Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713701 ครั้ง)

nutto1150

• member
เอาแล้วไงครับ อาทิตย์นี้เข้าไปพระรามเก้าไม่ได้แล้ว ไปได้อีกที วันที่ 23 ปิยมหาราช ที่ร้านหยุดมั้ยครับ แล้วd710จะยังเหลือมั้ยนี่ตอนนั้นถ้าหมดจะสั่งมาอีกทีเมื่อไหร่ครับ LoL

Walden Guitar

• member
ผมไม่แน่ใจจริงๆครับคุณ nutto1150
ตอนนี้ D710 มีเหลือประมาณ 3-4 ตัวครับ
ก่อนว้นที่ 23 คุณ nutto1150 ลองมาโพสต์ถามอีกครั้งนะครับ ถ้ามีเหลืออยู่จะแจ้งให้ทราบนะครับ
กีตาร์ล๊อตต่อไปน่าจะเข้ามาช่วงต้นเดือนธันวาคมครับ

DooksS

• member
เพิ่งไปสอยg700CE เมื่อวาน ร้านพี่เป็นกันเองดีนะคับ ^ ^

pond_v

• member
  • Pond Never Die
ในที่สุดก็จัด G740CE จาก Music City มาแระ เสียงดีมากครับ ราคานี้ ถือว่าได้ของ Spec สูงมาก อ่อ ขอบคุณน้องอาร์ม ที่คอยดูแลอย่างดีครับ แม้ว่าวันก่อนจะยังไม่ได้ซื้อ แต่น้องเค้าก็คอยดูแล จนวันนี้ก็ได้กลับไปซื้อ ถ้าร้านกีตาร์ในเมืองไทย มีพนักงานแบบนี้ทุกร้านคงจะดี Music City มาถูกทางแล้วครับ บริการแบบนี้ ไม่ว่าลูกค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อในตอนนี้ แต่วันข้างหน้า ลูกค้ากลับมาหาร้านคุณแน่ๆ ครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ได้เพื่อนใช้ G740CE อีกคนแล้ว อิอิ

iodeenman

• member
ขอบคุณน้องอาร์ม พระราม9มากครับสำหรับD710 วันนี้
คอยตรวจเช็คความสมบูรณ์แถมยังSetup ให้ด้วย
พอใจและมีความสุขกับกีตาร์ตัวนี้มากครับ
คราวหน้ามีโอกาสจะไปอุดหนุนอีกอย่างแน่นอน

Artpom

• member
ขอบคุณครับคุณน้องbigg ดีใจที่ชอบ G3000 ครับ ^^
I
G3000 ที่คุณ Artpom ได้จองไว้ ตอนนี้ผมวางอยู่ข้างๆโต๊ะผมเลยครับ
เดี๋ยวคืนนี้จะนำไปไว้ที่มิวสิคซิตี้นะครับ พรุ่งนี้พี่เข้าไปลองได้ช่วงสายๆเลยครับ
ข้างกล่องกระดาษผมเขียนชื่อพี่ Artpom ไว้ครับ

ช่วงเช้านี้ ผมได้จัดกีตาร์ Walden และกล่อง CROSSROCK ไปเติมที่เซ็นทรัลพระราม 9 แล้วครับ
กีตาร์น่าจะไปถึงช่วงบ่ายโมงครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆเสาร์อาทิตย์นี้ว่าง ลองขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน มาลองกีตาร์ Walden ดูนะครับ

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะรีบไปตั้งแต่ห้างเปิดเลย
ว่าแต่ที่ พระราม9 มี A&L Folk spruce, cedar ให้ลองไหมครับอยากลองด้วยหน่ะครับ

aa

• member
เพิ่งจะได้เป็นเจ้าของ walden ตัวแรกคือ G3000 เสียงดีทีเดียวครับ เรียบๆ แต่สวยงามลงตัวมากครับ แจ่ม ^^
น้อง Bigg G3000 เสียงเป็นไงบ้างเมื่อเทียบกะ Recording King ของน้อง Bigg ว่าจะไปลองแต่คงต้องนำ CG2010 ที่มีอยู่ไปเทียบคงเป็น Lot หน้า

kasugano

• member
วันนี้ไปจัดD710มาละครับ ทุกคนในร้านเป็นกันเองมากกกก ชอบๆ จริงๆแอบอยากได้D2040 แต่ด้วยฝีมือและแรงงาน จำต้องลาจากกันเสียแต่เพียงเท่านี้
ขอบคุณเฮียต๋องและพี่ๆในร้านทุกๆคนด้วยครับ  :)

