Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713671 ครั้ง)

DNA

• member
ลืมไป เห็นช่างเอกโพสต์ว่า เฮียไม่สบาย ขอให้หายป่วยไวๆ สุขภาพกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมด้วยครับ...

Walden Guitar

• member
Seagull Original Slim รู้สึกจะหมดแล้วครับคุณ DNA

ที่ร้านที่เวิ้งและมิวสิคซิตี้ ตอนนี้กีตาร์ทรง Folk ไม่มีวางโชว์เลยครับ
แต่ที่สต๊อกเช็คแล้วมี S&P Woodland Spruce และ Art&Lutherie Folk Spruce Burgundy ครับ
ถ้าคุณ DNA สนใจจะเข้ามาลองวันไหน แจ้งล่วงหน้าสักวันนึงครับ เดี๋ยวผมจะเตรียมกีตาร์ไปวางครับ จะเป็นที่เวิ้งหรือที่มิวสิคซิตี้ก็ได้ครับ

DNA

• member
Seagull Original Slim รู้สึกจะหมดแล้วครับคุณ DNA

ที่ร้านที่เวิ้งและมิวสิคซิตี้ ตอนนี้กีตาร์ทรง Folk ไม่มีวางโชว์เลยครับ
แต่ที่สต๊อกเช็คแล้วมี S&P Woodland Spruce และ Art&Lutherie Folk Spruce Burgundy ครับ
ถ้าคุณ DNA สนใจจะเข้ามาลองวันไหน แจ้งล่วงหน้าสักวันนึงครับ เดี๋ยวผมจะเตรียมกีตาร์ไปวางครับ จะเป็นที่เวิ้งหรือที่มิวสิคซิตี้ก็ได้ครับ

แสดงว่า S&P Songsmith folk ในสต๊อคไม่เหลือใช่มั้ยครับ ถ้างั้นผมขอเพิ่ม A&L Folk Cedar Antique Burst เพื่อลองอีกตัวได้มั้ยครับ

ผมจะเข้าไปพรุ่งนี้ (23 ตค) ช่วงบ่าย ครับ ไม่ทราบว่าเตรียมทันมั้ยครับ???

RhiGT

• member
เยี่ยมมากครับพี่ต๋อง

gttle

• member
cross rock ผมฝากสั่งรุ่นสูงกว่าที่นำเข้ามาได้ไหมครับ อยากได้ CRF-1000

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
   เฮียต๋องครับ พรุ่งนี้รับของที่ไหนได้บ้างครับ ช่วงบ่ายสอง ครับ......

• member
คุณ DNA ครับ ช่วงเที่ยงนี้ได้เตรียมกีตาร์ไปไว้ที่มิวสิคซิตี้แล้วครับ
ถ้าคุณ DNA เข้าไปตอนบ่าย น่าจะได้ทดลองกีตาร์ครับ

ยินดีครับคุณ RhiGT แล้วเจอกันนะครับ ^^
อย่าลืมเอากีตาร์กะแอมป์ AER มาให้ Tommy เซ็นด้วยนะครับ ;D
ปล เล่นเพลง Tommy สักเพลงให้ Tommy ฟังด้วยน่าจะเจ๋งดีครับ ลองดูไหมครับ ;D

CRF1000 ราคาค่อนข้างสูงครับคุณ gttle เราเลยไม่ได้นำเข้ามาช่วงนี้
รู้สึกใบละประมาณ 6000 พันบาทครับ ไม่ทราบว่าสนใจเป็นทรงอะไร เดี๋ยวจะลองเช็คสต๊อกกับทาง CROSSROCK ก่อนว่าจะสั่งเข้ามาพร้อมล๊อตหน้าได้ไหมนะครับ

ช่างเอก thepgesorn เช้านี้ผมลืมให้น้องชายไปครับ
ตอนนี้ของอยู่ที่เวิ้ง แต่ถ้าช่างเอกสะดวกที่มิวสิคซิตี้ คืนนี้ผมน่าจะเข้าไปครับ

ปล ในงานมิตติ้งกับ Tommy วันเสาร์นี้ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน มีคำถามอยากฝากให้ผมถาม Tommy ไม่ว่าจะเป็นเรื่องวิธีการเล่น แนวคิด หรือเรื่องอื่นๆ สามารถฝากบอกให้ผมถามได้เลยครับ จะนำคำตอบมาตอบในเย็นวันเสาร์หรือช่วงเช้าวันอาทิตย์ครับ

thepgesorn

ไม่เป็นไรครับเฮียต๋อง ผมบุกเวิ้งดีกว่า ไปมิวสิคซิตี้ วันนี้ ผบ. ผมหยุดเด๋วไปด้วยผมจะหมดเยอะ อิอิอิ

tuggs

• member
G730. พระราม9 มีของหรือเปล่าครับ
วันสองวันนี้จะเข้าไปสอยครับ
....................

