Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากจะได้กีต้าตัวนึงมาเป็นเพื่ี่อน อายุล่อไป22จะยังทันไหมครับ แล้วแนะนำยี่ห้อ  (อ่าน 10814 ครั้ง)

pakorn10

• member
ผมฟังไปมาก็เกิดหลงเสน่งกีต้าโปร่งเข้า อยากรู้ว่าตอนนี้มีกีต้ายีห้อไหนที่น่าเล่นบ้างครับ รุ่นไหนด้วยจะขอบคุณมาก ผมเห็นที่ร้านขายบี่ห้อเยอะมากๆๆ
เลือกไม่ถูกเลย T^T งบ5000-7000ยืดหยุ่นได้ แล้วคือเรื่องนึงคือจะไปหาซ์้อแถวไหนได้บ้างครับ แต่ผมยังเล่นไม่เป็นเลยนะครับ แต่เคยเล่นviolin มาไม่น่าเกี่ยว

รบกวนผู้ที่รู็ชี้แจ้งชี้แนะผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ หวังจะได้เป็นครอบครัวเดียวกันครับ  :D

artism

• member
    • Artism Facebook
ผมอายุเท่ากันครับ เพิ่งหัดเล่นไม่นาน คว้า Veelah v1 cde ราคา 5800 และตอนนี้กำลังหา Dolce Ts 1e Rosewood ราคาสูงมาหน่อย 8500
ผมว่าขึ้นอยุ่กับรูปร่างที่กีต้าร์ที่ชอบ สเปคต่างๆ เช่น ไม้อะไร หรือจะเอาแบบมี pick up มั้ย เป็นต้น
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ผมเล่นแบบงูๆปลาๆตอนมัธยม3 แล้วก็เลิกเล่นไป กลับมาหัดใหม่ตอนอายุ 34 ครับ ค้นพบว่าความสุขของผมไม่ได้อยู่ที่เล่นได้ดี แต่อยู่ที่
 " ได้เล่น " ครับ ไม่สายเกินเริ่มหรอกครับ ไม่แน่เล่นไปเล่นมา อาจค้นพบว่า มันใช่ ก็ได้ครับ

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
ทันแน่นอนครับ จงสนุกมีความสุขไปกับกีตาร์ และบทเพลงที่เราได้เล่นครับ  ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
พอใด้เล่นแล้วจะรู้ว่าอายุเป็นเพียงตัวเลขครับ  แค่มีความสุขกับการใด้จับก็คุ้มแล้วครับ
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมเล่นแบบงูๆปลาๆตอนมัธยม3 แล้วก็เลิกเล่นไป กลับมาหัดใหม่ตอนอายุ 34 ครับ ค้นพบว่าความสุขของผมไม่ได้อยู่ที่เล่นได้ดี แต่อยู่ที่
 " ได้เล่น " ครับ ไม่สายเกินเริ่มหรอกครับ ไม่แน่เล่นไปเล่นมา อาจค้นพบว่า มันใช่ ก็ได้ครับ

เหมือนน้าวินครับ เลิกเล่นไปตั้งแต่ ป.ตรี ปี3-4 เพราะเรียนหนัก ตั้งแต่ทำงานก็แทบจะไม่ได้จับเล่นจริงจัง จนห้าหกปีเลิกจับครับ จนเพิ่งกลับมาเล่นใหม่เมื่อสองปีที่ผ่านมาครับ (คำนวนอายุผมเอาเองนะ 555) และความรู้สึกเหมือนน้าวินครับ ไม่ได้รู้สึกดีที่เล่นดี แต่มีความสุขทุกครั้งที่ได้จับได้ยินเสียงที่ดังมาจากมือเราสองมือครับ

พอใด้เล่นแล้วจะรู้ว่าอายุเป็นเพียงตัวเลขครับ  แค่มีความสุขกับการใด้จับก็คุ้มแล้วครับ

น้าหนุ่มผมว่าจะเลิกนับอายุตอน 30 แหละหละครับ อิอิ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

น้าหนุ่มผมว่าจะเลิกนับอายุตอน 30 แหละหละครับ อิอิ

น้าวินนี่เลิกนับช้าไป ใครถามอายุผมบอก 18 ตลอด อิ อิ อิ   ;D ;D ;D
noomxman

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ผมก็เล่นตั้งแต่สมัยมัธยมสาม พอจากนั้น ก็ไม่ได้เท่าไรครับ ตอนนี้ 22 แล้วเหมือนกันครับ เพิ่งจะมาเอาจริงเอาจังครับ อิอิ

guitarhaha

• member
แค่ได้เล่นมันก็มีความสุขแล้วครับ ดีกว่าตามเพื่อนไปเข้าบ่อน กินเหล้า เสพยา เที่ยวหญิง
สุดท้ายเสียทั้งเงิน เวลา สุขภาพ

artism

• member
    • Artism Facebook
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เล่นงั้นๆ แต่มีวคามสุขเป็นพอครับ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

pakorn10

• member
โห ดีใจจังครับ มีเพื่อนๆพี่ๆรุ่นเดียวกันด้วย  ;D
เมื่อคืนนั่งอ่านข้อมูลกีต้าเพลิน taylor นี่เริ่มเล่นควรไปยุ่งยังครับ รึว่าเอาเป็นveelahไปก่อน
แล้วถ้าจะเล่นtaylorเล่นรุ่นไหนดีครับ  :D

