Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713705 ครั้ง)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ว่าจะไม่แล้วนะกับยี่ห้อนี้ !! .. วันนี้ตัวที่ 4 ละอิอิ ตามพี่ๆอีกหลายคนมาอย่างห่างๆ

วันนี้ไปถึงตั้งแต่พี่เขายังจัดของกันไม่เสร็จเค้าบอกเสร็จบ่าย แต่ใจมันร้อนรนอยากลองหลายตัว ก็เลยไปหลบนั่งในห้องลองจับจองที่นั่งอย่างเงียบๆนั่งดูเขาทำงานกัน ไม่เกะกะเขา

ได้เจอพี่เอ็มกับพี่อีกท่านเจ้าเก่าหน้าเดิม  วันนี้เลยได้โอกาสลองและฟังเสียงมาจนคุ้มกับ 5 ชม. ที่เสียไป
ไม่ว่าจะ  cg4070cert(no pre)  g3030ce cg3030cert tb cg600ce  cg2010

เลยขออนุญาตมาโม้และเล่าสู่กันฟังเล็กน้อยครับ ตัวแรกที่ได้จับ madera topline cg4070cert  ที่ทางwaldenเขาติดภาคไฟฟ้าไม่ทัน ของพี่เอ็มสุดหล่อ  คำเดียวครับ ...แค่เห็นก็มือไม้สั่นแล้วครับ  ตัวนี้ cedar/mahogany all solid ไม้คัดทุกชิ้น สีไม้หน้าส้มได้ใจมาก  ส้มสวยจนผมนึกว่าเค้าเจือสีผสมอาหารให้เรากินเราเล่นรึเปล่า  สัมผัสจากไฮกรอส เนียนลื่น ที่เจ๋งไปกว่านั้น คอเขาเป็นมาตรฐาน 1 3/4  แต่บางทำให้จับง่ายเต็มมือนิ้วไม่เบียดกันทัชชิ่งดีตั้งแต่เกิด  บอกตามตรงว่าแรกเห็นเนี่ยผมไม่ได้ห่วงจะฟังเสียงเลย มันสวยจนลืมทุกอย่าง ไหนจะไบดิ้งไหนจะไฮกรอสหน้าหลังข้าง สีส้มฯลฯ   ตัวนี้เสียงจะออกเบาและซอฟกว่าตัวหน้าsatinนะครับ แต่ซาวและบาล๊านดีนิ่งนุ่มนวลมาก เทียบกะ  g2070 ซึ่งผมติดหูกะรุ่นนี้แล้ว  ตัวนี้จะสุภาพกว่า g2070 ครับ แต่ความพุ่งดุดันวัยรุ่นยังคงต้องยกให้ g2070 แต่ถ้าความสวยทุกด้านแพ้ madera line อย่าง cg4070certทุกด้านทุกมุมครับ

พอดีมีพี่ท่านนึงจากต่างจังหวัดฝากผมลอง cg2010 ซึ่งผมว่าจริงๆพี่ต้องมาลองด้วยตัวเองน่าจะชัวร์สุดครับ เอาเป็นว่าตามความชอบผมนะ  ลองให้แล้วต้องบอกว่าเหมาะกับปิ้กกิ้งกว่าตีคอร์ดตามที่พี่ต้องการนะครับด้วยความแข็งแรงของเนื้อเสียงแล้ว cg2010 ซึ่งถ้าเบิร์นไปอาจจะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่แรกพบแนวเสียงนี้ไม่อาจยืนหยัดให้พี่ตีคอร์ดได้อย่างเมามันส์นะครับ เขาเกิดมาเพื่อความนุ่มนวลในการฟิงเกอรปิกครับ แนะนำเป็น g2070 น่าจะเหมาะกว่า ผมว่าเป็นรุ่น over all ที่คุ้มครับถ้ายังไม่นับ g3000 อีกสไตล์ที่คนไทยนิยมกัน หรือถ้าจะออกวัยรุ่นซิ่งๆหน่อยก็ g630ce หรืออ่อนโยนแต่หนักแน่นก็ g1070ce ยอดฮิตอีกตัวที่คนมองข้ามไป

