Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713694 ครั้ง)

Sert

• member
น้า Joseph ได้กลิ่นเหมือนผมแว๊ว คิดดูนะของน้าให้ช่างขัดให้ ของผมขัดเอง  อ้อๆ  ผงที่ขัดเสร็จถ้าไม่กวาดทิ้งดีๆ มดที่กินเนื้อมันจะมารุมตอมครับ(ที่บ้านผมมดมาคาบไป
ไม่รู้น้าท่านอื่นเป็นไม๊นะครับ  ดังนั้นเวลาผมขัดกระดูกแท้ๆ ต้องเก็บทิ้งถังขยะดีๆ ครับ)

น้า thepgesorn แนะนำซะผมใจแตกห้าหนแล้วครับ  ทั้งฝั่งรัชดาและธน ไม่ถนัดทั้งสองฝั่งครับ แหะ แหะ สงสัยถนัดแถวเพชรฯ ครับ  บรื๋ออออ

น้า SMIL3xD ทำไมชื่อจำยากจังครับเป็นชื่อไว้เล่นวอหรือเปล่าครับ?   ขอบคุณที่แนะนำเลยครับ  บังเอิญไอ้อันที่ผมขัดซะเตี้ยเกินดันเอาไปใส่ตัวอื่นๆ ได้พอดี(บ่อยๆ)
หงะครับเลยไม่ค่อยได้ใช้ตัวเสริม  ขอบคุณที่น้าแนะนำนะครับ  และก็บังเอิญอีกแหระครับ  แผ่นเสริมที่น้าแนะนำผมก็มีหลายแผ่นเลยครับ ได้มาตอนซื้อทากามิเนะ มันใส่แผ่น
ตัวนี้มาสองแผ่น ซื้อมาสองรุ่นได้มาสี่แผ่น  แถมตอนซื้อคราฟเตอร์(ถ้าจำไม่ผิด) ก็มีติดมาครับ เลยมีแผ่นเสริมเหล่านี้อยู่หลายอันพอควรครับ  แต่พูดจริงๆ ครับ ยังไม่เคยได้ใช้เลยครับ
แต่มีเก็บไว้อุ่นใจก่อนครับ ขอบคุณจริงๆ ที่แนะนำครับ ไว้มีปัญหาวันหลังจะมาแอบถามน้าๆ ในนี้เน้อครับ  ถามไวตอบไวกันดีครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
น้า SMIL3xD ทำไมชื่อจำยากจังครับเป็นชื่อไว้เล่นวอหรือเปล่าครับ?   ขอบคุณที่แนะนำเลยครับ  บังเอิญไอ้อันที่ผมขัดซะเตี้ยเกินดันเอาไปใส่ตัวอื่นๆ ได้พอดี(บ่อยๆ)
หงะครับเลยไม่ค่อยได้ใช้ตัวเสริม  ขอบคุณที่น้าแนะนำนะครับ  และก็บังเอิญอีกแหระครับ  แผ่นเสริมที่น้าแนะนำผมก็มีหลายแผ่นเลยครับ ได้มาตอนซื้อทากามิเนะ มันใส่แผ่น
ตัวนี้มาสองแผ่น ซื้อมาสองรุ่นได้มาสี่แผ่น  แถมตอนซื้อคราฟเตอร์(ถ้าจำไม่ผิด) ก็มีติดมาครับ เลยมีแผ่นเสริมเหล่านี้อยู่หลายอันพอควรครับ  แต่พูดจริงๆ ครับ ยังไม่เคยได้ใช้เลยครับ
แต่มีเก็บไว้อุ่นใจก่อนครับ ขอบคุณจริงๆ ที่แนะนำครับ ไว้มีปัญหาวันหลังจะมาแอบถามน้าๆ ในนี้เน้อครับ  ถามไวตอบไวกันดีครับ

ชื่อผมสมายคับ SMIL3 (3 = E กลับด้าน) xD = :D แต่มันยิ้มจนตาเป็นขีดอะคับ
เรียกผมว่า้เกมก็ได้คับ มันเรียกง่ายกว่า  อิอิ

Sert

• member

ชื่อผมสมายคับ SMIL3 (3 = E กลับด้าน) xD = :D แต่มันยิ้มจนตาเป็นขีดอะคับ
เรียกผมว่า้เกมก็ได้คับ มันเรียกง่ายกว่า  อิอิ