gttle

• member

CRF1000 ราคาค่อนข้างสูงครับคุณ gttle เราเลยไม่ได้นำเข้ามาช่วงนี้
รู้สึกใบละประมาณ 6000 พันบาทครับ ไม่ทราบว่าสนใจเป็นทรงอะไร เดี๋ยวจะลองเช็คสต๊อกกับทาง CROSSROCK ก่อนว่าจะสั่งเข้ามาพร้อมล๊อตหน้าได้ไหมนะครับ

จริงๆผมอยากได้ทรง OM แต่ดูในแคตาล๊อกในเว็บเค้าแล้วไม่มี มีแต่ Drednought  ลองเช็คให้ผมด้วยครับถ้าไม่มี OM เอาทรง D ก็ได้อยากได้ สีแดง ภายในสีดำครับฝากด้วยครับ ราคาประมาณ 6000 ผมเอาครับ

DNA

• member
คุณ DNA ครับ ช่วงเที่ยงนี้ได้เตรียมกีตาร์ไปไว้ที่มิวสิคซิตี้แล้วครับ
ถ้าคุณ DNA เข้าไปตอนบ่าย น่าจะได้ทดลองกีตาร์ครับ

เรียน เฮียต๋อง

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณที่นำกีตาร์มาให้ลองบ่ายวันนี้ครับ

ผมได้ลอง A&L Folk Spruce Burgundy กับ Folk Cedar Antique Burst เทียบกัน สรุปว่าชอบ Spruce มากกว่า
แต่ปรากฎว่าทั้งสองตัวมีปัญหาเรื่องรอยต่อระหว่างคอกับไม้หน้า บริเวณโคนคอทั้งสองด้านมีช่องว่างค่อนข้างชัดเจน
ซึ่งพอดูเทียบกับตัว Dreadnought ที่วางโชว์อยู่ปรากฎว่าต่อกันได้เนียนสนิท ไม่มีช่องว่างที่ว่า
ก็เลยเกิดข้อสงสัยว่ามันผ่าน QC มาได้อย่างไร ซึ่งเป็นเรื่องบังเอิญมากที่เจอพร้อมกัน 2 ตัวที่เป็น body folk
แต่ dreadnought กลับไม่เจอ ก็เลยฝากคุณอ้นช่วยเช็คใน stock อีกทีว่ามีตัวใหม่ที่ไม่มีปัญหานี้หรือไม่

ส่วน S&P ที่ผมสั่งไว้เป็นรุ่น Woodland Spruce (Back/Side เป็น Wild Cherry)
แต่ที่เบิกมาเป็นรุ่น Woodland Spruce/Mahogany ครับ
ซึ่งพอดูข้อมูลในเวปของ Simon & Patrick กับคุณอ้น กลับไม่พบว่ามีรุ่นนี้ปรากฏอยู่
เลยสงสัยกันว่า Woodland Spruce/Mahogany เป็นรุ่นที่ discontinue (เลิกผลิต) แล้วหรือปล่าว
และพอเช็คจาก Price List ของทางร้านปรากฎว่า กลับไม่มีรุ่น Woodland Spruce อยู่ใน list
ซึ่งจากข้อมูลที่ผมหามา ถือเป็นรุ่นที่ยอดนิยมรุ่นนึงทางแถบยุโรป และผมคิดว่าเป็นรุ่นที่น่าสั่งมาขายในบ้านเราครับ

ข้อมูล Woodland Spruce : http://www.simonandpatrick.com/woodlandspruce.htm

tharn

• member
D2040-CD2040 ที่ร้านไหนมีของบ้างครับผม...

thepgesorn

PROMOTION กลางเดือนนี้ครับ ต้อนรับ Tommy Emmanuel มาเมืองไทยครับ :D

ในฐานะสปอนเซอร์ของงาน Tommy Emmanuel ซึ่งจะจัดขึ้นในวันอาทิตย์หน้า
ผมถือโอกาสจัดโปรโมชั่นเล็กๆ ช่วงไม่กี่วันข้างหน้า เผื่อพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจจะไปดูคอนเสิรต Tommy ครับ

รวมทั้ง พบปะ Tommy Emmanuel อย่างใกล้ชิด แบบที่คนดูคอนเสริตอย่างเดียว ทำไม่ได้ครับ ;D

