Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ เรื่องเอากีตาร์ไปให้ช่างปรับแต่ง  (อ่าน 1822 ครั้ง)

แมวคลั่ง

• member
จากกระทู้ รายชื่อ ช่างซ่อมและปรับแต่งกีตาร์ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?action=printpage;topic=224.0
แต่ดูแล้วตาลายเลย หลายเจ้ามาก สรุปว่า เลือกช่างคนไหนดีครับ - -"
(เอาที่ไม่ค่อยดุ และปราณีกับมือใหม่ ด้วยครับ 5555 )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. บ้านอยู่จรัญ 35 ตอนแรกว่าจะไปช่างโจน แต่อ่านรีวิวแล้ว เขาถนัดทางด้านไฟฟ้า
แล้วก็รอคิวยาวมาก เลยตัดสินใจลองดูตัวเลือกอื่นดีกว่า

Bird-Warabeez

• member
ผมแนะนำช่างนิดนะครับผม ผมไปทำมาแล้ว แกคุยดีทำงานดี แล้วแฟร์มากครับ แกต้องตั้งสายของผมแล้วแกบิดสายขาด แกใส่ให้ฟรีเลยครับ

ที่ music collection มันบิดจนสายเพื่อนผมขาดมันใส่ให้เสร็จเรียบร้อยแล้วคิดราคาสายเวอร์มาก

nhoy

• member
ช่างนิด เป็นคนที่มีอัธยาศัยดีมากครับ มากด้วยประสบการณ์และฝีมือก็เยี่ยมมากด้วยครับ

s0l0m0n

• member
music collection สาขาไหนครับ ก็ complain ไปเลย
พวกนี้ต้องโดนครับ ทำเสียชื่อเสียง? แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ชอบ พนักงานที่ Paragon เพื่อนบอกให้ไปที่ Siam Discovery แทน

Strikerz_03

• member
    • http://www.youtube.com/user/strikerz03
แล้วช่างมดหล่ะครับ เป็นไง

TOM1869

• member
ฝีมือเยียมครับ..ช่างมด..ช่างนิด..ดีทั้งคู่..
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำครับ เรื่องเอากีตาร์ไปให้ช่ū
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 21:11:52 »
ฝีมือเยียมครับ..ช่างมด..ช่างนิด..ดีทั้งคู่..
ตามที่น้าทอมกล่าวไว้เลยครับ
ทั้งช่างนิด และช่างมด อัธยาศัยดี มีประสบการณ์ และฝีมือดีทั้งคู่ครับ

แมวคลั่ง

• member
ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ ;D

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
ผมเพิ่งออกจากช็อปของช่างมดมาเดี๋ยวนี้เอง เอา D28 ตัวใหม่ไปตั้งแอคชั่น ช่างเขาทำละเอียดมากวัดระยะให้ทุกสายทุกเสกลเลย

razen

• member
แนะนำอีกทางเลือกครับ ช่างศักดิ์ประตูน้ำ ผมไปปรับ action + เปลี่ยนสายใหม่(ทำความสะอาด Fret ให้ด้วย) 400 บาทครับ แกอัธยาศัยดีให้ลองจนกว่าจะพอใจเลยแถมมีแนะนำอะไรดีๆหลายอย่างครับ

ส่วน Music Collection พนักงานหลายสาขาแย่มาก ผมประทับใจอยู่สาขาเดียว Esplanade ถ้าจะไป Music Collection แนะนำสาขานี้ครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
แนะนำช่างมดอีกเสียงครับ  ใส่ใจ  ละเอียดดี