นั่งลองไปลองมาลูกค้าคนแล้วคนเล่าเข้ามาก็เสียเงินไปเหมือนซื้อผักซื้อหมู โดน g630ce กันไปตามระเบียบเพราะมีไฟฟ้าด้วย  ผมนั่งชั่งใจอยู่นานครับ g630ce g730 สรุปจบที่ g730  ตัวที่หน้าขี้เหล่แต่เสียงหล่อมาก

มีสิ่งหนึ่งที่อยากจะบอกจากที่ผมได้วันนี้คือ หน้าไม้สวยไม่ช่วยอะไรครับ ตัวที่ผมอยากได้ไม้สวยมาก ซึ่งกีต้าร์ราคานี้ซิลค์ขึ้นทั้งบนทั้งล่างสม่ำเสมอกัน แล้วเสียงดีมันยิ่งกว่าซื้อหวยแล้วถูกรางวัลที่หนึ่งอีกนะครับ ซึ่งมันยาก  ผมเลยไปโดนอีกตัวที่ไม้เรียบมากลายเรียบๆแบบseagull ส่วนซิลค์..ไม่อยู่ไม่รู้ไปเที่ยวไหน  แต่ต้องบอกว่าเสียงพี่เขาหล่อมากครับแสดงความเป็นtopback solidได้อย่างแยกขาดชัดเจน  ขนาดต้องรบกวนที่ร้านแกะมาอีกสองสามตัวก็ยังคงยืนยันรักเดิม

ซึ่งที่พี่ๆเขาบอกว่ากีต้าร์มันเลือกเรา แม้เราจะเลือกมาก แต่ถ้าโดนเสียงตัวไหนแล้วก็คือตัวนั้นครับเป็นเรื่องจริง  ความสวยเป็นเรื่องนอกกายไปเลย
แล้วก็ walden ถ้าลองแบบเรื่องมากแบบผมจะทราบเลยว่าเสียงเค้าอัพและดีตามเสปคและราคาครับ เรื่องออกแอมป์อีกเรื่อง แต่เสียงเปล่า ไล่ topsolid /topback solid / all solid จะสัมผัสได้ครับ

บริการประทับใจเช่นเคยครับพี่ต๋องดูแลเทคแคร์ลูกค้าทุกคนทั่วถึงมาก  วันนี้ไปตั้งใจจะไปหยิบ seagull มาลองอีกรอบ เจอ รุ่นท็อปทั้งหลายตะลึงความงามจนลืมครับ   ไม่อยากไปหยิบพวก cg4041 all mahogany มาลองเลยกลัวหลอนกิเลสเกิดนอนไม่หลับอีก   g3030ce และรุ่น pro เสียงดีมากครับ  แต่ผมไม่นิยมมนุษย์ไฟฟ้า  ตอนนี้เลยได้แต่หลอนภาพ cg4070cert พี่เอ็มติดตากลับบ้านครับ ^^

รุ่นที่น่าจับตามอง g700ce g730 g3000 ส่วนตัวครบทั้งสามรุ่นครับ  แต่ขีดเส้นใต้ g730 เลยครับเสปคนี้ราคานี้เสียงนี้ไม่นานอีกแน่ๆแบบ g700ce คิดว่าน่าจะหยุดจริงๆซะทีครับ กระเป๋าแบนละเดี๋ยวแฟนทิ้ง  อิอิ

ยินดีครับพี่ต๋อง   ลืมขอของแถมอิอิ แต่ผมอยู่นอกโปรแกรมเพราะไม่ได้มีใบจองT-T        @พี่เอ็มครับ วันศุกร์เย็นๆผมโทรนัดพี่อีกทีนะครับ g3000
พรุ่งนี้จะไปปฏิบัติธรรมดับกิเลสก่อนครับ ^^  หากผิดพลาดไม่เหมาะสมยังไงต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ    ยังไงอย่าลืมแวะดูกีต้าร์รถถังด้วย Seagull รักนกน้อยๆแต่รักนานๆ^^ เป็นกีต้าร์ที่ดีมากๆ ยี่ห้อหนึ่งเลย ถ้าผมงบถึงมีสอยนกด้วยแน่

