Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713704 ครั้ง)

chaiyotkong

• member
รบกวนถามคุณต๋องครับผมใช้walden co2000 อยู่ครับคือผมว่าแอคชั่นมันสูงนิดนึง ผมเลยไปฝน Saddleลง และผมคิดว่าได้แอคชั่นที่พอดีแล้ว(กดง่าย)แต่สายดันบัชช์ที่สาย1ช่องที่6ผมต้องแก้ยังไงครับ หรือมีสมาชิกท่านใหนรู้จักช่างในจังหวัดอุบลที่ปรับแต่งก้านเฟรตเป็น รบกวนแจ้งด้วยครับ และSaddelที่แถมมา เป็นกระดูกเหมือนที่ติดมากับตัวใช่ใหมครับ

Walden Guitar

• member
saddle ที่มาเป็นอะไหล่ เป็นตัวเดียวกับที่ใส่ในตัว CO2000 ครับคุณ chaiyotkong
ลองเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ได้เลยครับ
ถ้าต้องการหาช่างที่อุบล ตอนนี้ที่ผมรู้ ที่ยุ่นออนน่าจะมีช่างทำกีตาร์ได้ครับ แต่อาจจะมีช่างที่อื่นอีก คงต้องรอพี่ๆที่รู้ข้อมูลมาตอบอีกครั้งครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
saddle ที่มาเป็นอะไหล่ เป็นตัวเดียวกับที่ใส่ในตัว CO2000 ครับคุณ chaiyotkong
ลองเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ได้เลยครับ
ถ้าต้องการหาช่างที่อุบล ตอนนี้ที่ผมรู้ ที่ยุ่นออนน่าจะมีช่างทำกีตาร์ได้ครับ แต่อาจจะมีช่างที่อื่นอีก คงต้องรอพี่ๆที่รู้ข้อมูลมาตอบอีกครั้งครับ
เอ่อน้าต๋องคับ เป็น Bone หรือ TUSq คับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รบกวนถามคุณต๋องครับผมใช้walden co2000 อยู่ครับคือผมว่าแอคชั่นมันสูงนิดนึง ผมเลยไปฝน Saddleลง และผมคิดว่าได้แอคชั่นที่พอดีแล้ว(กดง่าย)แต่สายดันบัชช์ที่สาย1ช่องที่6ผมต้องแก้ยังไงครับ หรือมีสมาชิกท่านใหนรู้จักช่างในจังหวัดอุบลที่ปรับแต่งก้านเฟรตเป็น รบกวนแจ้งด้วยครับ และSaddelที่แถมมา เป็นกระดูกเหมือนที่ติดมากับตัวใช่ใหมครับ

ขันคอ กีต้าร์ / เอาอะไรก็ได้ เช่นเศษบัตรเครดิตที่ไม่ใช้ ตัดแล้วเอาไปวางรอง Saddle บริเวณที่สาย 1 พาด
ปล. ตอนนี้กำลังอัดเสียงเจ้า G740CE คับ
สายสนิมเกิดแล้ว ลืมเก็บเข้าถุง ฝนตก ชื้นนนน 55  :P

SMIL3Chai

เสียง Walden G740CE
สาย เบอร์ 12 D'ad Phosphor สนิมขึ้นเล็กน้อย
ใช้ไมค์ร้องเพลง เสียบเข้าแอมป์ เสียบเข้าคอม อัด เสียงเปล่าของกีต้าร์ และ ไมค์ หูฟัง คับ
2 ข้าง ซ้ายขวา อิอิ
รบกวนน้าต๋อง เอา Link ไปแปะไว้ใน http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19090 ทีคับ ไว้ให้คนสนใจรุ่นนี้ได้ฟังกัน อิอิ

Walden G740CE Test Sound : Halfway Home

PhoenixX

• member
สาย เบอร์ 12 D'ad Phosphor สนิมขึ้นเล็กน้อย
ใช้ไมค์ร้องเพลง เสียบเข้าแอมป์ เสียบเข้าคอม อัด เสียงเปล่าของกีต้าร์ และ ไมค์ หูฟัง คับ
รบกวนน้าต๋อง เอา Link ไปแปะไว้ใน http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19090 ทีคับ ไว้ให้คนสนใจรุ่นนี้ได้ฟังกัน อิอิ

Walden G740CE Test Sound : Halfway Home

เล่นได้ไพเราะมากเลยครับ เสียงกีตาร์แจ่มมาก

tingvino

• member
ทหารฝีมือขั้นเทพเลยง่ะ .... สุดยอด  ... ต้องขยันซ้อมหน่อยแล้วเรา

SoundCard

เพราะมากครับเกมส์ไม่เสียชื่อหัวใจของชาติจริงๆ ^^

chaiyotkong

• member
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ^^-^^   G740CE เล่นได้ไพเราะมากครับ

