Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: saddle 2 ชิ้นของ takamine หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ  (อ่าน 1107 ครั้ง)

Swell Season

• member
ผมถามที่นครหลวง มีแต่เป็นแบบกระดูกหนะึครับ อยากได้แบบพลาสติก ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขาย หรือ มีช่างรับทำไหมครับ
หรือ ต้่องตัดเอาเอง(ใช้อะไรตัดหรอครับ)

ขอบคุณครับบ

Ods16339

• member
Re: saddle 2 ชิ้นของ takamine หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 23:18:31 »
ถ้ารุ่นsaddle2ชิ้นน่าจะเป็นรุ่นที่ทำในญี่ปุ่น
saddleที่ติดมาน่าจะเป็นboneครับ  เคยใช้รุ่นn10
เสียงsaddleที่เป็นboneน่าจะดีกว่าพลาสติค
แต่ถ้าอยากได้พลาสติค  ซื้อแบบอันใหญ่ๆมาแล้วใช้เลื่อยฉลุตัด
แล้วใช้กระดาษทรายแต่งตามขนาดเดิมครับ