โอ พระเจ้า น้ายิ่งอธิบายเสมายิ่ง งง เลยครับน้า งั้นเรียกน้าเกม แล้วกันเน้อ จำง่ายจริงอย่างที่ว่าเลยครับ...ครับพ๊ม

SMIL3Chai

โอ พระเจ้า น้ายิ่งอธิบายเสมายิ่ง งง เลยครับน้า งั้นเรียกน้าเกม แล้วกันเน้อ จำง่ายจริงอย่างที่ว่าเลยครับ...ครับพ๊ม

55 คับ

Walden Guitar

• member
ขอบคุณนะครับพี่ thepgesorn
สายเบส SR2000 มีเข้ามาแล้วครับ มีแบบ 4 สายและ 5 สายครับ
เรื่องราคาเดี๋ยวผมขอเช็คอีกครั้งนะครับ

ครับคุณ F ถ้าต้องการให้ผมติดต่อเมื่อไหร่ก็แจ้งได้นะครับ

คุณ SMIL3xD แวะมาทักกันบ้างนะครับ
อยากให้คนหน้าเด็กเล่น G700CE ครับ ;D

พี่ Sert นำกีตาร์ไปฝากตอนเช้าสิครับ แล้วตอนเย็นก่อนกลับไปรับแฟนค่อยแวะไปรับ หรือจะแวะไปก่อนไปรับแฟนสัก 2 ชั่วโมง แฟนคงไม่ว่าครับ ;D

ปล เรื่องกลิ่นของกระดูก ผมขอผ่านครับ ;D
ยังไงให้ช่างเขาทำเถอะครับ หรือไม่ก็ลองดู TUSQ ก็น่าจะดีครับ สังเกตุดูรู้สึกหลายๆปีมานี้ กีตาร์ฝั่งเมกายุโรป แทบทุกยี่ห้อเปลี่ยนมาใช้ TUSQ กันหมดแล้ว เพราะว่าวัสดุค่อนข้างเซฟกว่า เสียงชิ้นไหนก็ไม่ต่างกัน แต่ของอย่างนี้ก็ต้องลองครับ บางคนอาจจะชอบ กระดูกมากกว่า บางคนอาจจะชอบ TUSQ มากกว่า

แต่ถ้าเป็นกระดูก ให้ช่างเขาทำเถอะครับ

• member
ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์ถึงพี่ๆที่อยู่ขอนแก่นและจังหวัดใกล้เคียงครับ

วันเสาร์นี้ช่วง 15.00 - 17.00 จะมี workshop แนะนำการเล่นกีตาร์ไฟฟ้าและเอฟเฟกต์ โดยคุณ Jack ธรรมรัตน์ (แชมป์รายการ Guitar Idol) และ คุณ Pop วรวิทย์ (แชมป์รายการ Overdrive) ที่ร้านมาราธอนครับ
ถ้าพี่ๆว่างขอเชิญนะครับ ในงานมีเอฟเฟกต์ Boss และตู้แอมป์ Roland มาทั้งแจก และลดราคาพิเศษด้วยครับ
พร้อมพบกับเอฟเฟกต์รุ่นใหม่ล่าสุด ที่เพิ่งลงเครื่องบินมาถึงเมื่อวาน มาเปิดตัวในงานนี้โดยเฉพาะครับ

สำหรับชาวโคราช เตรียมพบกันในวันอาทิตย์นี้ครับ ที่โรงแรมซิตี้พาร์ค ตรงข้ามเดอะมอลล์ เวลา 15.00 - 17.00 เช่นเดียวกันครับ

พี่ๆที่อยู่แถวหาดใหญ่ เจอกันวันอาทิตย์ที่ 8 ครับ

ส่วนพี่ๆที่อยู่ที่เชียงใหม่ วันที่ 15 เดือนหน้าเราก็จะไปทำ workshop กันที่นั่นครับ

บัตรเข้างาน workshop สามารถติดต่อกับร้านดนตรีในจังหวัดของท่านได้เลยครับ ทุกที่ ฟรี หมดครับ
แต่ถ้าไปงานแบบไม่มีบัตร จะไม่ได้ของที่ระลึก ที่ทำขึ้นพิเศษครับ
เป็นอะไรขออุบไว้ก่อน แต่รับรองว่าอยากเก็บสะสมแน่ครับ :)

