Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามที่ตั้งสายแบบหนีบของ Ibanez PU10 ครับ  (อ่าน 906 ครั้ง)

เอก

• member
    • MrEakachai
มีใครใช้ตัวนี้บ้างครับ Ibanez PU10 อยากถามว่ามันแม่นในการตั้งสายไหมอะครับ
กำลังจะเก็บเงินซื้อมือหนึ่งอยู่อะครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

The look

• member
Re: ขอสอบถามที่ตั้งสายแบบหนีบของ Ibanez PU10 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 16:04:13 »
สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ

Peavey

• member
Re: ขอสอบถามที่ตั้งสายแบบหนีบของ Ibanez PU10 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 16:36:03 »
แม่นครับ เครื่องตั้งสาย จะถูกจะแพง ก็ตั้งได้เหมือนกัน
ผมมี Cherub แบบหนีบ350 บาท ตั้งได้แค่ Eกับ Eb  ก็ตั้งได้แม่นอยู่ครับ

ส่วนเรื่องราคา น่าจะอยู่ที่ ความคงทน กับ ความไวในการจูนและก็ความสวยงามครับ

ถ้าให้แนะนำ ก็เป็นยี่ห้อ Snark ครับ จูนไวดีครับ และให้สีสันสวยงาม

เอก

• member
    • MrEakachai
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 21:17:10 »
แม่นครับ เครื่องตั้งสาย จะถูกจะแพง ก็ตั้งได้เหมือนกัน
ผมมี Cherub แบบหนีบ350 บาท ตั้งได้แค่ Eกับ Eb  ก็ตั้งได้แม่นอยู่ครับ

ส่วนเรื่องราคา น่าจะอยู่ที่ ความคงทน กับ ความไวในการจูนและก็ความสวยงามครับ

ถ้าให้แนะนำ ก็เป็นยี่ห้อ Snark ครับ จูนไวดีครับ และให้สีสันสวยงาม

น่าสนนะครับตัวนีั้ ^^