• member
ขอบคุณนะครับคุณ DooksS ดีใจที่ชอบ G700CE ครับ

ขอบคุณนะครับคุณ pond_v
G740CE ตอนนี้เริ่มมีแฟนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลยครับ
คุณ SMIL3xD เอารุ่นนี้ไปเทสต์ความแข็งแรง ทั้งสาย 13 ทั้งลองถอดคอเล่น จนผมยอมแกเลยครับ ;D

ขอบคุณคุณ iodeenman และคุณ kasugano นะครับ ดีใจที่ชอบ D710 ครับ
ต้องขอโทษคุณ kasugano ใช่ไหมครับ ที่ต้องแวะมาถึง 2 ที่ เพื่อจะรับกีตาร์ครับ

ตอนนี้กีตาร์ G3000 ที่คุณ Artpom จองไว้ นำมาไว้ที่มิวสิคซิตี้แล้วครับ
ถ้าพรุ่งนี้คุณ Artpom เข้ามาช่วงเช้า ถามหากล่องที่เขียนจองของพี่ได้เลยนะครับ
พรุ่งนี้ผมน่าจะเข้าช่วยบ่ายครับ

เสียงของ G3000 จะออกนวลๆ ต่างจาก CG2010 ที่ออกใสๆหวานๆพอสมควรครับคุณ aa
ล๊อตต่อไปที่ G3000 มีเข้ามา คงจะเป็นช่วงคริสตมาสครับ แต่ล๊อตนั้นมีเข้ามาแค่ 2 ตัวครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่แวะมาที่มิวสิคซิตี้และที่ธีระมิวสิคนะครับ
ดีใจที่พี่ๆชอบร้านของเราครับ ขอบคุณแทนน้องพนักงานทุกคนด้วยนะครับสำหรับคำชมเชยครับ

• member
อาทิตย์หน้าจะขอแนะนำกีตาร์ series ใหม่ของ Walden ครับ

Hawthorne by Walden
http://www.hawthorneguitars.com/

Bob Tedrow demonstrates Hawthorne HD 220, The best $200 guitar in the world

ในล๊อตแรกที่จะเปิดตัวกีตาร์ได้ประมาณกลางเดือนนี้ จะเป็นรุ่น All Laminate series 200 ก่อนนะครับ
ช่วงปลายปีจะมี Solid Top series 400 เข้ามาครับ

รุ่น  Laminate ราคาอยู่ที่ประมาณสามพันกลางๆครับ

TuBaAuN

• member
เฮียต๋องครับขอถามราคาL.R.Baggs M80อีกทีครับ คาดว่าอีกไม่นานคงโดน
Walden G730 D710

turkung

• member
น้าต๋องคับ

D710CE และ D740 มีเหลือ ที่ Music city อย่างละกี่ตัวคับ

kankanite

• member
ถึง น้าต๋องWalden Guitar

อยากถามว่า มี D550 D600 มั้ยครับที่ร้าน

แล้วที่เวิ้ง กับ ที่ เซ็นพระราม เก้า ไหนเยอะกว่ากัน

พอจะเข้าไปดู ช่วงวันที่ 24-25 ตุลา นี้อ่าครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
เพิ่งจะได้เป็นเจ้าของ walden ตัวแรกคือ G3000 เสียงดีทีเดียวครับ เรียบๆ แต่สวยงามลงตัวมากครับ แจ่ม ^^
น้อง Bigg G3000 เสียงเป็นไงบ้างเมื่อเทียบกะ Recording King ของน้อง Bigg ว่าจะไปลองแต่คงต้องนำ CG2010 ที่มีอยู่ไปเทียบคงเป็น Lot หน้า

