Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713706 ครั้ง)

ฺBank~Ripa

• member
ผมเอาเป็น Seagull Entourage แบบไม่มีไฟฟ้า
นะครับ แล้วมันมีกระเป๋าใส่แถมอะไรแบบนี้มั้ยครับ หรือต้องซื้อแยก
ถ้าหากจะให้ส่งมาทางสงขลา ไม่ทราบว่าจะติดต่อยังไงครับ
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย

Walden Guitar

• member
Presentation ไม่มีกล่องครับ ถ้าจะรอ tric case ก็อีกประมาณ 3 อาทิตย์ครับ
แต่ถ้าเป็น Collection มาพร้อมกล่อง Tric case เลยครับ

ที่ขอนแก่น ดีลเลอร์คือร้านมาราธอนครับ

กีตาร์น่าจะออกของได้คืนวันพุธหรืออย่างช้าคืนวันพฤหัสครับ
น่าจะนำมาวางโชว์ที่ร้านได้เช้าวันศุกร์ที่ 27 ครับ
ยังไง จะคอนเฟริมแน่นอนอีกครั้งภายในวันอังคารครับ

Seagull Entourage ไม่ได้มีกระเป๋ามาครับ มากับกล่องกระดาษ
ถ้าส่งตัวเดียว ไม่แนะนำให้ส่งเลยครับ
ยกเว้นจะซื้อกระเป๋า Hard case ใส่ส่งไปด้วย
ยังไงรบกวนโทรมาคุยกันก่อนนะครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
bridge pin ผมสั่งเพิ่มทั้งแบบ martin และ taylor ละครับไม่ต้องรบกวนเฮียวัดให้แล้วครับ  ^^

towbie

• member
CS640CEB ของเข้าเมื่อไหร่ครับ แล้วมากี่ตัวครับ

• member
CS640CEB ของน่าจะเข้าวันศุกร์ครับ มีเข้ามา 4 ตัวครับ

pronoda

• member
ในงบไม่เกินหนึ่งหมืิน มีตัวไหนที่เป็นโปร่งไฟฟ้าแนะนำและพร้อมที่จะสั่งได้เลยมั้ยครับ

อยู่เชียงใหม่ครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

• member
งบไม่เกินหมื่น มีหลายรุ่นเลยครับ
D550CE O550CE CS550CE G630CE G740CE

ส่วน D710CE G700CE เกินหมื่นมาแค่สองร้อยสี่สิบบาทครับ

ส่วนเรื่องการสั่งซื้อ สามารถติดต่อดีลเลอร์ในภาพ หน้าที่แล้วได้เลยครับ
หรือจะโทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ ที่ 02-226-1771 ครับ

mamai

• member
งบไม่เกินหมื่น มีหลายรุ่นเลยครับ
D550CE O550CE CS550CE G630CE G740CE

ส่วน D710CE G700CE เกินหมื่นมาแค่สองร้อยสี่สิบบาทครับ

ส่วนเรื่องการสั่งซื้อ สามารถติดต่อดีลเลอร์ในภาพ หน้าที่แล้วได้เลยครับ
หรือจะโทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ ที่ 02-226-1771 ครับ

รุ่นไหนที่มีรูปทรงใหญที่สุดครับและทรงที่ขอบเว้าด้วยอ่ะครับ
และวิธีการสั่งซื้อด้วยครับ ขอบคุณครับ

joeholiday

• member
G3030CEQ ที่จะเข้าวันศุกร์นี้ พรีแอมพ์ ยังเป็น fishman เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

Vee m bank

• member
G3030CEQ ที่จะเข้าวันศุกร์นี้ พรีแอมพ์ ยังเป็น fishman เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
ตอบแทนครับ ปรีแอมป EQ: Fishman Prefix Pro

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
รอบนี้จองตั๋วไว้เลยไม่ต้องเอามุ้งไปกางรอแล้ว ^^  แต่ยังไงจะรีบไปครับถ้าของเข้าวันไหน  อยากลองรุ่นอื่นๆด้วยเหมือนกันครับ

joeholiday

• member
ขอบคุณครับ คุณ weerachart

• member
ทรงที่ใหญ่และเว้าคงเป็น Dreadnought ครับ รุ่น D710CE D550CE CD550CE ครับ
เรื่องการสั่งซื้อ รบกวนโทรมาคุยกันก่อนครับ

พรีแอมป์ใน G3030CEQ เป็น Fishman Prefix PRO ดังที่คุณ Weerachart กรุณาตอบด้านบนครับ

