับ ข้อมูลเพิ่มเติมศึกษาได้ที่นี่ http://www.fishman.com/products/view/ellipse-matrix-blend-1
เห็นจากรูปแล้วคงนึกภาพออกนะครับ ถ้าได้มา ลองเล่นดูก่อนนะครับ ถ้าไม่พอใจ ลองคุยกับช่างหนุ่มที่อยู่ร้านติดกับ Maximum ด้านหลังได้ ช่างแกพร้อม
จัดให้ตามสไตล์เลย นิสัยดี ราคามิตรภาพ แนะนำว่าถ้าจะขัด saddle สั่งซื้อ saddle ใหม่กับทาง ธีระมิวสิคฯ มาด้วยนะครับ เผื่อไม่ชอบจะได้สลับเปลี่ยนได้
ขออนุญาติคุณต๋องเข้ามาตอบนะครับ หากผมให้คำแนะนำอะไรผิดไปช่วยแก้ไขด้วยนะครับ พอดีเห็นว่าคนบ้านเดียวกัน และพอมีความรู้บ้างก็แชร์กันไป

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4333 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 16:02:41 »
มันคือ PU รุ่น Fishman Ellipse Blend คือมี input สองอย่างทั้ง piezo และ mic อยู่ด้วย จัดว่าเป็น PU ที่ศิลปินใช้กันเยอะเหมือนกัน เพราะสามารถ
ปรับ Volume+Blend Mic ได้ที่ตรง SoundHole เลย แต่บางท่านก็ไม่ชอบเพราะล้วงยาก เฉพาะ PU ตัวนี้ราคาก็แปดพันกว่าแล้วนะ มีข้อดีอีกข้อก็คือไม่ต้องเจาะด้านข้าง เสียงที่ได้จัดว่าดีเลยครับ ข้อมูลเพิ่มเติมศึกษาได้ที่นี่ http://www.fishman.com/products/view/ellipse-matrix-blend-1
เห็นจากรูปแล้วคงนึกภาพออกนะครับ ถ้าได้มา ลองเล่นดูก่อนนะครับ ถ้าไม่พอใจ ลองคุยกับช่างหนุ่มที่อยู่ร้านติดกับ Maximum ด้านหลังได้ ช่างแกพร้อม
จัดให้ตามสไตล์เลย นิสัยดี ราคามิตรภาพ แนะนำว่าถ้าจะขัด saddle สั่งซื้อ saddle ใหม่กับทาง ธีระมิวสิคฯ มาด้วยนะครับ เผื่อไม่ชอบจะได้สลับเปลี่ยนได้
ขออนุญาติคุณต๋องเข้ามาตอบนะครับ หากผมให้คำแนะนำอะไรผิดไปช่วยแก้ไขด้วยนะครับ พอดีเห็นว่าคนบ้านเดียวกัน และพอมีความรู้บ้างก็แชร์กันไป
ขอบคุณ คุณguitahaha เป็นอย่างมากนะครับได้รับความรู้เยอะแยะเลย แถมยังแนะนำช่างให้อีก บอร์ดนี้อบอุ่นจริงๆครับ ^^

P_O_R

• member
« ตอบกลับ #4334 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 20:23:34 »
ผมว่าผมสั่งทางทาง Music City เลยดีกว่าครับ เพราะไม่สะดวกไปที่ตัวแทนนครศรีธรรมราชครับ

งั้นสั่งเลยนะครับ
1. Walden CD2040 1 ตัว (เปิดตรวจสอบความเรียบร้อยได้ครับ)
2. สั่งสาย guitar newtone ด้วยครับ (ส่งมาในกล่องเลย) อย่างละ 1 ครับ
NMC-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052
NHS-012  .012 .016 .020w .028 .038 .051
3.ส่ง นครศรีธรรมราช ขนส่ง Nim express หรือขนส่งอะไรก็ได้ครับ ( เคยสั่งชุดฉาบจากธีระเมื่อปีก่อน แต่จำไม่ได้ว่าขนส่งอะไรครับ  :( :()