Yochi

• member
walden น่าจะทำทรง jumbo มั่ง  8)

i+pae+ba

• member
ได้มาละจ้า g630ce เย้ๆ มีพี่ที่มาลองกีต้าร์ช่วยเล่นให้ฟังด้วย กีต้าร์ตัวแรกเลย เสียงดีกว่าsakuraที่ยืมเพื่อนมาเล่นหลายวรรณะ  คราวหลังไปเดินเล่นเซนทรัลอีกดีก่า ญ-ตูมเลย ขาวทั้งนั้น

jion159

ได้มาละจ้า g630ce เย้ๆ มีพี่ที่มาลองกีต้าร์ช่วยเล่นให้ฟังด้วย กีต้าร์ตัวแรกเลย เสียงดีกว่าsakuraที่ยืมเพื่อนมาเล่นหลายวรรณะ  คราวหลังไปเดินเล่นเซนทรัลอีกดีก่า ญ-ตูมเลย ขาวทั้งนั้น

โอ้ว เป็นอะไรที่น่าไปมากครับ

Vee m bank

• member
ได้มาแล้ว สมความตั้งใจแล้ว CG 4070 CERT  สวยสมราคามาก.
พอดีมาเจอสมาชิกร่วมอุดมการณ์ ผู้มีใจรัก Walden เหมือนกันเลยคุยกันเพลินไปหน่อย. พี่อีกคนเลยได้ CG 4070 ETB CERT ไป อิอิ หลอนจริงครับ ปรี MiSi 
@ คุณ F ยินดีที่ได้รู้จักครับ G 570 ของคุณ F พาผมหลอนเหมือนกันครับ ไงกลับมาโทรหาผมหน่อยนะครับ อยากฟัง G3000 ครับ  แต่แอบจองไว้แระ ครับ ว่าจะหยุดซื้อแล้วครับ ขออีก 1 รุ่น แต่ไม่รู้จะห้ามใจตัวเองได้ไหม ทำไงได้ หลงรัก Walden ไปแระ อิอิ

biot0107

• member
สงสัยวันอังคารต้องไปลอง G730 ดูหน่อยไม่รู้จะเหลือให้ลองรึเปล่าเีนี่ย
Veelah Vee101CE

Joseph

• member
สวัสดีคับ น้าเอ็ม น้า F ผมคือสมาชิกร่วมอุดมการณ์ที่พูดถึงเองแหละครับ  ;D จริงๆวันนี้ตั้งใจจะไปดู Accessories อย่างเดียว และก็ไปดูตัวจริงของ CG3030 CETB-Pro ว่าหน้าตาเป็นยังไง เพราะมี CG3030CEQ อยู่แล้ว ดูเสร็จก็กะว่าจะเข้าไปหาลองๆ Spruce ดูบ้าง เพราะจะได้แนวเสียงอื่นๆไว้เล่นให้หลากหลายกะเค้าบ้าง  แต่แล้วน้าเอ็มผู้ซึ่งพึ่งสอย CG 4070 CERT สีส้มตัวสวยไปหมาดๆ ก็บรรยายสรรพคุณให้ฟัง จนอดไม่ได้ที่จะต้องหันไปหยิบเจ้า CG 4070 ETB CERT มาลองบ้าง ทั้งภาคไฟฟ้า MiSi และ เสียงเปล่า หวานใส (น้าเอ็มให้คำจำกัดความว่า "ผู้ดี")มากๆ Touching ก็ทำมาดีจนถ้าไม่บอกก่อนว่าพึ่งแกะกล่องไม่กี่ชั่วโมง ผมก็นึกว่าไปให้ช่างที่ไหน Setup มาให้แล้ว สุดท้ายจากที่จะไปซื้อ accessories ก็ได้สมาชิกใหม่กลับบ้านไปโดยปริยาย อีกอย่างที่น่าสนใจสำหรับ Pickup MiSi นอกจากให้เสียงที่เป็นธรรมชาติของกีตาร์มากๆแล้วเนี่ย ยังไม่ใช้ถ่าน 9V ด้วย แต่เป็นแบตเตอรี่ภายในแบบมี Adapter ให้เสียบปลั๊ก แล้วปลายสายอีกด้านจะเป็น Jack เสียบเข้าที่ตัวกีตาร์เพื่อ Charge เลย  :o (อะไรจะรักธรรมชาติกันขนาดนี้) เข้าไปดูใน Web Walden เค้าบอกว่าเสียบ Charge 60 Seconds (วินาที) ใช้ได้ 8 ชม โอ้แม่เจ้า ผมกับน้องๆที่ร้านคุยกันว่าสงสัยเค้าพิมพ์ผิดป่าว น่าจะเป็น 60 นาทีมากกว่าสำหรับการ Charge เดี๋ยวคงต้องรบกวน เฮียต๋องถามไปทาง Walden เพื่อ Confirm ให้เลยดีกว่า