SMIL3Chai

เล่นได้ไพเราะมากเลยครับ เสียงกีตาร์แจ่มมาก
ขอบคุณคับน้า กีต้าร์เค้าดีอยู่แล้วคับ อิอิ

ทหารฝีมือขั้นเทพเลยง่ะ .... สุดยอด  ... ต้องขยันซ้อมหน่อยแล้วเรา
ไม่ขนาดนั้นหรอกคับ อิอิ ขอบคุณคับน้า

เพราะมากครับเกมส์ไม่เสียชื่อหัวใจของชาติจริงๆ ^^
อิอิ ขอบคุณคับ ผุ้กอง F

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ^^-^^   G740CE เล่นได้ไพเราะมากครับ

ขอบคุณคับน้า อิอิ

Nisorn

• member
สอบถามครับ ที่เซ็นทรัลพระราม 9   มีเคสสำหรับใส่ AMI หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็น tric จะดีมากเลยครับ ไม่มีอะไรก็ได้ครับ เอาแบบพอดีพอดี

;D

• member
Oh... นี่มันคลิปทอมมี่นี่หว่า..

ว่างๆหนีงานทหาร มาเอาดีทางนี้ได้เลยนะคุณ SMIL3xD ;D
ปล อย่าลืมส่งคลิป พูดลอยลอย มาร่วมประกวดด้วยเน้อ :)

ตอนนี้ เคสใส่ AMI ไม่มีเลยครับ คุณ Nisorn
ติดกล่องน้อง UKU Lanla ไว้กล่องนึงตั้งเดือนกว่าแล้ว ยังหาให้ไม่ได้เลยครับ
เดี๋ยวจะสั่งเข้ามาล๊อตต่อไปนะครับ

Circusz

• member
กีตาร์ Dreadnought สำหรับตีคอร์ดมันส์ๆครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19064

ผมจะเข้าไปดู พอเข้าไปมันขึ้น เข้าสู่ระบบ ทำยังไงดีครับ
ทางร้านรับส่งทางไปรษณีย์ไหม จะสั่ง D710 ไม่ก็ D740 ครับ ไม่ทราบว่าให้เซ็ททัชชิ่งมาตรฐานให้ด้วยได้ไหม
ขอบคุณครับ แล้ว ถ้าให้เปลี่ยนสายให้เลยได้ไหม ขอบคุณครับ

• member
เอ เข้าได้อยู่นะครับคุณ mr.chk
แต่เดี๋ยววันพรุ่งนี้ผมจะอัพเดทลิ้งค์อีกครั้งครับ ต้นเดือนหน้ามีรุ่นใหม่ทรง Dreadnought มา 2-3 รุ่นครับ
กีตาร์ถ้าที่จังหวัดไม่มีร้านดนตรีดีลเลอร์อยู่ เราจะจัดส่งขนส่งให้ครับ
เวลาส่งจะตั้งทัชชิ่งให้ครับ ถ้าจะให้เปลี่ยนสายก็ทำได้ครับ แต่สายเดิมก็ค่อนข้างดีอยู่แล้วนะครับ
แต่ถ้ามีดีลเลอร์อยู่ สามารถบอกดีลเลอร์ให้สั่งให้ได้เลยครับ

Circusz

• member
เอ เข้าได้อยู่นะครับคุณ mr.chk
แต่เดี๋ยววันพรุ่งนี้ผมจะอัพเดทลิ้งค์อีกครั้งครับ ต้นเดือนหน้ามีรุ่นใหม่ทรง Dreadnought มา 2-3 รุ่นครับ
กีตาร์ถ้าที่จังหวัดไม่มีร้านดนตรีดีลเลอร์อยู่ เราจะจัดส่งขนส่งให้ครับ
เวลาส่งจะตั้งทัชชิ่งให้ครับ ถ้าจะให้เปลี่ยนสายก็ทำได้ครับ แต่สายเดิมก็ค่อนข้างดีอยู่แล้วนะครับ
แต่ถ้ามีดีลเลอร์อยู่ สามารถบอกดีลเลอร์ให้สั่งให้ได้เลยครับ

สั่งทางนี้ได้เลยไหมครับ ขอเบอร์อีกทีนะครับ ไม่ทราบว่า D710 / D740 มีไหม
อ๋อตัวผมนั้นอยู่ กทม อยุ่แล้วครับ แต่มาต่างจังหวัด แต่พอดีอยากได้ของไปส่งที่บ้านไว้ก่อนเลย

อยากเล่นมาก ผมไม่ได้เล่นกีต้าร์มานานมากแล้ว อยู่ๆ ก็อยากกลับมาเล่น ฮาฮา
ปกติผมเล่นไฟฟ้า อยากหันมาเล่นโปร่งดูบ้าง