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่แวะมาซื้อกีตาร์ แอมป์ และพรีแอมป์ ที่เป็น acoustic  ที่ร้านมิวสิคซิตี้ ตั้งแต่วันอาทิตย์นี้ จนถึงวันพฤหัสหน้า เราจะนำรายชื่อของท่านมาจับฉลาก ในเวลา 20.30 น คืนวันพฤหัสหน้า ที่มิวสิคซิตี้ เพื่อมอบบัตรชมคอนเสริต Tommy Emmanuel จำนวน 5 ใบครับ

สินค้าที่เข้าร่วมโปรโมชั่นนี้มีดังนี้ครับ
กีตาร์ Walden และกีตาร์กลุ่ม Seagull ไม่ว่าจะเป็น Seagull, Art&Lutherie, La Patrie, Simon&Patrick
แอมป์ Roland
พรีแอมป์ LR Baggs

ส่วนท่านไหนที่ซื้อ ตู้่แอมป์ AER ที่ร้านมิวสิคซิตี้ ในช่วงวันอาทิตย์นี้ถึงศุกร์หน้า คุณจะได้รับบัตร Tommy ไปเลย โดยไม่ต้องเข้าร่วมในการจับฉลากแต่อย่างใดครับ

ผู้โชคดีที่ได้รับบัตร 5 ใบจากการร่วมสนุก และผู้ที่ซื้อ AER ในอาทิตย์หน้า จะได้รับเชิญเข้าร่วมมิตติ้งแบบใกล้ชิด กับ Tommy Emmanuel ร่วมกับกลุ่มคนใช้ AER ในวันเสาร์หน้าด้วยครับ

งานมิตติ้งนี้ เป็นมิตติ้งปิดนะครับ เฉพาะท่านที่ได้รับเชิญเท่านั้น เพื่อที่ทุกคนที่เข้าร่วม จะได้มีโอกาสใกล้ชิดกับ Tommy จริงๆครับ

ทุกท่านที่เข้าร่วม สามารถสอบถาม Tommy ถึงวิธีการเล่น หรือถ่ายรูป ขอลายเซ็น หรือแม้กระทั่งให้ Tommy เซ็นชื่อบนตู้แอมป์ AER ให้ก็ได้ครับ โดยเราได้รับอนุญาตจาก Tommy ว่าเขายินดีพบปะแบบใกล้ชิดกับเราโดยเฉพาะครับ
(ส่วนจะเซ็นกีตาร์ได้หรือไม่นั้น เดี๋ยวผมขออนุญาตถาม Tommy อีกครั้งนะครับ)

ท่านที่สนใจ ร่วมสนุกครั้งนี้ อย่าลืมแวะเข้ามามิวสิคซิตี้ ก่อนคืนวันพฤหัสนี้นะครับ ^^
  ถ้าลุง Tommy สุดยอดของระดับโลกจากต่างประเทศ พบกับ สุดยอด อะคูสติกจากไทย แล้วได้เจอในวัน meeting คงดีไม่น้อย น้าๆที่ได้เข้าร่วมจะได้ถาม เทคนิคต่างๆได้หลายแบบจากมืออาชีพ อิอิอิอิ

• member
ต้องขอโทษที่เพิ่งเข้ามาตอบครับ คอมพังตั้งแต่เมื่อวานบ่าย
ตอนนี้ยืมน้องใช้งานอยู่ครับ เย็นนี้คงต้องขัดใจพี่เสก ไปพันทิพซะแล้ว ;D

G730 มีกีตาร์อยู่ที่ธีระมิวสิคและที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ megatuggs สามารถแวะเข้ามาลองได้เลยครับ

คุณ gttle ผมต้องขอเช็คกับทาง CROSSROCK ก่อนนะครับว่าเขามีของพร้อมส่งให้เราพร้อมกับของที่เราสั่งเลยไหมนะครับ
ถ้าผมทราบคำตอบ จะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

คุณ DNA เดี๋ยวเย็นนี้หรือพรุ่งนี้สายๆ ผมจะเช็คสต๊อกอีกครั้งนะครับ แต่คิดว่า A&L Folk ยังมีอยู่ครับ

