Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713691 ครั้ง)

i+pae+ba

• member
พี่ต๋องครับ ผมจะโทรไปยืนยันการจองกีต้าร์แต่ไม่มีคนรับสาย T_T

i+pae+ba

• member
เย้ เย้ๆ จองกีต้าร์จ้า

towbie

• member
ชอบมากครับ :)

ohana

• member
ยังคึกคักเหมือนเดิม อยากจองบ้าง ก้อมีแต่ไม่ตรง สเป็ก
มี All solid   ceder/mahok  ขัดด้านแล้ว
อยากได้ All solid  ceder/rosewood/cutaway/ ประมาณ G3030 ไม่ติดภาคไฟฟ้า สักตัว จะมีวาสนามั้ยนะ

biot0107

• member
ยังคึกคักเหมือนเดิม อยากจองบ้าง ก้อมีแต่ไม่ตรง สเป็ก
มี All solid   ceder/mahok  ขัดด้านแล้ว
อยากได้ All solid  ceder/rosewood/cutaway/ ประมาณ G3030 ไม่ติดภาคไฟฟ้า สักตัว จะมีวาสนามั้ยนะ

เชียร์ให้ได้อย่างที่ต้องการครับ
Veelah Vee101CE

Walden Guitar

• member
ดีใจที่ชอบครับคุณ towbie
กล่อง Jumbo ถ้าได้เรื่องเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับ

All solid cedar/rosewood/cutaway ตอนนี้มีแต่มีพรีแอมป์ครับ ถ้าไม่งั้นลองรุ่น G3030CE สิครับ
พรีแอมป์อยู่ในซาวด์โฮล ไม่ต้องเจาะข้างกีตาร์ครับ

sirarm

• member
ร้านธีระมีที่เซนทรันบางนาใช่ไหมครับ

G570CE กับ D550CE มีของเข้าที่นั่นวันไหนครับ

pigy

• member
ขออภัยค่ะ วันนี้ยุ่งทั้งวันเลยค่ะ เด๋วพรุ่งนี้โทรไปนะคะ อย่าเพิ่งเอาไปให้ใครนะคะ (tweed case)

Preo

• member
G740ce กับ D710ce มีให้ลองไหมครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ได้ครับพี่ biot0107 เดี๋ยวถ้าได้คุยกันจะบอกพี่เขาให้ครับ 

biot0107

• member
ได้ครับพี่ biot0107 เดี๋ยวถ้าได้คุยกันจะบอกพี่เขาให้ครับ 

ขอบคุณ คุณF ครับ
Veelah Vee101CE

alice19th

• member
สวัสดีครับ ผม ขอสอบถาม หน่อยนะครับ ว่า ตอนนี้รุ่น D550 ( ที่ราคา 5280 บาท ) ยังมีอยู่ไหมครับ วันเสาร์นี้จะเข้าไปรับตัวน่ะครับ

เป็นไม้หน้า แบบไหน ก็ได้ครับ ( ขอเป็นรุ่นที่ ราคา 5280 ก็ โอเคแล้วครับ )

ขอบคุณครับ ^ ^

ปล. ถ้าเกิดมีของนี่สามารถจองได้ไหมครับ และมีเงื่อนไขใดบ้างครับ
Veelah V5 OM

• member
ที่ร้านไม่ได้มีสาขาที่เซ็นทรัลบางนาครับ
ตอนนี้สาขาในห้างจะมีที่เซ็นทรัลพระราม 9 ชั้น 4 ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
D550CE G570CE ตอนนี้ของหมดครับ แต่น่าจะเข้าวันศุกร์หรือเสาร์นี้ครับ

ครับคุณ pigy กล่องยังมีเหลือครับ

G740CE และ D710CE มีเข้ามาวันศุกร์หรือเสาร์นี้หลายตัวครับ
คงจะมีให้ลองเล่น ถ้าพี่เข้ามา 2-3 อาทิตย์แรกครับ

งบ ห้าพันสองร้อยแปดสิบบาท ถ้าเป็นทรง D มี 3 รุ่นครับ
D550 CD550 ไม้หน้าเป็น Solid Spruce
ส่วน D570 ไม้หน้าเป็น Solid Cedar ครับ
การจอง จะมีค่ามัดจำ 3000 บาทครับ
แต่ของ 3 รุ่นนี้มีพอสมควรครับ ถ้าพี่แวะมาเสาร์อาทิตย์นี้ได้ น่าจะมีกีตาร์อยู่ครับ ไม่ต้องจองก็ได้ครับ
ที่อาจจะต้องจอง จะเป็นพวกกีตาร์ All Solid และรุ่น Madera ครับ

AGKALUK

• member
อยากทราบว่าตอนนี้ ราคา D2040  ที่ร้านซินฮง อุดร อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีไม่ได้ทำงานอยู่ที่อำเภอเมือง
อีกอย่างคุณต๋องพอจะมีเบอร์ติดต่อได้มั๊ยครับ ผมอยากโทรไปคุยเรื่องรายละเอียด

maggot722

• member
G3000 ยังจองได้ไหมครับ แล้วจะได้รับของเมื่อไรครับ

UkU Lanla

• member
ตอนนี้มีกล่อง Hardcase Crossrock อะไรเหลืออยู่บ้างคะพี่ต๋อง เผื่อถ้าล็อตนี้เคสโฟมไม่เข้า จะได้ไปซื้อ ว่าแต่ใส่ Art&Lutherie Folk ได้มัยพี่

