Untitled Document

Untitled Document
  • PETERSON SUKHUMVIT 26 (Blueridge / Lowden)
  • Acoustic Shop (จำหน่ายอุปกรณ์ที่ใช้กับกีตาร์​โปร่ง)
  • Lucky Music (Veelah Guitars / Marshall)
  • Vee Music (Saga / Lag / Mantic)
  • นครหลวงการดนตรี (Takamine / Ovation)

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี...ลงภาพ ให้สวยงาม ในเวบบอร์ด ( ต้องหาเวปฝากภาพ เจ๋งๆ ) มาดูกัน...  (อ่าน 21254 ครั้ง)

panya

• บุคคลทั่วไป
อับเดทวันที่ 13 กพ 2554

ประชาสัมพันธ์ เรื่อง การแนบไฟล์ภาพ เข้ากับกระทู้
....ทุกๆ 5-10 วัน ระบบจะมีการลบไฟล์แนบอัตโนมัติ
ซึ่งในกระทู้ของท่าน จะข้อความแจ้งว่า..
."[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]"
ดังนั้น ให้ท่านแนบไฟล์ภาพอีกครั้ง หรือ หากท่านไม่อยากต้องทำการแนบไฟล์ซ้ำอีกครั้ง
ขอแนะนำฝากรูปไว้กับเวบไซด์รับฝากรูป ตามคำแนะนำต่อไปนี้.....

1) เข้าไปที่ www.uppicweb.com เลือกไปที่เมนู "อับโหลดรูป"

2) คลิกที่ Browse... เพื่อหารูปนำรูปที่เราเตรียมไว้ (รูปไม่ควรเกิน 600x600pixel เพื่อให้โหลดได้เร็ว)

3) คลิกที่ Upload หลังจากนั้นจะพบโค๊ตรูปแบบต่างๆ ให้เลือกแบบ BB Code[Full image]
โดยการ Copy โค๊ต มาวางไว้ในกระทู้ที่ท่านจะตั้ง

เท่านี้ก็ได้รูปชัดๆ สวยๆ มาใช้ แถมช่วยลดภาวะบอร์ดช้าอีกต่างหาก รวดเร็วทันใจ ช่วยๆ กันใช้นะครับ

อีกหนึ่งเวป ที่สามารถฝากรูปได้ คุณภาพดีมาก คือ http://image.ohozaa.com/main/

thongskk

• member
ขอบคุณมากเลยครับ :)

day

• member
  • เล่นกีตาร์ไม่เป็นครับ
ขอบคุณครับ
"ระหว่างคืน ระหว่างวัน ระหว่างทาง"

staryu

• member
ขอบคุณครับ  ;)
" Always learning new song  song will be your teacher"

Bukjay

• member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ นี่ก็งมตั้งนานกว่าจะโพสรูปได้  :'(

พอดีมีฝากรูปไว้ที่ photobucket อยู่แล้วก็เลยเอามาใช้ซะเลย พวกเวปฝากไฟล์รูปใช้งานง่ายและมีประโยชน์เยอะดีค่ะ

Mook :)

• member
ขอบคุณค่ะ

tao

• member
ขอบคุณครับ

panya

อย่างไรฝากกระทู้ันี้ กันหน่อยนะครับ
เพราะการลงไฟล์รูป โดยแนบกับระบบของบอร์ด เยอะๆ มันทำให้กระทู้/บอร์ดอึด
ยิ่งในระยะยาว ยิ่งส่งผลมากๆ

ดังนั้น รบกวนช่วยกันไปฝากไว้ที่ผู้ให้บริการโดยตรง เช่นเวป www.flickr.com
จะช่วยให้บ้านไม้ทำงานได้รวดเร็ว ทุกๆ ครั้งที่มีการโหลด จะได้ไม่อึด ;D

ryukung

• member
ขอบคุณมากๆๆคับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ขอบคุณมากครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
อ้าววว..  พวกเรา !  รีบไปสมัคร เอา E-mail ของ Yahoo มากันก่อน.. เร้ว.. 
แล้วค่อยตามไปสมัครสมาชิก เพื่อฝากรูปไว้ กับ Flickr กันต่อไป
กระทู้/บอร์ด บ้านไม้จะได้ไม่อืด เดี๋ยวจะพาล เสีย รมณ์' กัน ป่าว ป่าว..
Finger Picking Style

admin

ตอนนี้ขอประชาสัมพันธ์ให้ใช้บริการกับ www.uppicweb.com ดีที่สุด เพราะง่าย สะดวก :)

สำหรับคนที่ยังไม่เคยลอง ผมได้ทำรายละเอียด ขั้นตอนไว้ให้เรียบร้อย ดูจากกระทู้แรกด้านบนเลย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ขอบคุณมากๆ ครับ น้าจิม

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
เห็นด้วยกับการใช้เว็บฝากรูปเช่น Flickr, Photobucket แทนที่การแนบไฟล์ในบอร์ดครับ

เพราะจะช่วยลดภาระของเซิร์ฟเวอร์ได้เยอะเลยทีเดียว

สำหรับผมแนะนำ Flickr.com เพราะใช้มานานแล้ว รับรองไม่มีลบไม่มีหาย

เสียเวลาสมัครเมล์ Yahoo แป๊บเดียวได้ใช้อีกนานครับ ^.^

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
ชัดเจนครับ
:) 081-791-2223 :)

ake_iam

ตอนนี้ขอประชาสัมพันธ์ให้ใช้บริการกับ www.uppicweb.com ดีที่สุด เพราะง่าย สะดวก :)

สำหรับคนที่ยังไม่เคยลอง ผมได้ทำรายละเอียด ขั้นตอนไว้ให้เรียบร้อย ดูจากกระทู้แรกด้านบนเลย

เห็นด้วยครับ ผมใช้อยู่ประจำ ;)

CABUKI

• member
  • AE MC

nco4433

• member

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
รบกวนน้าจิม และทีมงาน แนะนำวิธีใช้และ อัพเดท ขนาด - ตัวอักษร และ สีในการสร้างใหม่ครับ

... ผมพยายามทำหลายๆครั้ง ไม่สำเร็จเลย ... ผมไร้ความสามารถที่จะใช้มันจริงๆครับ ...

กรุณาส่งมาทางเมล์ หรือ แจ้งบนบอร์ดนี้ได้ ก็จะเยี่ยมมากๆเลยครับ
We're your pleasure!

nantfa

• member
ช่างก่อร่าง สร้างรัก