• member
สำหรับลูกค้าที่อาศัยอยู่ในกรุงเทพ เรายังไม่ได้มีบริการจัดส่งครับ
เพราะเราไม่ได้ใช้บริการไปรษณีย์หรือมอเตอร์ไซค์ส่งของ เราใช้่บริการขนส่งที่ส่งต่างจังหวัดอย่างเดียวครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ
คงต้องรบกวนคุณ mr.chk มาลองเล่นกีตาร์ที่ร้านนะครับ
ถ้ามีโอกาส อยากให้ลูกค้าเข้ามาเลือกกีตาร์ด้วยตัวเองครับ

เรื่องจัดส่งในช่วงอาทิตย์หน้า คงจะต้องขออนุญาตงดชั่วคราวครับ
เนื่องจากผมจะไม่อยู่ที่ร้าน และอาจจะไม่มีคนดูแลกีตาร์ที่ส่งออกไปช่วงนี้ครับ
จะขอเริ่มจัดส่งอีกครั้ง ต้นเดือนหน้าครับ

SMIL3Chai

Oh... นี่มันคลิปทอมมี่นี่หว่า..
ว่างๆหนีงานทหาร มาเอาดีทางนี้ได้เลยนะคุณ SMIL3xD ;D
ปล อย่าลืมส่งคลิป พูดลอยลอย มาร่วมประกวดด้วยเน้อ :)

ไม่ขนาดนั้นคับ อิอิ
เดี๋ยวว่างๆ ผมจะลอง แกะๆ ถ้าเข้าท่าผมจะส่งไปประกวดมั่งคับ อิอิ

มีคำถามนิดคับน้าต๋อง
รูป Bridge Pin ของ Walden นี่ ขนาดเท่าไหร่หรอคับ พอดีผมจะซื้อ หมุดพิมทองเหลืองมาใส่ มัน 5.33 ไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่าอะคับ

kangaroo

• member
อยู่ต่างจังหวัด ตอน่นี้จะสั่งสาย dean markley helix เบอร์11 ส่งได้มั้ยครับ
ตอนนี้ walden solid top /back ทรง G มีไฟฟ้า มีรุ่นไหนเข้ามาบ้างครับ

SoundCard

ตะกี้ผมลองเอาเวอร์เนียร์วัด bridge pin  เดิมๆของ 6xx 7xx ไม่ถึง 5.33 นะครับเกมส์ น่าจะประมาณแค่ 5.09 - 5.13   เล่นทองเหลืองเลยหรอ  เคยจะลองทีนึงแต่หาแบบหัวมนไม่มี เจอแต่หัวแบนๆ   

เอาคลิปแหนม 1 โหล Walden medera cg4041e-cert all mahogany มาให้ดูกันครับ
เขาตั้งชื่อผิดเป็น  CD ทรงเดรทซะงั้น แต่เสปคนี้ ทรง D  กลับดูมีพลังน่าเล่นกว่า G แต่เสียงดังทั้งคู่เลยครับ
Summer NAMM '12 - Walden Guitars Madera CD4041E-CERT Demo

SMIL3Chai

ตะกี้ผมลองเอาเวอร์เนียร์วัด bridge pin  เดิมๆของ 6xx 7xx ไม่ถึง 5.33 นะครับเกมส์ น่าจะประมาณแค่ 5.09 - 5.13   เล่นทองเหลืองเลยหรอ  เคยจะลองทีนึงแต่หาแบบหัวมนไม่มี เจอแต่หัวแบนๆ   

เอาคลิปแหนม 1 โหล Walden medera cg4041e-cert all mahogany มาให้ดูกันครับ
เขาตั้งชื่อผิดเป็น  CD ทรงเดรทซะงั้น แต่เสปคนี้ ทรง D  กลับดูมีพลังน่าเล่นกว่า G แต่เสียงดังทั้งคู่เลยครับ
Summer NAMM '12 - Walden Guitars Madera CD4041E-CERT Demo

หัวมน อยู่นี่คับ http://www.acousticshops.com/store/product/Bridge_pins-912411-th.html
ผมว่าจะซื้ออยู่สิ้นเดือนนี้คับ ถ้าลมพายุไม่มาซะก่อน อิอิ

Brass น่าจะให้เสียงดังเหมือนใส่พลาสติก แต่เสียงน่าจะยาวขึ้น หนักขึ้น ฝรั่งเค้าว่างั้น ผมก็จะลองดูคับ อิอิ

• member
ตอบคุณ SMIL3xD นะครับ อย่างที่คุณเอฟตอบด้านบนครับ
ถ้าเป็น TUSQ จะเป็นขนาด traditional ตามรูปครับ

เรื่องสั่งสาย ส่งจังหวัดอื่น ขอเป็นเดือนหน้าได้ไหมครับคุณ kangaroo
ขอเตรียมพนักงานก่อนนะครับ

ขอบคุณคุณ F ที่มาแชร์คลิปนะครับ คลิปตัวนี้เป็นตัวใหม่ ผมก็เพิ่งเห็นครับ คนเล่นกีตาร์คือ Sean Harkness ศิลปินคนนึงของ Walden ขอบคุณนะครับ