รบกวนแจ้งยอด รวมกี่บาทครับ 

จะโอนเข้า บริษัท มิวสิคซิตี้ จำกัด
ธนาคารกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลพระราม 9
เลขบัญชี 877-7-00955-9

หลังโอนจะแจ้งที่อยู่ในกระทู้ครับ :) :)

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4335 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 21:45:06 »
Walden G3030CE มีของมั้ยครับ พอดีทางดีลเลอร์เชียงใหม่ที่ผมสั่งเขาลืมโทรถามน่ะครับ  = =
ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #4336 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 22:14:18 »
ขอบคุณช่างเอกและคุณ guitarhaha ที่เข้ามาตอบคำถามของคุณ bonkurazero ครับ
วันนี้ผมงานเข้าตลอดเลย เลยไม่ได้ล๊อคอินเข้ามา
คำตอบของทั้งสองท่าน คิดว่าดีกว่าที่ผมจะตอบได้เองอีกครับ ^^
กีตาร์มีของครับคุณ bonkurazero ตอนนี้ผมเบิกมาไว้ที่ร้านแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะให้น้องเซทอัพให้นะครับ

คุณ P_O_R ครับ จริงๆแล้วสำหรับจังหวัดที่มีดีลเลอร์ใหญ่อยู่ เราไม่สามารถส่งกีตาร์ไปให้ได้โดยตรงครับ
เราจะส่งไปเฉพาะจังหวัดที่ร้านดนตรีที่นั่นไม่ได้สั่ง Walden ไปวางขายครับ
ยังไงลองติดต่อร้าน NKS ดูก่อนได้ไหมครับ
แต่ถ้าอยู่ไกลตัวเมือง ไม่สะดวกจริงๆ ขอให้โทรมาคุยกันก่อนนะครับ

AonApich

• member
« ตอบกลับ #4337 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 22:51:10 »
ขอบคุณช่างเอกและคุณ guitarhaha ที่เข้ามาตอบคำถามของคุณ bonkurazero ครับ
วันนี้ผมงานเข้าตลอดเลย เลยไม่ได้ล๊อคอินเข้ามา
คำตอบของทั้งสองท่าน คิดว่าดีกว่าที่ผมจะตอบได้เองอีกครับ ^^
กีตาร์มีของครับคุณ bonkurazero ตอนนี้ผมเบิกมาไว้ที่ร้านแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้จะให้น้องเซทอัพให้นะครับ

ขอบคุณมากครับผม ผมสั่งไว้ทาง Maximum Sound น่ะึครับ เห็นว่าไม่ติดต่อกลับมาซะที เลยโทรไปถามทางร้านเขาบอกว่าลืมโทรถามซะงั้นครับใจแป้วเลย
ตอนแรกสนใจ G3030CEQ แต่สรุปแล้วตอนนี้จัด G3030CE ครับ ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับผม มือใหม่ครับแต่อยากทำความฝันให้เป็นความจริง หวังว่าคงสมใจสักที ขอขบคุณทางร้านอีกครั้งนึงครับที่ดูแลลูกค้าได้ดีมากครับ ถามปุ๊ปตอบปั๊ปเลย ^^

ปล.สายกีตาร์นี้เปลี่ยนเลยได้ไหมครับ หรือลองเดิมๆไปก่อนดีครับผม และใช้สายเบอร์อะไรดีครับ พอดีสนใจสาย newtone คนับ

• member
« ตอบกลับ #4338 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:21:49 »
ยินดีครับคุณ bonkurazero
ส่วนเรื่องสายผมคิดว่าลองใช้สายเดิมไปสักเดือนก่อนครับ แล้วค่อยเปลี่ยนจะได้รับรู้ความแตกต่างของสายไปด้วยครับ
ส่วนสาย Newtone น่าจะมีล๊อตใหม่เข้ามาช่วงคริสต์มาสครับ

bbom

• member
« ตอบกลับ #4339 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:28:06 »
น้าต๋อง กีต้าร์ล๊อตใหม่เข้ามา รบกวนประกาศหรือแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ผมรอสั่งซื้ออยู่