แปลกแต่จริง ที่สามครั้งแล้วที่ ผมเจอน้า F และ น้าเอ็ม ในวันที่ร้านเอากีตาร์ไปลงวันแรก ^ ^ แต่อยู่ได้เป็นช.ม. จริงๆที่นี่ ทั้งลองกีตาร์ นั่งคุยกับน้าๆหลายท่านที่ไปที่ร้าน และน้องๆพนักงานร้านและเฮียต๋องที่น่ารักกันทุกคนครับ

ปล. ตอนกลับมาเล่นที่บ้าน ยิ่งรู้สึกว่าตัดสินใจถูกจริงๆ ที่ปล่อยให้อารมณ์เข้าครอบงำในวันนี้  :D แนวเสียงออกหวานใส คนล่ะแบบกับ CG3030 ขณะเดียวกันก็ทำให้เห็นว่าเจ้า CG3030CEQ ที่อยู่กับเรามาเดือนนึงนี่มัน Burn จนเสียงเปิดเอาเรื่องแล้วนะเนี่ย (เล่นตัวเดียวทุกวันจนไม่ได้สังเกต) หลังจากนี้คงต้องเล่นเจ้าน้องใหม่บ่อยหน่อยเดี๋ยวจะตามไม่ทัน ยิ่งเป็น Hi-Gloss ด้วย

Walden Guitar

• member
คุณ F โชคดีจังครับได้โอกาสไปปฏิบัติธรรมช่วงนี้ ผมเองก็อยากไปปฏิบัติธรรมบ้างเหมือนกัน ไม่ได้ไปทำอย่างนี้มาหลายปีแล้ว ถ้าอีกสามสี่อาทิตย์พี่แวะเข้ามาอีก จะมีของเล่นจุกจิกแปลกๆให้พี่ลองเล่นนะครับ

Walden ยังไม่ได้ทำทรงจัมโบ้เลยครับคุณ Yochi
เดี๋ยวจะลองเสนอเขานะครับ ว่ามีคนสนใจ

หวังว่ากีตาร์จะถูกใจนะครับ คุณ i+pae+ba ยินดีที่ได้เจอครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เทคแคร์ บังเอิญต้องออกไปพบแขกกลางคันครับ

อ้าวพี่เอ็ม แอบมาจอง G3000 ตั้งแต่เมื่อไหร่???
ต้องขอโทษพี่ด้วยนะ ที่แอบแว๊บออกมาก่อน

