Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone  (อ่าน 45365 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:03:22 »

ว่างๆ เราไปออาทริป ด้วยกันกับน้องสาวพี่กบดีไม๊ครับ พี่เขย 555

แบบนั้น อ. ยุทธ กะสมอย คงอยากตามไปด้วย 5555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: พี่ๆคิดยังไงกับเสียงของโปร่ง Epiphone
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:07:09 »

ว่างๆ เราไปออาทริป ด้วยกันกับน้องสาวพี่กบดีไม๊ครับ พี่เขย 555

แบบนั้น อ. ยุทธ กะสมอย คงอยากตามไปด้วย 5555555+

ไปกันเองในครอบครัวดีกว่าครับพี่เขย 555

nong

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:15:15 »
อ่านแล้วเครียด   เพราะผมกำลังจะรับ อิพิโฟนเข้าบ้านวันพรุ่งนี้เอง  เดี๋ยวรู้กันว่ามะรืนจะได้ประกาศขายไหม

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:59:30 »
อ่านแล้วเครียด   เพราะผมกำลังจะรับ อิพิโฟนเข้าบ้านวันพรุ่งนี้เอง  เดี๋ยวรู้กันว่ามะรืนจะได้ประกาศขายไหม

ว้ากกก ของมือ 2 ลด 40 % จากป้าย มาแล้วววววววววววววววววววววววววว   รอช้อนอยู่ครับ (แถมส้อมด้วยนะ ฮิฮิ)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:13:07 »
ส่วนตัวผมว่า  กีตาร์ ทุกตัว (ไม่ใช่แค่ทุกยี่ห้อ) มันก็มีส่วนดี และ ไม่ดี (คือ คนเล่นชอบหรือไม่ชอบ) กันทั้งนั้นนะครับ....

งานนี้คงบอกยาก.... ถ้าเล่นแล้วถูกใจ ใน style ที่คุณเป็น ก็เป็นกีตาร์ที่ดีที่สุดแล้วล่ะครับผม...

ผมเคยมีกีตาร์ตัวนึง ตอนเรียนม.ปลาย ยี่ห้อมีเหมือนไม่มี แต่มันเป็นกีตาร์ที่ถูกใจที่สุด เพราะเล่นแล้ว สาว ๆ จะมานั่งล้อมวงร้องเพลง

แล้วพวกหล่อนก็มักจะชมว่า "เล่นเพราะจังอ่ะค่ะ แต่ร้องห่วยนะคะ"  คิก คิก

Guitar@woodmusic

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:54:48 »
เสียงเหมือน เป็ดก๊าปๆ อาบน้ำในคลองอ่ะ ::)

nong

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 22:51:20 »

ว้ากกก ของมือ 2 ลด 40 % จากป้าย มาแล้วววววววววววววววววววววววววว   รอช้อนอยู่ครับ (แถมส้อมด้วยนะ ฮิฮิ)
ใจเย็นครับพี่ส้มจีน...ตัวนี้รับมาจากน้า Hemp อีกทีครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:33:35 »
ผมว่า กีต้าร์เพียงยี่ห้อเดียวจะทำมาให้ถูกใจคนเป็นล้านมันก็ไม่ได้หรอกครับ
อยากที่หลายคนทราบๆกัน
แบรนด์แตะละแบรนด์มันมีเอกเสียง เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง
สังเกตุมั้ยพวกเล่นฟิงเกอร์ อย่าง น้อง SUNGHA  ทำไมไม่ใช้ Gibson hummingbird เสียงมันไม่ดีหรอ ผมว่ามันก็ดีนะ บางคนอาจจะบอกไม่ดี
เหมือนเลือกใส่กางเกง บางคนบอก ใส่เสลคมันดูดีกว่า แต่บางคนบอกใส่ยีนส์เท่ห์กว่า ของแบบนี้มัน ลางเนื้อชอบลางยา อ่ะครับ

สำหรับคนที่ซื้ออิปิโฟน ผมว่าเขาชอบคงเสียงฟีลแบบ Gibson แหละ
บางคนเห็นศิลปินในดวงใจใช้ เลยซื้อมาดีดตามเพราะอยากได้ฟีลแบบนั้น มันก็ไม่ผิดอะไร
ก็เหมือนกับ มาตินของ จอน เมเยอร์ หลายคนบอกเสียงดี แต่ผมกลับไม่ชอบแฮะ จริงๆแล้วผมไม่ชอบเสียงมาตินเลยล่ะ

ถูกใจมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:34:26 »

ให้ตากล้องมืออ่อนไปด้วยอีกคนนะ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:15:19 »
ผมว่า กีต้าร์เพียงยี่ห้อเดียวจะทำมาให้ถูกใจคนเป็นล้านมันก็ไม่ได้หรอกครับ
อยากที่หลายคนทราบๆกัน
แบรนด์แตะละแบรนด์มันมีเอกเสียง เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง
สังเกตุมั้ยพวกเล่นฟิงเกอร์ อย่าง น้อง SUNGHA  ทำไมไม่ใช้ Gibson hummingbird เสียงมันไม่ดีหรอ ผมว่ามันก็ดีนะ บางคนอาจจะบอกไม่ดี
เหมือนเลือกใส่กางเกง บางคนบอก ใส่เสลคมันดูดีกว่า แต่บางคนบอกใส่ยีนส์เท่ห์กว่า ของแบบนี้มัน ลางเนื้อชอบลางยา อ่ะครับ

สำหรับคนที่ซื้ออิปิโฟน ผมว่าเขาชอบคงเสียงฟีลแบบ Gibson แหละ
บางคนเห็นศิลปินในดวงใจใช้ เลยซื้อมาดีดตามเพราะอยากได้ฟีลแบบนั้น มันก็ไม่ผิดอะไร
ก็เหมือนกับ มาตินของ จอน เมเยอร์ หลายคนบอกเสียงดี แต่ผมกลับไม่ชอบแฮะ จริงๆแล้วผมไม่ชอบเสียงมาตินเลยล่ะ

ถั่วต้วมเลย ผมเล่นคาราบาว แขกแม่มนั่งติทุกวัน แต่ปรับซาวด์อย่างเทพ มันด่ายี่ห้อ อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:54:03 »

ให้ตากล้องมืออ่อนไปด้วยอีกคนนะ

ผมก็อ่อนครับ น้า slashdot  มีพี่กบแข็งอยู่คนเดียวครับ แข็งโป๊ก ทั้งวันทั้งคืน ไม่รู้ล้มเลยครับ ^^

slashdot

• member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 13:19:27 »
พี่กบถึงวัยไวอะก้าแล้วเหรอเนี่ยยยยยย โอ้ววววว ไม่นะ

ผมก็อ่อนครับ น้า slashdot  มีพี่กบแข็งอยู่คนเดียวครับ แข็งโป๊ก ทั้งวันทั้งคืน ไม่รู้ล้มเลยครับ ^^

em4ik

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 14:47:13 »
ผมมาลงชื่ออยากไปเที่ยวสวีทหวานแหววกับน้องสาวพี่กบด้วยคนครับ.....  นะๆ ไหนๆก็เรียนรุ่นเดียวกัน 55555

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 15:19:26 »
ผมมาลงชื่ออยากไปเที่ยวสวีทหวานแหววกับน้องสาวพี่กบด้วยคนครับ.....  นะๆ ไหนๆก็เรียนรุ่นเดียวกัน 55555

นั่นมีคู่แข่งเพิ่ม T_T

• member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 15:30:40 »
ยังเล่นกันไม่เลิกอีกเหรอกะทู้นี้อะ 55555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

nong

• member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 20:36:37 »
เค้าคุยเรื่องไรกัน....ม่ายเข้าใจ  ตกลงน้ากบมีน้องสาวด้วยเหรอครับ  หรือว่าลูกสาว

somjean

• member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 21:54:33 »
อยากเห็นน้องสาวพี่กบจังครับ ... จะสวย ใส และงดงามสมคำรำรือจริงมั้ยครับ  ^ ^

• member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 22:09:21 »
เค้าคุยเรื่องไรกัน....ม่ายเข้าใจ  ตกลงน้ากบมีน้องสาวด้วยเหรอครับ  หรือว่าลูกสาว

555555+ ลูกสาวซะงั้น  ;D

• member
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 22:09:38 »
อยากเห็นน้องสาวพี่กบจังครับ ... จะสวย ใส และงดงามสมคำรำรือจริงมั้ยครับ  ^ ^

พี่ส้มจีนเคยเห็นแล้วครับ  ;D

putitti

• member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 16:15:16 »
เผอิญไปเจอกระทู้นี้

เออ epiphone กะ veelah นี่มันยังไงเนี่ย

แต่เห็นหลายๆคนบอกว่าดีนะครับ
พร่ำพร่ำ จำนรรจา