Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713711 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ดีใจที่ชอบกีตาร์ครับคุณ dory0021 ;D
แต่คนในซอย ถ้าเล่นไม่เพราะ อาจจะไม่ชอบนะครับ ;D ;D ;D

dory0021

• member
555 ผมก็ว่างั้นเเหละ เเต่าสาย มันแข็งๆไปนิส

เปลี่ยนอะไรดี อะครับ

• member
ถ้าให้ผมแนะนำ ตอนนี้ก็น่าจะเป็น Newtone ECS 12-52 ครับ
สายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า เบอร์ 12 เช่นเดียวกับที่มากับตัว D710CE แต่สายนุ่มมือ และเสียงก็น่าจะนุ่มด้วย

แต่ถ้าชอบเสียงใสๆ ก็เป็น 80/20 Bronze เบอร์ 12 ครับ

dory0021

• member
น่าจะเปลี่ยนมากจากร้านเลย ><

วันนี้ นั้งรถมันมากกกก

หาเกือบไม่เจอ เเต่คุ้ม ได้กีต้าา : )

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
555 ผมก็ว่างั้นเเหละ เเต่าสาย มันแข็งๆไปนิส

เปลี่ยนอะไรดี อะครับ

เซท แอคชั่นยังคับ
ผมใช้สายเบอร์ 13 แตะสิกิดทีติดสายเลยนะคับ ไม่แข็งแน่ๆ :D

aa

• member
ถ้าให้ผมแนะนำ ตอนนี้ก็น่าจะเป็น Newtone ECS 12-52 ครับ
สายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า เบอร์ 12 เช่นเดียวกับที่มากับตัว D710CE แต่สายนุ่มมือ และเสียงก็น่าจะนุ่มด้วย

แต่ถ้าชอบเสียงใสๆ ก็เป็น 80/20 Bronze เบอร์ 12 ครับ
Confirm 80/20 เบอร์ 12 สายนุ่มมือ เสียงนุ่มด้วย เสียงนุ่ม ไม่แหลมเหมือน Dad

SoundCard

ไม่ค่อยได้เห็น Walden สายเอ็นในคลิป เอามาฝากครับสำหรับคอคลาสิค Walden N550CE  เสียงเยี่ยมภาคไฟฟ้ายอด เป็นคลาสิคที่เสียงและทรงหล่อเลยทีเดียว

Walden Guitars - Tom Gamble

Walden CG4070TB-CERT(รุ่นไม่มีภาคไฟฟ้า)  กับ Walden CG2000CEQ  กับคาฮอน
Joe Brooks feat. Clinton Babers

Walden CG3030TBCEQ เวอร์ชั่นจีบสาว
Choose You Again Clinton Babers Live

Walden CG2000CEQ เวอร์ชั่น ..ช้ำรัก หลังจีบติดและรู้ว่าที่บ้านมี Walden เกิน 5 ตัวขึ้นไป  ;D
Clinton Babers - "Misty Blue/1+1" Cover Shed

Artpom

• member
ถามเฮียต๋องหน่อยครับที่พระรามเก้า มี walden ทรง GA series 6,7 รุ่นไหนเหลือบ้างครับ
ผมว่าสัปดาห์หน้าซักวันอังคารหรือพุธ จะเข้าไปดูตัวซะหน่อย
แล้วก็รบกวนช่วยดู art&lutherie flok ใว้ให้ด้วยนะครับทั้ง spruce และ cedar
2 สัปดาห์ก่อนผมไปถอย AMI มาจากเวิ้ง แล้วติดใจอะครับเลยอยากได้ folk อีก ^^
แต่ที่เวิ้งหาที่จอดรถยากมว๊าก เลยว่าจะไปที่พระรามเก้าดีกว่า

monthai

• member
คุณ monthai ครับ Hardcase ของ Walden ไม่ได้มีขายแยกครับ
แต่ถ้าสนใจ Hardcase ของ Crossrock ดังในรูปด้านล่าง ขออภัยภาพเบลอไปนิดนะครับ
กล่องจะเข้ามาประมาณอีก 2 อาทิตย์ครับ ราคาอยู่ที่ สองพันสองร้อยบาทครับ

(ในรูปคือ D710CE ครับ)

ได้ครับพี่ Lorlek จะบอกอ้นให้ทำให้พี่นะครับ
ดีใจที่พี่ชอบสาย Newtone ครับ :D

G3000 ตอนนี้หมดแล้วครับคุณ mooedaeng
กีตาร์จะมีเข้ามาอีกครั้งปลายเดือนนี้ครับ แต่ราคาอาจจะสูงกว่าเดิมบ้างครับ
ตอนนี้ยังไม่ได้คำนวณราคาใหม่เลยครับ ทราบเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ขอบคุณมากนะครับพี่ Lorlek และคุณ SMIL3xD

