Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL  (อ่าน 29379 ครั้ง)

mermirud

• member
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 23:27:52 »
เนื้อเพลงไงครับ โถ่ๆๆ 555

Crucify

• member
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 00:39:21 »
เนื้อเพลง 5 แฉกหรอครับน้า อิอิ

aneng

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 01:46:18 »
อ้างถึง
น้าแอ๊ดนี่ขึ้นชื่อเรื่อง เนื้อ ป่ะครับ
น่าน นึกแล้วน้าแอ๊ดแกลืมเนื้อ..แกจะร้องเพลงแต่แกลืมเนื้อเลยโมโห...ผมก็เคยเมีย...เอาทิ้งนึกว่าดับบุหรี่ไว้ในกระเป๋าเสื้อ ;D

Hackky

• member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 03:43:17 »
เราก็ต้องเข้าใจด้วยนะครับ บางทีคำพูดบางคำพูด มันอาจจะไปกระทบจิตใจ น้าแอ๊ดเข้าให้ก็ได้ ถ้าเราเป็นน้าเป็นในบางที เราอาจจะหยุดยั้งอารมณ์ของเราไม่ได้ก็ได้นะครับ บางทีก็ต้องเข้าใจ ว่าคนเรามันมีนิสัยที่ไม่เหมือนกัน และการใช้ชีวิตที่ไม่เหมือนกัน แตกต่างกันไป
แต่ น้าแอ๊ดก็ไม่ควร ทำกับกีต้าร์แบบนั้นนะครับ ผมสงสารกีต้าร์ครับ กีต้าร์มันไม่รู้เรื่องด้วยเลยนะ ไปทุ่มมันลงเวทีแบบนั้นได้ยังไง ผมไม่ชอบในการกระทำแบบนี้เลย มันคือเพื่อนเราในยามเหงานะครับ ไม่น่าเลย น้าแอ๊ด
แต่ผมก็ยังนับถือน้าแอ๊ดเหมือนเดิม ในฐานะศิลปินรุ่นใหญ่ พูดตรงๆในแบบลูกผู้ชาย

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:14:35 »
o.0 โอว... สงสารกีตาร์
เหมือนเค้าจะตะโกนด่าว่า พี่แอ๊ดหน้าขน มั้ง รึเปล่า
อันนี้ใช่เลย แต่มาแถลงข่าวทีหลังว่าไม่พอใจ back state ผมละเสื่อมความศรัทธา เห็นพี่แกไม่เคบกลัวใคร แล้วไมตอบแบบนั้น ดูคลิปแล้วได้ยินว่า หน้าขนอารายสักอย่าง เ่ท่านั้นแหละพี่แกทุ่มเลย เป็นผม ผมก็จะถามกลับไปว่าคนที่ตะโกนด่ากูขึ้นมาเลย เดี่ยวๆกันดีกว่า
จันทาร ดีกว่า จันไร

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:21:52 »

balleka

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:05:09 »
เฮ้อออออเ เสียดายกีตาร์มากมาย
[url=http://pic.free

KEEREEBOON

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 13:33:39 »
น้า แอ๊ด  ร้องเพลง เมดอิน ไทยแลนด์  แต่น้า  ขี่  ฮาเล่ ขับ ปอร์เช่
น้า แอ็ด แต่ก่อน ดูด มาโบโร่  ไม่ยอมดูด  กรองทิพย์ 
น้าแอ๊ด บอก ของเค้าดีจริง  แต่อย่าทำแบบผม  ตอนออกรายการทีวี
ผมก็ไม่ทำตามอยู่แล้ว เพราะ เงินผมก็ไม่ค่อยมี  สำหรับผมน๊ะครับ
น้าแอ็ด รัก ป่า  บอกทุกคนว่าอย่าทำลายธรรมชาติ  แต่น้า แอ็ด ขับ อ๊อฟโร๊ด ไปลุ่ยป่า ไปทำลายธรรมชาติ  ระบบนิเวศ