Vintage Girl

• member
มงูวว

tkromeo

• member
กีต้าร์โปร่ง Fender CD-60
ของใหม่มือ1
เสนอขาย 6900 บาท.......ฟรี........อุปกรณ์ครบ(เคส+ ที่ขันคอ)
พร้อมกล่อง hard case fender แท้100% สินค้าใหม่มือ 1

กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Fender CD-60CE
ของใหม่มือ1
เสนอขาย 8900 บาท.......ฟรี........อุปกรณ์ครบ(เคส+ ที่ขันคอ)
พร้อมกล่อง hard case fender แท้100% สินค้าใหม่มือ 1

สนใจติดต่อ

ติดต่อ [email protected]หรือ 089-105-0883

Fender CD60 Acoustic Guitar in store demo - Tony Farinha @ Nevada Music UK

pakorn10

• member
반말송

กีต้าที่ผู้ชายเล่นนี่รุ่นไหนของtaylorหรอครับ ผมหาไม่เจอเลยครับ :)

nhoy

• member
ผมฟังไปมาก็เกิดหลงเสน่งกีต้าโปร่งเข้า อยากรู้ว่าตอนนี้มีกีต้ายีห้อไหนที่น่าเล่นบ้างครับ รุ่นไหนด้วยจะขอบคุณมาก ผมเห็นที่ร้านขายบี่ห้อเยอะมากๆๆ
เลือกไม่ถูกเลย T^T งบ5000-7000ยืดหยุ่นได้ แล้วคือเรื่องนึงคือจะไปหาซ์้อแถวไหนได้บ้างครับ แต่ผมยังเล่นไม่เป็นเลยนะครับ แต่เคยเล่นviolin มาไม่น่าเกี่ยว

รบกวนผู้ที่รู็ชี้แจ้งชี้แนะผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ หวังจะได้เป็นครอบครัวเดียวกันครับ  :D
ผมเองเล่นกีต้าร์มาตั้งแต่อยู่ ม.ปลาย (สมัยนั้นเป็น ม.ศ.) จนกระทั่งปัจจุบันอายุหกสิบแล้วก็ยังหลงเสน่ห์กีต้าร์โปร่งและยังต้องเล่นอยู่เลยครับ
สำหรับงบดังกล่าวผมเองชอบ Veelah แต่ก็มีอีกหลายๆ แบรนด์ที่น่าสนใจด้วยเช่นกันครับ

pakorn10

• member
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนเลยครับ อ้างข้อความไม่เป็นต้องขอโทษด้วยครับ :)

ว่าแต่Veelah V1d Dceกับ taylor Bigbaby เนี่ยตัวไหนดีกว่าครับ

แล้วหาซ์ื้อที่ไหนดีผมกลัวโดนหลอกมากเลย หวังจะเป็นพี่น้องกับคนในบอร์ดเร็วๆนะครับ อิอิ
ผมชื่อเซ็นนะครับ ขอฝากตัวด้วยครับ :))

wawar

• บุคคลทั่วไป
ถามว่าจะเล่นอีกกี่ปี

เวลาที่เหลือจะทุ่มเทได้มากแค่ไหนดีกว่าครับ

pakorn10

• member
กะซื้อมาไม่ขายล่ะครับ เพราะกะเก็บไว้เล่นเรื่อยๆ ยาวๆ
ทุ่มเทได้แค่ไหนเวลาว่างผมก็คงต้องหยิบมาเล่นแน่ๆ ;D

PengBegin

• member
พอได้อ่านแบบนี้แล้วมีแรงขึ้นเยอะเลยครับ
เป็นคนนึงที่หัดเล่นอยู่ ช่วงอายุ14-16ได้เล่นแต่เลิกไปช่วงนั้นเล่นกีตาร์ไฟฟ้า ซื้อ Samick มาตัวละ2000บาท
เล่นกับเพื่อนให้เพื่อนสอนความรู้เพียบ พอเลิกเล่นได้3-5ปีก็กลับมาเล่นใหม่เหมือน Reset ตัวเองใหม่เลย
เป็นกำลังใจให้ครับ ความพยายามความตั้งใจสำคัญมาก สู้ๆครับ

pakorn10

• member
ครับๆ ผมยังงงวิธีเกาอยู่เลย 555 ตีคอดเป็นอย่างเดียวตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปศึกษาที่ไหนดี TT