ส่วนใหญ่ ลูกค้าที่มาที่ร้าน บอกเพื่อนแนะนำ ว่าต้องมาลองกันเป็นส่วนใหญ่เลยครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ชอบ Walden และกรุณาแนะนำให้เพื่อนมาลอง Walden ด้วยครับ
วันนี้ผมสั่งซื้อ D-710 ที่ธีระมิวสิคไปแล้วครับ คงต้องรอให้ hard case เข้ามาก่อนแล้วจะสั่งซื้ออีกทีครับ ตอนนี้ก็รอเล่นอยู่ครับ

SMIL3Chai

น้าต๋องคับ ร้านน้าต๋องมี Fret ขายไหมคับ
พอดีผม ฝน Fret ต่ำเกินไปผมเล่นแล้วเหมือนไม่ได้เล่น รู้สึกไม่ชินมากๆ

อยากจะเปลี่ยน Fret ใหม่หนะคับ ฝากด้วยนะคับ
ปล. สีทองจะดีมากเลยคับ

turkung

• member
ผมอยากได้ตัวนี้บ้างอะคับ
ทั้งเคส ทั้ง D710ce เลยคับ
ยังมีของอยู่มั้ยคับ แล้วถ้าเคสเข้าไปรับได้ที่ไหนบ้างคับ

ถ้าที่ music city มีของเดี่ยวจะเข้าไปลองคับ

• member
กีตาร์ของคุณ dory0021 น่าจะผ่านการเซทแอคชั่นมาระดับนึงจากพนักงานที่ร้านครับ
แต่ถ้ามีเวลา นำมาให้ช่างเก่งๆปรับแต่งอีกที น่าจะเล่นง่ายขึ้นได้อีกครับ

ดีใจที่คุณ aa ชอบสาย Newtone 80/20 Bronze ครับ
ผ่านไป 3-4 วันเสียงน่าจะดีขึ้นอีกนะครับ
ใช้ได้กี่วันถึงเปลี่ยน ถ้าไม่เป็นการรบกวนมาก ช่วยกลับมาบอกได้ไหมครับ

คุณ F มาปล่อยคลิปเด็ดๆเพียบเลย
ผมเอง ยังไม่เคยได้ดูคลิปพวกนี้เลยครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ ที่กรุณามาแชร์ให้ดู
คุณ F ถ้าว่างมาที่เซ็นทรัล พระราม 9 วันไหน โทรบอกกันก่อนนะครับ
จะได้บึ่งรถไฟฟ้าไปหาครับ ^^

คุณ Artpom ครับตอนนี้กีตาร์ทรง G รุ่น 7 เหลือรุ่น G730 รุ่นเดียวครับ
G 6  ยังมี G630CE และ CG600 ครับ แต่ละรุ่นเหลือไม่มากแล้วครับ
Art Lutherie Folk เดี๋ยวขอเช็คสต๊อกก่อนนะครับ
ถ้าคุณ Artpom จะเข้าไปวันไหน ช่วยบอกก่อนสัก 1-2 วันนะครับ จะได้เตรียมกีตาร์ไว้ให้ครับ

D710 จะพยายามส่งออกไปวันพรุ่งนี้คุณ monthai
กล่องคงต้องรออีกประมาณ 2 อาทิตย์ครับ

ตอนนี้ทางร้านยังไม่มีเฟรทขายครับคุณ SMIL3xD ลองถามช่างเอก thepgesorn ดูนะครับว่าพี่เขามีไหม

คุณ turkung ครับ D710CE ตอนนี้ของหมดแล้วครับ
กล่อง Crossrock ก็จะเข้ามาช่วงปลายเดือนครับ
ถ้าเข้ามาช่วงปลายเดือนนี้ก็จะได้ทั้งกีตาร์และกล่องครับ
แต่กีตาร์ราคาคงจะปรับขึ้นบ้างครับ ตอนนี้ยังไม่ได้คำนวณราคาใหม่เลยครับ แต่จะพยายามไม่ปรับมากครับ

jiojoji

• member
O550 ที่เซ็นทรัลพระราม9 มีของมั้ยครับ อดใจไม่ไหว ขอสอยสักตัว แหะๆ

SMIL3Chai

ตอนนี้ทางร้านยังไม่มีเฟรทขายครับคุณ SMIL3xD ลองถามช่างเอก thepgesorn ดูนะครับว่าพี่เขามีไหม
งั้นผมรบกวนถามลุงจงให้ทีคับ เผื่อแกจะมี :D