น้าแอ๊ด ชอบกีฬา ไก่ชน  แต่ บอกว่า  อย่าไปทรมานสัตว์
อุดมการณ์ ต่างๆได้เปลี่ยนไปเมื่อ คนเรา ได้เติบโตขึ้น
คนที่ขึ้นไปถึงจุดสูงสุดของชวิต  ถ้า  ควบคุม อาการ ต่างๆไม่ได้ มีหวัง เข้าตัวเองทั้งนั้น  เพราะ คนดังนั้น  คนทั่วไปจ้องดูอยู่แล้ว
เข้าข่ายว่าเขาแต่อิเหนาเป็นเอง

คนเราทุกคน  มีจุดเด่น  ก็ ต้องมีจุดด้อย
น้าแอ็ด  มีจุดเด่นในด้าน คำร้อง ของเพลง
น้าแอ๊ด  คือ  คัมภีย์ ของเมืองไทย  ในเพลงเพื่อ ชวิต 
คนเราทุกคน ยิ่งขึ้นสูงเท่าใด   ถ้าไม่มองตัวเองย้อนหลัง  ก่อนหน้า  ที่ยังล้มลุกคลุกคลาน  ถ้ามองไปข้างหน้าอย่างเดียว แล้วให้อารมณ์ชั่ววูปมาครอบงำ
ผิด แค่ครั้งเดียว  ทุกอย่างหมดเลยจากที่เคยสะสมมา 
ไอ้เจ้า คนตะโกน ก็  เสือก แดกเหล้าเข้าไปมาก  ไม่รู้ มันบ้า ห่าเหี้ย อะไร ไอ้ ควาย  ไอ้ ชิบหาย  ไอ้ นรก ไอ้เวร ไอ้ ไม่ได้รับการศึกษา  ฮ้าๆ ด่ามันได้ เพราะมันไม่รู้จักเรา

แบบนี้ล๊ะเฮดี  มีข่าวให้ดูทุกวัน  มีเรื่องคุย กับ เพื่อน

""  ผมอยู่กลุ่มออฟโรด  รู้สึกไม่ดีกับข้อความ ที่คุณโพสต์ อยากแจ้ง คุณ  redtopup ว่า ออฟโรดไปลุยป่า  ไม่ได้ไปทำลายป่า ทำลายธรรมชาติ ที่มันเป็นอยู่ กรุณาเข้าใจเสียใหม่นะครับ ศึกษาข้อมูลเยอะๆ อย่าฟังแต่คำบอกเล่า  http://www.weekendhobby.com/offroad/

Crucify

• member
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 13:46:03 »
มันก็เป็นปกติของคนทำผิดครับ คนทำดีอ่ะ แปปเดียวก็ลืม แต่คนทำผิดนะ โดยกระทืบซ้ำ ย้ำ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปอีกนานครับ นี่หละมนุษย์โลก :)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 13:48:33 »
มันก็เป็นปกติของคนทำผิดครับ คนทำดีอ่ะ แปปเดียวก็ลืม แต่คนทำผิดนะ โดยกระทืบซ้ำ ย้ำ ๆ ๆ ๆ ๆ ไปอีกนานครับ นี่หละมนุษย์โลก :)

เห็นควรด้วย   ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Montra

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 13:50:19 »

เห็นควรด้วย   ;D

ใครผวนคำน้ากบ  ขอให้ฉี่รดที่นอน   อะจ๊ากกกกกกกกกก
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 13:51:04 »
อะเจี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก !!! 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 15:37:21 »
มาน เป็น ศิลปะ
มือกีต้าร์โฟล์ก

Hackky

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 18:13:59 »
Smashed Guitar at Barrington Ex
http://

เพลงนี้ ฟังมันส์ดีเนาะ

อยากเอากีต้าร์ ที่พวกมันทุบทิ้งกัน ฟาดหัวไอฝรั่ง พวกนี้จัง 5555+