G730 ไม่ค่อยชัวร์ครับพี่ biot0107
วันนี้โชคดีที่พี่เอ็ม โทรมาเตือนให้เอา G730 ไปเพิ่ม
เย็นนี้เหลือโชว์ตัวเดียว พรุ่งนี้จะนำไปเติมช่วงสายๆนะครับ
ช่วงหลังเที่ยง ถ้าพี่ๆอยากลองรุ่นนี้หรือรุ่นอื่นๆ ขอเชิญนะครับ

อ้าวพี่ Joseph นี่เอง ตอนแรกผมก็ไม่รู้ล๊อคอินพี่
ขอบคุณมากๆนะครับพี่ พอพี่ออกไปแป๊บนึง มีพี่มาถามหา CG4070ETB บอกโดนพี่สอยไปแร้ว ;D
เดี๋ยวจะลองหาข้อมูล และสอบถามทาง Walden นะครับพี่ รู้คำตอบจะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ

พรุ่งนี้จะนำ G700CE G730 G740CE D710 D710CE D740 G630CE และ D550CE ไปเติมครับ
All Solid ก็จะนำไปเติมหลายรุ่นครับ

furch1975

• member
พี่ furch1975 ถ้าไปทันอยากขอรบกวนฟัง g3030ce ด้วยนะครับพี่ๆอยากรู้เสียงตัว lrbaggs ตัวท็อปจะอลังการขนาดไหน

วันนี้ไปรับคู่หูตัวใหม่..จากการที่รอคอยมานาน ไปถึงร้านประมาณบ่าย 3โมงกว่าได้ พอไปถึงก็เจอเฮียต๋องตัวเป็นๆ อิอิ..หน้าตาแกยิ้มแย้มรับแขกมาก ผมก็บอกไปว่ามารับกีต้าร์ที่จองไว้ครับ..แกก็บอกว่าวันนี้มีมีตติ้งกันหรอครับ ผมก็ทำหน้างงกับคำถามนิดๆ พอมองไปในห้องลองกีต้าร์ก็ถึงบางอ้อ.. คนอยู่ในนั้นตั้ง 4-5 ได้ ไม่รู้ว่าใครเป็นใครบ้าง คงจะรวมถึง น้า F-Bracing ด้วยใช่มั๊ยครับ.. เห็นแน่นกันซะขนาดนั้น ผมเลยไม่กล้าเข้าไปเลย อิอิ เลยขอให้เค้าเอารุ่นเดียวกันตัวที่เหลืออีก 1 ตัว มาลองนั่งเล่นอยู่ใกล้ทางออกคนเดียว..ลองเสียงเปล่าแล้วก็ ขอเค้าลองภาคไฟฟ้าบ้าง พนักงานที่นี่ดีมากคอยแทคแคร์เราตลอด..เค้าก็ไปเอาตู้แอมป์ตัวเล็กของAER มาให้เราลอง อีกห้องนึงซึ่งเป็นห้องลองคีบอร์ด ปรากฎว่า พอใจกับเสียงที่ได้มากเลยครับ.. ได้ฟังเสียง ดูเนื้องาน วัสดุที่ใช้ OK เลยครับกับราคาเท่านี้.. ให้ความพอใจทั้งหมด 85% ขึ้นครับผม อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ Action คงต้องไปปรับแต่งอีกหน่อย เพราะค่อนข้างสูง ปกติเป็นคนเล่น Action ค่อนข้างต่ำ เฟรต12 สาย6 ประมาณ 2-2.1 mm. แต่อีกนิดนึง ถ้าคอเคลือบเป็น Satin และความเรียบร้อยในการเก็บงานด้านในตัวกีต้าร์ดี จะบวกให้อีก 10%เลยครับ..
แต่สรุป โดยรวมทั้งงาน คุณภาพเสียง ปรีแอมป์ดีๆ ราคานี้ถือว่าคุ้มค่ามากๆ เลยครับ..
อ้อลืมขอของแถมจากเฮียต๋องเลย.. เห็นว่าแถมสายกีต้าร์ใช้มั๊ยครับ..ลืมสนิทเลยเสียดายจัง..
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