SoundCard

ได้ครับพี่ต๋องครับ  Walden เขาค่อยๆปล่อยทีเด็ดมาทีละนิดน่ะครับ  จริงๆก็มีคลิป Walden อีกเยอะเลยที่ต่างประเทศลงกันไว้ ที่ไม่ได้ใช้ชื่อยี่ห้อ-รุ่นกีต้าร์ใส่ไว้ในหัว  ต้องคอยสังเกตหัวกีต้าร์เอาอ่ะครับหัวเขาเป็นเอกลักษณ์มากๆ
ถ้าไปพระราม9 จะโทรหาพี่ก่อนนะครับ :) ขอบคุณครับ

ตอนนี้ยอด view กระทู้นี้แสนสอง คาดว่าจะสองแสนในไม่ช้า ^^

ใครหา G740CE มือสองสภาพป้ายแดง top-back solid ในราคา top solid ลองไปดูครับชี้เป้าให้
สดใสซาบซ่าเลยเสียงตัวนี้
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=22877.0

Artpom

• member

คุณ Artpom ครับตอนนี้กีตาร์ทรง G รุ่น 7 เหลือรุ่น G730 รุ่นเดียวครับ
G 6  ยังมี G630CE และ CG600 ครับ แต่ละรุ่นเหลือไม่มากแล้วครับ
Art Lutherie Folk เดี๋ยวขอเช็คสต๊อกก่อนนะครับ
ถ้าคุณ Artpom จะเข้าไปวันไหน ช่วยบอกก่อนสัก 1-2 วันนะครับ จะได้เตรียมกีตาร์ไว้ให้ครับ

[/quote]
ขอบคุณครับ ถ้าจะเข้าไปวันไหนเดี๋ยวผมโทรแจ้งแล้วกันครับ รบกวนขอเบอร์โทร music city ด้วยครับ
ผมอยู่ชลบุรีน่ะครับ
ขอถามเพิ่มครับ ถ้าเป็น G2010 , G2070 นี่ยังมีไหมครับ
กำลังชั่งใจว่าเพิ่มเงินอีกหน่อยแล้วได้ all solid ไปเลยดีกว่าไหม

• member
พี่ monthai ครับ กีตาร์ขอส่งเป็นวันพรุ่งนี้นะครับ
วันนี้เบิกกีตาร์มาแล้ว แต่น้องคนแต่งกีตาร์วันนี้ลางานครับ อยากให้เขาปรับแต่งให้ก่อนพรุ่งนี้ก่อนส่งครับ

O550 และรุ่นเคลือบเงา CO550 น่าจะยังมีอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ jiojoji
ยังไงรบกวนโทรเช็คอีกครั้ง ก่อนเข้ามานะครับ
ของในสต๊อกใหญ่ยังเหลือรุ่นละ 3-4 ตัวครับ ถ้าของหมดจะนำไปเติมครับ

รู้สึกลุงจง จะไม่ได้ขายอะไหล่นะครับคุณ SMIL3xD
อะไหล่ 2 อย่าง ที่เห็นแกขายคือสายกีตาร์ กับน้ำยาเช็ดกีตาร์ครับ

ครับคุณ F วันไหนแวะเข้ามาอย่าลืมโทรมาบอกกันเด้อครับ
จะโทรบอกพี่เอ็มด้วย พี่เขาแวะมาเซ็นทรัลบ่อย จะให้พี่เอ็มเลี้ยง ตาร์บั้คครับ ;D

ครับคุณ Artpom เบอร์ที่ มิวสิคซิตี้ 02-108-3129 ครับ
CG2010 ตอนนี้หมดแล้วครับ G2070 น่าจะมีอยู่ 1 หรือ 2 ตัวครับ

jiojoji

• member
ไปรับมาแล้วครับ เป็น G570 ลองหลายตัวหลายทรงมาก สุดท้ายทรง GA ถนัดสุด  แต่ยังคงชอบรูปทรงของ OM อยู่ดี แหะๆ
น้องที่ร้านบริการดีมากครับ รู้สึกจะชื่ออาร์ม ถ้าจำไม่ผิด ฝากขอบคุณน้องอีกทีด้วยนะครับ
ซื้อกีตาร์ต้องไปลองจับลองเล่นจริงๆ ขอบคุณครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
all soid ตระกูล 3030 ยังมีไหม ครับน้าต๋อง อยากลองตัวเป็นๆจัง
คิดถึงเมืองภูเก็ต

• member
ขอบคุณครับคุณ jiojoji ดีใจที่ชอบ G570 ครับ

All Solid G3030CE และ G3030CEQ ยังมีอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ Bigg Assawin