SMIL3Chai

ขอบคุณนะครับพี่ thepgesorn
สายเบส SR2000 มีเข้ามาแล้วครับ มีแบบ 4 สายและ 5 สายครับ
เรื่องราคาเดี๋ยวผมขอเช็คอีกครั้งนะครับ

ครับคุณ F ถ้าต้องการให้ผมติดต่อเมื่อไหร่ก็แจ้งได้นะครับ

คุณ SMIL3xD แวะมาทักกันบ้างนะครับ
อยากให้คนหน้าเด็กเล่น G700CE ครับ ;D

พี่ Sert นำกีตาร์ไปฝากตอนเช้าสิครับ แล้วตอนเย็นก่อนกลับไปรับแฟนค่อยแวะไปรับ หรือจะแวะไปก่อนไปรับแฟนสัก 2 ชั่วโมง แฟนคงไม่ว่าครับ ;D

เสาร์นี้ผมไปแน่คับ ผมจะไปซื้อสายกีต้าร์ให้ผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง

Mudman

• member
วันนี้ไปมิวสิคซิตี้ พร้อมสอย G700 มาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ พนักงานต้อนรับดีมาก สุภาพดูแลดี

แต่ผมเซงนิดเดียว(จริงๆ) กล่อง crossrock ดันหมดซะนี่ ได้กล่องไม้มาแทน(อย่างหนักเลยครับ)

แต่โดยรวมแฮปปี้มากๆครับ ขอบคุณน้าต๋องด้วยที่ดูแลตอบคำถามมาโดยตลอดครับ^^

• member
ยินดีครับคุณ SMIL3xD
อย่าลืมแวะมาทักกันนะครับ
G700CE วันนี้ที่เวิ้งและมิวสิคซิตี้หมดครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะนำไปเติมครับ
ตอนนี้ในสต๊อกเหลือ 3 ตัวครับ ถ้าคุณ SMIL3xD เข้ามาวันเสาร์ คิดว่าน่าจะยังอยู่ครับ

อ้าว ขอโทษด้วยนะครับคุณ Mudman เมื่อเช้าได้เตรียมกล่อง Crossrock สีเทาให้น้องชายเอาไปเติม
แต่เขาเอาไปแต่กีตาร์ไม่ได้เอากล่องไปเติมด้วย ขอโทษจริงๆครับ
ดีใจที่แฮปปี้กับ G700CE ครับ

SMIL3Chai

ยินดีครับคุณ SMIL3xD
อย่าลืมแวะมาทักกันนะครับ
G700CE วันนี้ที่เวิ้งและมิวสิคซิตี้หมดครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะนำไปเติมครับ
ตอนนี้ในสต๊อกเหลือ 3 ตัวครับ ถ้าคุณ SMIL3xD เข้ามาวันเสาร์ คิดว่าน่าจะยังอยู่ครับ

อ้าว ขอโทษด้วยนะครับคุณ Mudman เมื่อเช้าได้เตรียมกล่อง Crossrock สีเทาให้น้องชายเอาไปเติม
แต่เขาเอาไปแต่กีตาร์ไม่ได้เอากล่องไปเติมด้วย ขอโทษจริงๆครับ
ดีใจที่แฮปปี้กับ G700CE ครับ

เดือนหน้าจะมีไหมคับ ผมเอาจริงๆนะคับเนี่ย เสียงมันสุดยอดมาก

• member
เดือนหน้าเข้ามาปลายเดือน 14 ตัวครับ

SMIL3Chai

เดือนหน้าเข้ามาปลายเดือน 14 ตัวครับ

โอ้ว ใจระทึกเลย งานนี้ไม่น่าพลาด
ปล. เสาร์ ประมาณ 1100-1200 ผมน่าจะอยู่ธีระมิวสิกแล้ว

กีตาร์ล่องหน

• member
ไม่ทราบว่า g700 กะ g 740 ยังมีเหลือหรือป่าวครับ พรุ้งนี้เงินเดือนออก
อาจจะไปหิ้วกลับมาซักตัวครับ อิอิ

SMIL3Chai

ไม่ทราบว่า g700 กะ g 740 ยังมีเหลือหรือป่าวครับ พรุ้งนี้เงินเดือนออก
อาจจะไปหิ้วกลับมาซักตัวครับ อิอิ
อิอิ
เดวเดือนหน้าผมตามไปนะคับน้า