สวัสดีครับน้า ขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า  ผมขอบอกก่อนเลยว่า 2 ตัวนี้ เสียงต่างกันชัดเจนครับ
- recording king rd-126 เสียงเป็นแนว คม และพุ่งมากครับ balance ดี ตีคอร์ดเด้งสนุกมือมาก ด้วย back&side african mahogany ครับ
- walden g3000 จะเป็นเสียงแนว อุ่น นุ่มนวล แต่กังวาล picking หวานๆเลยครับด้วย back&side indian rosewood น้ำหนักตัวค่อนข้างเบา แต่เวลาเล่นรู้สึกสั่นสะเทือนดีครับ อาจจะเพราะ เคลือบแบบ satin

โดยสรุปแล้ว น่าเก็บทั้ง 2 ตัวเลยครับ เพราะเสียงเป็นคนละแนว ด้วยราคาตัวไม่แพง แต่คุ้มค่ามากๆครับ
คิดถึงเมืองภูเก็ต

kangaroo

• member

สวัสดีครับน้า ขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า  ผมขอบอกก่อนเลยว่า 2 ตัวนี้ เสียงต่างกันชัดเจนครับ
- recording king rd-126 เสียงเป็นแนว คม และพุ่งมากครับ balance ดี ตีคอร์ดเด้งสนุกมือมาก ด้วย back&side african mahogany ครับ
- walden g3000 จะเป็นเสียงแนว อุ่น นุ่มนวล แต่กังวาล picking หวานๆเลยครับด้วย back&side indian rosewood น้ำหนักตัวค่อนข้างเบา แต่เวลาเล่นรู้สึกสั่นสะเทือนดีครับ อาจจะเพราะ เคลือบแบบ satin

โดยสรุปแล้ว น่าเก็บทั้ง 2 ตัวเลยครับ เพราะเสียงเป็นคนละแนว ด้วยราคาตัวไม่แพง แต่คุ้มค่ามากๆครับ
ดีใจด้วยครับ ได้ลองเก็บเกียวประสบการณ์ไว้ว่าง ๆ จะโทรคุยด้วยนะครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ด้วยความยินดีครับพี่ แต่ช่วงนี้แค่ได้แว๊บเข้ามาในบอร์ดเป็นบางเวลาเท่านั้นเลยครับ อ่านหนังสือสอบเครียดครับ 5555
คิดถึงเมืองภูเก็ต

kankanite

• member
WALDEN D550 กับ WALDEN D600

ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ แล้วเสียง ตัวไหนดีกว่ากันครับ แล้ว ร้านไหนมีขายบ้างงครับ

ระหว่าง เวิ้ง กับ music city

aa

• member
ด้วยความยินดีครับพี่ แต่ช่วงนี้แค่ได้แว๊บเข้ามาในบอร์ดเป็นบางเวลาเท่านั้นเลยครับ อ่านหนังสือสอบเครียดครับ 5555
ขอบคุณน้อง Bigg มากนะครับ ขอให้สอบได้เกรดดีๆนะครับ ว่าจะหากีต้าร์เอาไว้สตัม ( แรงๆ ) แบบไม่ต้องกั๊กซักตัว ส่วน CG2010 Picking หวานมาก แต่เวลาสตัมมากไม่ได้เสียงพล่าหมด น้องน้ามีรุ่นไหนแนะนำบ้าง ใจอยากลอง D710 กะ D600 ครับ ไม่รู้ว่า D710 สตัมแรงๆได้ป่าว เพราะไม้หน้าเป็น Engleman Spruce ไม่รู่ว่า Walden จะมี plan ผลิต D3000 ป่าว ต้องฝากน้าต๋องช่วยดันแล้วหละครับ Spec ในดวงใจเลย 55555

Pabud

• member
อาทิตย์หน้าจะขอแนะนำกีตาร์ series ใหม่ของ Walden ครับ

Hawthorne by Walden
http://www.hawthorneguitars.com/

แอบไปส่องมาครับ ไม่ทราบว่าน้าต้องจะนำHO221TBมาด้วยรึเปล่าครับ
สวยมาก

Bob Tedrow demonstrates Hawthorne HD 220, The best $200 guitar in the world

ในล๊อตแรกที่จะเปิดตัวกีตาร์ได้ประมาณกลางเดือนนี้ จะเป็นรุ่น All Laminate series 200 ก่อนนะครับ
ช่วงปลายปีจะมี Solid Top series 400 เข้ามาครับ

รุ่น  Laminate ราคาอยู่ที่ประมาณสามพันกลางๆครับ