Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆคิดว่าในโลกนี้ กีต้าร์คลาสสิคกับกีต้าร์โปร่ง อันไหนมากกว่ากัน  (อ่าน 4995 ครั้ง)

redtopup

• member
เคยคิดกันบ้างมั้ยครับ  กีต้าร์ 2 แบบนี้ 
แบบไหนมีมากกว่ากัน   หมายความว่า แบบไหนมีจำนวนการผลิตมากกว่ากัน 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

joe neck solid

• member
ผมว่ากีต้าร์โปร่ง ชัวว์

tumtengu

• member

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ผมก็ว่าโปร่ง..........

wawar

• บุคคลทั่วไป

Tee+

• member
  • ถ้ารู้จักพอดี ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อยลง
โปร่งครับ เล่นได้หลายแนว หลายหลากแนวเพลง
 คลาสสิคคนชอบน่าจะสไตรคลาสสิค นิยมน้อยกว่า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
กีตาร์ไฟฟ้าครับ อ้าวไม่มีให้เลือก งั้นเลือกโปร่งแล้วกัน
:)

thezerot

• member
โปร่งอีกกหนึ่งเสียงครับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

Ghostl2

• member
โปร่ง ร้อย% ขนาดราชบุรี ยังมีบ้านโปร่งเลย เกี่ยวกันไมนี้

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
โปร่ง ร้อย% ขนาดราชบุรี ยังมีบ้านโปร่งเลย เกี่ยวกันไมนี้

5555555555+  ไม่เกี่ยวครับ.... แต่ผมก็เห็นด้วยครับ ผมว่า กีตาร์โปร่งมีมากกว่านะครับ  ^ ^

clapton_slow

• member
พิณ ครับ เเห๊ะๆ เกี่ยวไหม ผมว่า โปร่ง เเน่นอน ครับ ....
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
noomxman

virgoromance

• member
โปร่งสายเหล็ก ตลาดกว้างกว่า
ขณะที่ โปร่งสายเอ็น มีกลุ่มลูกค้าเฉพาะ แต่เป็นกลุ่มที่ชัดเจน
โดยสายการผลิด โปร่งสายเหล็กจึงมากกว่า
แต่อัตราส่วนมูลค่า+ราคา โดยเฉลี่ย โปร่งสายเอ็นอาจจะมากกว่า หรือแพงกว่า
จาริกรอบใจตน

cross

• member
โปร่งครับ  คนเล่นมากกว่า

คลาสสิก เทาที่ดู  เล่นกันน้อย

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

meteemaya

• member
คลาสสิกนี่ ชนกลุ่มน้อย

YoY

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"

SURACHART2554

• member
กีตาร์โปร่ง  คลาสิคในเมืองไทยคนเล่นน้อย  ผมใช้กีตาร์คลาสสิคเล่นเพลงสไตล์ปิกิ้งด้วยเล่นสบายมือดี

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
กีตาร์โปร่ง  คลาสิคในเมืองไทยคนเล่นน้อย  ผมใช้กีตาร์คลาสสิคเล่นเพลงสไตล์ปิกิ้งด้วยเล่นสบายมือดี
ผมก็พึ่งได้มา สายเอ็นคอเล็กได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ จะว่าโปร่งก็ใช่ คลาสสิคก็ใช่ มันเป็นกราเทยน่ะคร๊าบ
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

redtopup

• member
ผมก็พึ่งได้มา สายเอ็นคอเล็กได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ จะว่าโปร่งก็ใช่ คลาสสิคก็ใช่ มันเป็นกราเทยน่ะคร๊าบ

หน่อ บี่   รึเปล่าครับน้า 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Sanyen

• member
สวัสดีครับ ;)

คิดว่าโปร่งครับ แต่คลาดการว่าในอนาคตโปร่งจะลดลง
เนื่องจากพักหลังๆมีการรณรงค์ให้เลิกสูบบุหรี่ประกอบกับบุหรี่มีราคาที่แพงขึ้นจึงทำให้ประชากรอาจจะโปร่งน้อยลงครับ

*เลิกบุหรี่กันเถอะครับเพื่อลูกเพื่อหลานและคนข้างกายคุณ*
สนับสนุนโดย คนไทยเพื่อคนไทย :-*