furch1975

• member
ได้มาแล้ว สมความตั้งใจแล้ว CG 4070 CERT  สวยสมราคามาก.
พอดีมาเจอสมาชิกร่วมอุดมการณ์ ผู้มีใจรัก Walden เหมือนกันเลยคุยกันเพลินไปหน่อย. พี่อีกคนเลยได้ CG 4070 ETB CERT ไป อิอิ หลอนจริงครับ ปรี MiSi 
@ คุณ F ยินดีที่ได้รู้จักครับ G 570 ของคุณ F พาผมหลอนเหมือนกันครับ ไงกลับมาโทรหาผมหน่อยนะครับ อยากฟัง G3000 ครับ  แต่แอบจองไว้แระ ครับ ว่าจะหยุดซื้อแล้วครับ ขออีก 1 รุ่น แต่ไม่รู้จะห้ามใจตัวเองได้ไหม ทำไงได้ หลงรัก Walden ไปแระ อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับน้า คุยกันยาวเลย..ถ้าว่างไปเที่ยวขอนแก่นเมื่อไหร่ จะขอเข้าไปลองกีต้าร์ที่สะสมไว้นะครับ...
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

• member
ว่างๆแวะมารับได้เลยครับ :D

tingvino

• member
กีตาร์ผมอยู่ไหนน๊อ เอาไปโชว์ หรืออยู่ในกล่องครับ

• member
พี่ tingvino ผมขอยอมรับผิดครับบบบ
มีเปิดกล่องออกมาให้พี่ดู 2 ท่านครับ ตอนนี้เก็บเข้ากล่องแล้วครับ คงไม่เปิดออกมาอีกแล้วครับ
ตอนนี้มีพี่ต่อคิว จะรอต่อ ถ้าพี่เกิดเปลี่ยนใจอยากได้รุ่นอื่น 1 ท่านแน่ๆ อีกท่านบอกว่าจะตอบพรุ่งนี้

ตอนนี้พี่ท่านนึงจองของเดือนกรกฏาไปแล้วครับ

i+pae+ba

• member
สวัสดีครับพี่F-barcing ผมเอง ที่ให้พี่ช่วยเล่นกีต้าร์ให้ฟัง ที่ใส่หมวกสีดำ ขอบคุณนะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ผมชื่อเป้ครับ

• member
ลองเสริชหาข้อมูลจากหลายๆเวป ยืนยันตรงกันครับพี่ Joseph

Charge ไฟ 60 วิ ใช้ได้ 6-8 ชม เจ๋งอ่ะ!
ผมว่าพี่เอ็มต้องอยากได้ชัวร์ รอหน่อยนะพี่ ถ้ามีเมื่อไหร่จะรีบแจ้ง ;D

คู่มือของ MiSi Align เป็น pdf ครับ
http://www.promusicaustralia.com/guitar/MiSi/align_manual.pdf

แถมในคู่มือ มีคุยอีกนะ บอกว่าถ้าทำอแดปเตอร์หาย
เอาถ่าน 9V มาแตะ 60 วิ ใช้ได้ 16 ชั่วโมง

แต่เขาแนะนำว่า ช่วง 2-3 ครั้งแรก ให้ชาร์จ 120 วิครับ

Vee m bank

• member
ลองเสริชหาข้อมูลจากหลายๆเวป ยืนยันตรงกันครับพี่ Joseph

Charge ไฟ 60 วิ ใช้ได้ 6-8 ชม เจ๋งอ่ะ!
ผมว่าพี่เอ็มต้องอยากได้ชัวร์ รอหน่อยนะพี่ ถ้ามีเมื่อไหร่จะรีบแจ้ง ;D

คู่มือของ MiSi Align เป็น pdf ครับ
http://www.promusicaustralia.com/guitar/MiSi/align_manual.pdf

แถมในคู่มือ มีคุยอีกนะ บอกว่าถ้าทำอแดปเตอร์หาย
เอาถ่าน 9V มาแตะ 60 วิ ใช้ได้ 16 ชั่วโมง

แต่เขาแนะนำว่า ช่วง 2-3 ครั้งแรก ให้ชาร์จ 120 วิครับ
ใช่เลย เฮียต๋อง ผมอยากได้มากๆ. แต่รอได้ ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ. อบอุ่นเสมอ เมื่อไป music city  ไปเจอกัน คนร่วมอุดมการณ์ ครับ.
ใครได้ลองเป็นโดนจริงๆ.  สำหรับ Walden.