ยินดีครับ คุณ F  ^^

cescpalo

• member
Nut & Saddle

คงไม่มีใครปฏิเสธว่า Graphtech คือผู้ผลิต Nut และ Saddle แบบ Synthetic ที่ดีที่สุดในโลก
Nut และ Saddle ของ Graphtech มีอยู่ในกีตาร์ระดับชั้นนำ หลากหลายยี่ห้อ ราคาต่อชิ้นก็หลายร้อยบาท
แม้ต้นทุนจะสูงขึ้น แต่เพื่อเสียงที่ดีขึ้น กีตาร์ Walden รุ่น Solid Top ทุกตัวจึงใส่ Nut และ Saddle ของ Graphtech รุ่น Fossalite

Fossalite เป็นการพัฒนาร่วมกันระหว่าง Walden กับ Graphtech เพื่อสร้าง Nut และ Saddle ที่เหมาะที่สุดสำหรับกีตาร์ของ Walden โดยเฉพาะ

[/quote

ชุดนี้มีขายไหมคับ และส่งต่างจังหวัดได้ไหม คับ
พอดีพึ่งไปรับตัว T550 มาจาก music sity พระราม 9 พนักงานที่ร้านตอนรับให้คำแนะนำดีมาก บริการดีมากคับ
คือว่าผมจะปรับ Action เอง เลยอยากได้ spare ไว้  เผื่อฝน Saddle ลงแล้วเปค คับ
 T550 เขามือดีมากคับ เสียงใช้ได้เลย ของดีจริงๆ

หมอก

• member
น้าฉัตรชัยครับ
รบกวนสอบถามหน่อยว่า G3000 ใส่ Fishman Ellipse VT มันติดได้เลยหรือต้องคว้านกีต้าร์ครับ คือไม่อยากทำอะไรก็กีต้าร์มาก ไม่แน่ใจว่าตัวนี้ถ้าไปติดแล้วมันจะติด bracing ไหม (ตัว ellipse นี้มี slot 2 แบบ คือ narrow กับ wide ไม่แน่ใจว่าใช้ตัวไหน)จะได้เลือก PU ถูกอ่ะคับ ขอบคุณครับ ^^

maduza555

• member
CD640HS Limited Edition ต่างกับ D550 ยังไงอะครับ

สเปคคล้ายกันมาก แล้วมีของไหมครับ ผมอยู่ใกล้เซ็นทรัลพระราม9

ES-335

• member
d710ce ที่ musiccity ยังพอมีเหลือไหมครับ เหลือกี่ตัว ขอบคุณครับ   ;D

biot0107

• member
กีตาร์คลาสสิกรุ่น P5 (ไซส์ 1/2) มีถุงใส่ขนาดพอดีกับตัวกีตาร์รึเปล่าครับ เเล้วที่ music city ยังมีเหลือหลายตัวรึเปล่าครับ
Veelah Vee101CE

• member
Nut และ Saddle น่าจะมาเดือนหน้าครับ สั่งเขาไปแล้วครับ

Fishman Ellipse ต้องขอเวลาศึกษาหน่อยนะครับ
คือทางร้านไม่ได้จำหน่าย Fishman น่ะครับ
ทางเราเป็นตัวแทนจำหน่ายของ LR Baggs, AER, Dean Markley และก็มี B-Band T35 ที่จะมาเดือนหน้าครับ

CD640HS สเปคไม้คล้ายกับ D550 ครับ
ต่างกันที่รายละเอียด ลูกบิด Binding, Rosette และสี กับการเคลือบครับ
เป็นรุ่น Limited Edition สำหรับคนชอบกีตาร์ที่สีต่างออกไปครับ ก็สวยอีกแบบครับ

D710CE ตอนนี้หมดครับ แต่ของน่าจะเข้าวันศุกร์นี้ครับ

กีตาร์ Classic ไซส์เล็ก CN570-P5 ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้หมดครับ ของน่าจะเข้าวันศุกร์นี้เช่นกันครับ
กีตาร์มาพร้อมกับกระเป๋าขนาดพอดีตัวครับ

T550 ได้รับการยืนยันจาก Walden แล้วครับว่ามี Glass Fiber Rails ขนานไปกับ Truss Rod ครับ
เขาให้ข้อมูลว่ากีตาร์ Solid Top ทุกตัวใช้กรรมวิธีเสริมคอ ด้วยระบบนี้ทั้งหมดครับ

• member
น้ายินยอมครับ

วันนี้ไม่ทราบว่าน้าได้มาที่มิวสิคซิตี้หรือเปล่าครับ
ผมเข้าไปตอนก่อนปิดร้าน ปรากฏว่าเพิ่งรู้ว่าน้องลืมนำกีตาร์ Presentation กับ Collection ที่เตรียมไว้ที่ร้านธีระไปที่มิวสิคซิตี้
ฝากให้เขาเอาไปเมื่อเช้า แต่เขาดันลืม
ต้องขอโทษน้าด้วยนะครับ ถ้าเขาไปแล้วไม่ได้ลองรุ่นข้างต้น แต่เข้าใจว่าในห้องลองน่าจะมี Presentation อยู่ตัวนึง ไม่รู้น้าจะได้ลองหรือเปล่าครับ