• member
D2040 เข้าใจว่าทางซินฮงยังไม่มีวางจำหน่ายครับ
ถ้าเป็นรุ่น All Solid ยังไม่มีดีลเลอร์รายใด สั่งเข้าไปจำหน่ายครับ
เบอร์ของซินฮง 042-221-418 ครับ
D2040 รู้สึกว่าจะเหลือตัวนึงที่มิวสิคซิตี้ครับ
ถ้าคุณ AGKALUK สนใจรุ่นนี้ จะมาอีกครั้งเดือนกรกฏาคมครับ

G3000 สามารถจองได้ครับ จะมีเข้ามา 10 ตัวเดือนกรกฏาคมครับ ตอนนี้มีพี่ๆจองแล้ว 3 คนครับ
ถ้ามีพี่ๆสนใจหลายคน เดี๋ยวจะพยายามติดต่อเขา ให้ส่งให้เราเพิ่มครับ
เพราะล๊อตเดือนกรกฏาเป็นล๊อตสุดท้ายแล้วที่จะได้ราคาพิเศษครับ

กล่อง Crossrock ยังมีเหลือครับ เคสโฟม Tric เดี๋ยวภายในวันพุธ ผมจะเข้าไปสต๊อกใหญ่ แล้วจะเช็คว่ามีเข้ามาชัวร์ๆหรือเปล่า แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ
กล่องทรง D ใส่ทรง folk ค่อนข้างหลวมครับ ไม่แนะนำ
แต่เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว เห็นกล่องบางอย่างแว้บๆในสต๊อกใหญ่ อาจจะใช้ได้ครับ ถ้าไม่มีกล่อง Tric เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบนะครับ

UkU Lanla

• member
D2040 เข้าใจว่าทางซินฮงยังไม่มีวางจำหน่ายครับ
ถ้าเป็นรุ่น All Solid ยังไม่มีดีลเลอร์รายใด สั่งเข้าไปจำหน่ายครับ
เบอร์ของซินฮง 042-221-418 ครับ
D2040 รู้สึกว่าจะเหลือตัวนึงที่มิวสิคซิตี้ครับ
ถ้าคุณ AGKALUK สนใจรุ่นนี้ จะมาอีกครั้งเดือนกรกฏาคมครับ

G3000 สามารถจองได้ครับ จะมีเข้ามา 10 ตัวเดือนกรกฏาคมครับ ตอนนี้มีพี่ๆจองแล้ว 3 คนครับ
ถ้ามีพี่ๆสนใจหลายคน เดี๋ยวจะพยายามติดต่อเขา ให้ส่งให้เราเพิ่มครับ
เพราะล๊อตเดือนกรกฏาเป็นล๊อตสุดท้ายแล้วที่จะได้ราคาพิเศษครับ

กล่อง Crossrock ยังมีเหลือครับ เคสโฟม Tric เดี๋ยวภายในวันพุธ ผมจะเข้าไปสต๊อกใหญ่ แล้วจะเช็คว่ามีเข้ามาชัวร์ๆหรือเปล่า แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ
กล่องทรง D ใส่ทรง folk ค่อนข้างหลวมครับ ไม่แนะนำ
แต่เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว เห็นกล่องบางอย่างแว้บๆในสต๊อกใหญ่ อาจจะใช้ได้ครับ ถ้าไม่มีกล่อง Tric เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ขอบคุณคะพี่

kmtc

• member
รบกวนน้า walden ครับ กล่องใส่ ukulele concert ที่ music city มีทั้งสามแบบเลยไหมครับ
ผมสนใจสีขาว กับ น้ำตาล ครับ ว่าจะเข้าไปสอย

MyGuitars

• member
พี่ myguitars ครับไว้ถ้าของล๊อตนี้พี่ต๋องแจ้งกำหนดวางขายชัดเจนเมื่อไหร่ ผมจะติด g3000 ไปให้ลองที่มิวสิคซิตี้ก็ได้ครับ  เพิ่มกิเลสการรอ ^^เพราะผมอยากไปลองตัว g730  g630ce cg4070cert(ตัวนี้ไม่รู้จะได้เห็นรึเปล่าเห็นมีคนจองแล้ว)  ไว้นัดกันอีกทีครับ พี่ๆท่านอื่นที่ว้าวุ่นใจกะ g3000 เผื่อจะได้ลองด้วยครับ  ขออย่าโมโหเอากีต้าร์ผมไปหวดกะแกรนด์เปียโนที่ร้านก็พอครับ

g3000/g2070 แนะนำว่าน่าเก็บคู่นี้เลยครับหากไม่ได้เน้นไฟฟ้า  all solid สองเสปคสองเสียงพร้อมกล่องในราคารวมกัน 30k ยังมีทอน 2,400 ก่อนจะไม้ได้ราคาโปรโมชั่น เพราะได้เบสที่ค่อนข้างแข็งแรงทีเดียวกับทรง ga หน้าเต็ม

และถ้าอยากลองฟังการปรับเปลี่ยน tusq saddle,bridge pin ใน g570 อีกตัว ว่าชัวร์หรือมั่วนิ่มค่อยว่ากันอีกทีครับ เพราะติดไปได้แค่ตัวเดียว  อิอิ

ว่าจะหยุดๆ พี่ต๋องชอบมีของดีแปลกๆใหม่ๆมาล่อใจเสมอ^^  

ขอบคุณครับคุณ F-Bracing ช่วยทำClip Finger Style กะ Picking ใส่ในกระทู้นี้ก็ได้ครับ
คูณF-Bracing จะเข้าวันเวลาไหนครับ ช่วงวันหยุดนะครับ ผมจะได้ไปช่วงนั้นได้
ขอบคุณครับ