Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Taylor 812 CE แก้ไขแล็กเกอร์ที่ลอกด้านข้างโดยช่างเอ๋ครับฝีมือเยี่ยมมากครับสุดๆๆๆ  (อ่าน 3580 ครั้ง)

saxcivil

• member
ช่างเอ๋ พระราม 2 แก้ไขแล็กเกอร์ที่ลอกด้านข้างTaylor 812 CE เสร็จแล้วครับ
ฝีมือสุดยอดมาก ปราณีตสุดๆ สวยงามเหมือนได้กีต้าร์ใหม่กลับบ้านเลยครับ
Taylor 812CE+Mark VI

saxcivil

• member
งง มากครับ ผมไม่สามารถแนบรูปได้มันขึ้นข้อความนี้ขึ้นมาครับ
ผมตรวจสอบไฟล์ของผม เป็นสกุล jpg ขนาดก็ไม่ใหญ่ประมาณ 50 KB
แต่พอแนบไฟล์มันฟ้องข้อความด้านล่างครับ
น้าๆ ท่านใดทราบวิธีแก้ไขโปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

เกิดข้อผิดพลาด!
โฟล์เดอร์ที่ใช้เก็บไฟล์แนบเต็ม โปรดลองด้วยไฟล์ที่เล็กกว่า หรือติดต่อ ผู้ดำเนินการ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

saxcivil

• member
ขอบคุณน้ายินยอมมากครับ
เดี๋ยวขอไปลองทำดูเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับน้า

ยินยอม

• member
ครับผม ได้ข่าวมาเหมือนกันว่างานสี-แลคเกอร์ ช่างเอ๋ เยี่ยมเลยครับ

TOM1869

• member
ถูกใจหรือเปล่า ทำไปกี่ตังครับ
Line id: 081-8718003

saxcivil

• member
ผมขอลงรูปให้น้าๆ ท่านที่มีปัญหาแบบผมไว้พิจารณาครับว่าเป็นเช่นไร
แต่ความเห็นผมนั้น การทำสี แล็กเกอร์ใหม่ต้องให้ช่างที่ฝีมือดีจริงๆ ทำให้นะครับ ยิ่งหากกีต้าร์มีราคาที่ค่อนข้างสูง
หากทำออกมาไม่ดีนี่มีเครียดได้เลยครับ
ต้องขอขอบคุณน้าทอมที่แนะนำช่างฝีมือยอดเยี่ยมมาให้นะครับ
ฝีมือเนี๊ยบมาก ปราณีต เรียบร้อยมากและไม่แพงเลยครับ
และที่สำคัญผมว่าเสียงกังวาลกว่าเดิมอีกครั้ง สุดยอดมาก
ผมทำตรงด้านข้างและด้านหลังใหม่ครับ ลองติชมจากรูปได้ครับ
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านมากครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ช่างเอ๋-ช่างต้อมฝีมือเยี่ยมจริงๆครับ   ;D ;D ;D
noomxman

ยินยอม

• member

jomyutshinjo

• member
ไว้กีต้าร์มีปัญหาจะไปใช้บริการบ้างครับ แต่ไม่อยากให้มีวันนะเลย

the kooks

• บุคคลทั่วไป
ช่างเอ๋ฝีมือเนี๊ยบมากครับ

nhoy

• member
"ช่างเอ๋" ทำได้สวยงามมากครับ ยินดีกับน้า saxcivil ด้วยนะครับ

saxcivil

• member
ขอขอบคุณน้า น้าnhoy น้าthe kooks น้าjomyutshinjo  น้ายินยอม น้าnoomxman
และโดยเฉพาะ น้าทอม เป็นอย่างมากที่แนะนำให้รู้จักกับช่างเอ๋ครับ
น้าทอมครับ ช่างเอ๋คิดค่าฝีมือแค่ 2 พันบาทเองครับ ไม่แพงและคุ้มค่ามากครับ
หากน้าๆ ท่านใดมีอาการเหมือน Taylor น้อยของผม
ผมขอแนะนำช่างเอ๋ พระราม 2 เลยครับ ฝีมือเนี๊ยบมากจริงๆ ครับ
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ

TOM1869

• member
ยินดีครับ  วันไหนจัดมิตติ้ง ใน กทม. หิ้วมาด้วยเด้อ
Line id: 081-8718003

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สวยงามมากครับ ยินดีกับผลงานช่างเอ๋ด้วยครับ เหมือนได้กีต้าร์ใหม่เลย ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

งานทำสีกีต้าร์ สำหรับช่างเอ๋  เป็นงาน เด็ก ๆ  หากเจอ กีต้าร์ ที่ช่างเอ๋ สร้าง  ทำด้วยมือช่างเอ๋ ช่างต้อม เอง

พวกกีต้าร์แบรนด์ดัง  ราคาแพง ....  ถอยไป นั่งมอง นั่งฟัง ตาปริบ ๆ ก็แล้วกัน

Finger Picking Style

thairosewood

• member

งานทำสีกีต้าร์ สำหรับช่างเอ๋  เป็นงาน เด็ก ๆ  หากเจอ กีต้าร์ ที่ช่างเอ๋ สร้าง  ทำด้วยมือช่างเอ๋ ช่างต้อม เอง

พวกกีต้าร์แบรนด์ดัง  ราคาแพง ....  ถอยไป นั่งมอง นั่งฟัง ตาปริบ ๆ ก็แล้วกัน

เห็นด้วยกับ น้า Kwang  ครับ ผมได้สัมผัสแล้ว
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

saxcivil

• member
ขอบคุณน้ากวาง น้าเด็ก ลป. น้า Montri มากเลยครับ
ผมได้มีโอกาสได้ลองเล่นกีต้าร์ที่ ช่างเอ๋สร้าง เสียงกังวาลดีมากเลยครับ Back/Side เป็นไม้ชิงชัน
และก็ทราบมาว่า น้ากวางก็ใช้บริการให้ช่างเอ๋ ให้ทำกีต้าร์ Custom อยู่หลายตัวเหมือนกันนะครับ
งานฝีมือช่างเอ๋เนี๊ยบและเสียงดีมากครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

Line Thai  (Series No. 1)

ฝีมือช่าง เอ๋ ครับ

Finger Picking Style

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
ขอถามเป็นความรู้ครับ
ทำไมมันลอกครับ หรือเป็นเพราะอากาศเมืองไทยครับ น้าใช้มานานยังครับ?

ยกตัวอย่างอีกตัว TAYLOR 312-CE

ขออนุญาตน้า jiraphat ใช้รูปที่ลงประกาศขายหน่อยนะครับ

ถ้าเคลือบแบบซาติน โอกาสเกิดมันน้อยกว่ามากใช่ไหมครับ
*-_-*