Joseph

• member
โอ๊ะ ขอบคุณครับเฮียต๋อง ไปอ่านดูแล้วเจ๋งจิงอ่ะ ตกลงมันเป็น Battery-Free คือไม่มี Battery อะไรเลย แต่ไฟที่ Charge 60 วิ ใช้ได้ 8 ชม เพื่อไปเลี้ยงการทำงานของ Pre-Amp ที่รับสัญญาณจาก Pickup ที่ฝังอยู่ใต้ Saddle

เทคโนโลยี Pickup ทุกวันนี้มันมีให้เลือกหลากหลายจริงๆ  ดีกันคนละแบบ ทั้งเรื่องเสียงและการใช้งาน

ว่าแต่ไม่ต้องใช้ถ่านก็ประหยัดสมเป็นรุ่นอนุรักษ์ธรรมชาติจริงๆนะเนี่ย ^ ^ แถมถ้าระหว่างเล่นๆอยู่เกิดแบตหมดขึ้นมา ก็ ชาร์จแค่ นาทีเดียว ผมว่าใช้เวลาพอๆกับเอาถ่านสำรองแกะออกมาเปลี่ยนอีก  ;D

SoundCard

ยินดีมากครับพี่เป้กับความประทับใจใน g630ce ตัวแรกของพี่ตัวยอดฮิตเลย  ยินดีที่ได้รู้จักและพูดคุยให้ข้อมูลพี่ๆที่รักwalden ทุกท่านนะครับ   cg4070cert tb ตัวนี้เสียง pu เขาผู้ดีอย่างพี่เอ็มบอกครับ  ติดนิดนึงว่าตัวปุ่มปรับสามตัวมันออกแนววิทยุFM ไปนิดครับถ้าอยากแต่งซิ่งนี่หาknob สวยๆจากบ้านหม้อมาเปลี่ยนหล่อเลยครับ

g730 ที่ได้รับฉายา Best fingerpicker สมแล้วครับถ่ายทอดความเป็น rosewood ชัดเจนเลย จนลืมอารมณ์มะฺฮอกกานีไปบางขณะ น้ำหนักใกล้เคียงกะ g3000 มากครับ และความเป็นrosewood เหมือนกันให้ซาวด์ที่เนียนอย่างg3000 ครับทั้งๆที่ไม้หน้าคนละแบบ  ถ้าเลือกเก็บจึงแนะนำให้ฉีกเสปคไม้ให้ต่างกันแบบ g3000 g2070 เลยครับจะได้ไม่เบื่อ และ g730 tuner ทำได้นุ่มเสมอกันทุกสาย ครับ

ขอให้พี่ทุกท่านมีความสุขกะ walden ช่วงวันหยุดยาวนี้ครับ เห็นว่าท่านม็อบท่านไม้ถูพื้นเขาสลายชั่วคราวคงไม่ได้ปิดถนนกันเพลินแบบเมื่อวาน  พี่ๆคงเดินทางสะดวกและปลอดภัยขึ้นครับ Bon Voyage ^^ 

Traveler

• member
ช่วย update หน่อยครับว่ามีอะไรเหลือบ้าง มีอาการคล้ายๆจะได้กีต้าร์ Walden เพิ่มครับ ;D

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ช่วย update หน่อยครับว่ามีอะไรเหลือบ้าง มีอาการคล้ายๆจะได้กีต้าร์ Walden เพิ่มครับ ;D
จัดโลดอ้าย
รักเธอนะ....กีต้าร์