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
G730
มีของไหมอะครับ ราคาเท่าไนครับ

tom23

• member
ผมชื่อต้อมครับ ขอสมัครเป็นสมาชิก Walden ด้วยคนครับ วันนี้ได้ไปลองที่ Music City มาครับ

ลองไปลองมาได้ G630CE กลับมาซะงั้น 555  ;D ;D

เสียงดี งานดี บริการก็ดีครับ คุณภาพเกิน ราคาเเน่นอนครับ

ปล. เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

Traveler

• member
เสาร์นี้นึกว่าคุณต๋องจะมาขอนแก่นนะเนี่ย พี่จรัลที่มาราธอนเพิ่งให้บัตรผมมา สงสัยต้องไปรับของที่ระทึกเสียแล้ว แบบว่างก เป็นกีต้าร์ Walden หรือเปล่าน้อ :)

Mudman

• member
คลาดไปอย่างน่าเสียดายจริง เคส cross rock  T T

ปล.ไม่เป็นไรครับน้าต๋อง ^^

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
เสาร์นี้นึกว่าคุณต๋องจะมาขอนแก่นนะเนี่ย พี่จรัลที่มาราธอนเพิ่งให้บัตรผมมา สงสัยต้องไปรับของที่ระทึกเสียแล้ว แบบว่างก เป็นกีต้าร์ Walden หรือเปล่าน้อ :)

โอ้ว คือ มีบัตรเบ่ง แท้อ้าย แบ่งแหน่
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member
คุณ SMIL3xD ถ้าเข้ามา ก็มาทักทายกันบ้างนะครับ

เพิ่งเช็คสต๊อกคืนนี้ทุกสาขาครับ ตอนแรกนึกว่า G730 หมดแล้ว จริงๆมีเหลืออีก 2 ตัวครับ ส่วน G700CE ก็ยังมีเหลือที่มิวสิคซิตี้ 2 ตัวครับ และในสต๊อกอีก 2-3 ตัวครับ
ถ้าคุณกีตาร์ล่องหน หรือพี่ท่านไหนสนใจ จะนำไปไว้ที่สาขามิวสิคซิตี้ครับ พรุ่งนี้สามารถแวะเข้าไปลองได้เลยครับ
G740CE ก็น่าจะยังมีเหลืออยู่ 3 - 4 ตัวเช่นกันครับ
G730 ราคาเจ็ดพันหกร้อยแปดสิบบาทพร้อมถุงครับคุณ Acousticlism

ขอบคุณนะครับคุณ tom23
G630CE เป็นรุ่นยอดนิยมครับ หวังว่าจะชอบนะครับ จะรอดูรูปสวยๆของพี่นะครับ
วันนี้รุ่นนี้ที่มิวสิคซิตี้หมดเลย พรุ่งนี้คงต้องนำกีตาร์ในสต๊อกไปเติมครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่ traveler บังเอิญเสาร์นี้งานเข้าอย่างแรงครับ และก็มีน้องๆไปขอนแก่นกันหลายคนแล้วครับ ที่บริษัทก็มีงานเข้าด้วย อยากไปขอนแก่นมากๆครับ อยากแวะไปคุยกับพี่ๆและดูกรุสมบัติของพี่ กับของพี่เอ็มครับ ไว้คงจะหาโอกาสขึ้นไปเยี่ยมพี่ๆอีกครั้งนะครับ

ของแจก อยากจะแจกกีตาร์ Walden ครับ
แต่ติดที่เป็นงานกีตาร์ไฟฟ้า ก็เลยเอากีตาร์โปร่งไปแจมด้วยไม่ได้ครับ
แต่รถคาราวานที่ไปเที่ยวนี้ ทางมาราธอนได้สั่งกีตาร์ Walden ไปด้วยร่วม 10 รุ่นครับ
ตั้งแต่นี้ชาวจังหวัดขอนแก่นและใกล้เคียง สามารถแวะเข้าไปลองกีตาร์ Walden ได้ที่มาราธอนเลยครับ
ราคาไม่น่าจะแพงกว่า ซื้อจากกรุงเทพบวกค่าขนส่งครับ

ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับคุณ Mudman ที่ไม่มีสต๊อก Crossrock เหลือวันนี้
หวังว่าพี่จะถูกใจ G700CE นะครับ

คุณ หำน้อย_นะ_สกลนคร ถ้าว่างขอเชิญนะครับ แวะมาแจมกันที่มาราธอนวันเสาร์นี้ครับ