D2040 CD2040 มีของที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ tharn

nettochan

• member
อยากไปพบ Tommy แบบใกล้ชิดบ้างครับ

- -"

gttle

• member
คุณ gttle ผมต้องขอเช็คกับทาง CROSSROCK ก่อนนะครับว่าเขามีของพร้อมส่งให้เราพร้อมกับของที่เราสั่งเลยไหมนะครับ
ถ้าผมทราบคำตอบ จะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ฝากด้วยนะครับทรง D (หรือ OM ถ้ามี )  สีแดง ภายใน ดำ นะครับ

songprasertsakul

• member
ขอชมครับ เมื่อวันอาทิตย์เข้าไปที่มิวสิคซิตี็ พระราม9 พนักงานบริการดีมากครับ คือผมมาจากสุโขทัย มีเวลาไม่มาก อยากไปลอง Walden ไปยืนดูๆ น้องพนักงานก็เข้ามาสอบถาม เลยบอกไปว่าอยากได้ที่เป็น All Solid  น้องเค้าเลยบอกว่าไปที่ห้องลองเลย จริงๆก็เล็งไว้แล้วว่าจะไปเอา G3030ce หรือ ceq หรือไม่มีระบบไฟฟ้าก็ได้ ขอเป็น cutaway แต่น้องเค้าบอกว่าของหมด เซ็งเลยครับ เลยได้แต่ลองเฉยๆ อยากถามว่าของจะเข้ามาอีกเมื่อไหร่ครับ แล้วจะมีรุ่นไหนเข้ามาบ้างครับ ขอบคุณที่มีร้านดีๆแบบนี้ครับ (วันจันทร์ผมไปเซนทรัลเวิร์ล เดินเข้าไปร้านกีต้าร์ ไม่มีใครสนใจผมเลย T_T)

absolout

• member
พี่คับพอดีเมื่อวันที่7/10/55 ผมไปซื้อกีตาร์ที่music city  ผมลืมลำโพงคอมไว้ที่ผมโทรไปบอกว่ารบกวนเก็บไว้ให้หน่อยอะคับ ไม่ทราบว่าพี่ๆยังเก็บไว้ให้อยู่ป่าวคับ พอดีวันนี้มีธุระแถวพระราม9พอดีกะจะแวะเข้าไปที่ร้านนะคับ.. 8) ;D

DNA

• member

คุณ DNA เดี๋ยวเย็นนี้หรือพรุ่งนี้สายๆ ผมจะเช็คสต๊อกอีกครั้งนะครับ แต่คิดว่า A&L Folk ยังมีอยู่ครับ

ขอบคุณครับเฮียต๋อง

ส่วน S&P Woodland Spruce specs ตามด้านล่างนี้ ที่ผมเคยถามถึง
ตกลงที่ร้านมีสั่งมาขายหรือปล่าวครับ??? ผมอยากได้มากเลยครับ

Back & Sides : Red Wild Cherry
Top : Spruce (Select Pressure Tested Solid Top)
Fingerboard & Bridge : Rosewood
Finish : Semi Gloss Custom Polished Finish
Tusq® nut & saddle by Graphtech

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• member
คุณ nettochan ครับ การเข้าร่วมมีข้อแม้ 2 อย่างครับ คือ 1 เป็นผู้ใช้แอมป์ AER หรือ 2 ร่วมสนุกกับทางร้านครับ
ยังไง ถ้าคุณ nettochan อยากมาร่วมด้วย รบกวนโทรมาคุยกันที่ 02-226-1771 ครับ

ครับคุณ gttle เดี๋ยวผมจะสอบถามไปนะครับ ถ้าทราบเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับคุณ songprasertsakul G3030CE และ G3030CEQ ยังมีกีตาร์ในสต๊อกครับ นอกจากนี้ก็ยังมีรุ่น CG2000CEQ ครับ
วันอาทิตย์ที่มิวสิคซิตี้คงจะของหมดต้องขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวยังไงถ้าคุณ songprasertsakul จะแวะเข้ามาวันไหน รบกวนโทรมาบอกผมก่อนที่ 02-226-1771 ผมจะได้เตรียมกีตาร์ไว้ให้ก่อนครับ

ครับคุณ absolout น้องได้เก็บไว้ให้แล้วครับ สามารถแวะเข้าไปรับได้เลยครับ

คุณ DNA ครับเมื่อคืนได้เช็คสต๊อกแล้วครับรุ่น A&L Folk ยังมีอยู่ครับ
ส่วน S&P Woodland ที่เป็น Wild Cherry ตอนนี้หมดครับ รุ่นที่เป็น Mahogany เป็นรุ่นที่สูงกว่ารุ่น Wild Cherry ครับ ยังมีของอยู่ครับ

วันนี้เป็นวันสุดท้ายของ Promotion Tommy Emmanuel ที่ร้านครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน สนใจจะพบปะกับ Tommy Emmanuel อย่างใกล้ชิดพร้อมลุ้นบัตรคอนเสริตวันอาทิตย์นี้ด้วย อย่าลืมแวะมาที่มิวสิคซิตี้วันนี้นะครับ ^^