Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL  (อ่าน 29382 ครั้ง)

npas

• member
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:01:49 »
ข่าวช่อง3บอก สาเหตุคือ แกไม่พอใจทีมงานแบคสเตจ คนจูนเครื่องดนตรี พอแกจะเล่นแล้วดีดกีตาร์ไม่ดัง ของเลยขึ้น :o :o

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: พี่แอ๊ด ของขึ้น ทุ่ม Ovation ลงพื้นสนั่น HALL
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:02:26 »
อารมณ์ศิลปินนะครับอย่าไปถือสาน้าแกเลย..ผมยังเคยเป็นเลยเมียชอบใช้ซักผ้า โมโห  เขวี้ยงผ้าเขวี้ยงแฟ๊บลงกะละมังนั่งซักประชดมันเลย  นี่ให้มันรู้ซะบ้าง
อย่างฮาเลยครับ ถ้ายังไม่หายนี่ไปล้างจานต่อเลยครับ อารมณ์จะได้เย็นขี้น

หุ หุ น้าเก่ง  ไม่มีมั่งให้มันรู้ไป  เมียหน่ะ  ผมพูดคำเดียวเลยจบ  **จ๊ะแม่**
ถ้าเราพูดยาวก็จบครับ แต่เป้นฝ่ายเรานะครับที่จบ   .......จบชีีวิต     อิอิ  
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:05:22 »
ข่าวช่อง3บอก สาเหตุคือ แกไม่พอใจทีมงานแบคสเตจ คนจูนเครื่องดนตรี พอแกจะเล่นแล้วดีดกีตาร์ไม่ดัง ของเลยขึ้น :o :o
กะไอ้เรื่องแค่นี้ต้องทุ่มกีต้าร์ ด้วยเหรอ ? ทำไมน้าแอ็ด ไม่เดินไปบอกทีมงานดี ดี ก็ได้
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

CHEDTHA

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:12:06 »
สงสัยน้าแอ้ดไม่ได้ิกินวิตามินบี12...

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:15:14 »
ส่วนตัวแล้วถ้าแนวเพื่อชีวิต ผมชอบพี่ปูพงษ์สิทธิ์ที่สุดแล้วจ้ะ ... ใครเคยไปคอนเสิตแกแบบไม่ออกสื่อบ้างครับ พี่ปูของผมมีเหตุการณ์ร้าย ๆ แบบนี้บ้างไหม (แต่น่าจะไม่มีนะ เพราะแค่เล่นกีตาร์ก็เหมือนง่วงแล้วแก -*-)

npas

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:28:05 »
กะไอ้เรื่องแค่นี้ต้องทุ่มกีต้าร์ ด้วยเหรอ ? ทำไมน้าแอ็ด ไม่เดินไปบอกทีมงานดี ดี ก็ได้
เมื่อก่อน ผมชอบวงนี้นะ คนบ้านเดียวกันด้วย หลังๆมาตอนขายเครื่องดื่ม ผมเริ่มไม่ปลื้มแล้ว ที่จริงยุบวงแล้วเป็นตำนาน ยังดีซะกว่าอืก

Beatles Beatles

• member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:29:16 »
ของเเบบนี้วัดความเป็นมืออาชีพได้เลยหละครับ ท่าเป้นงานเล็กก็อาจจะไม่เป็นไรเเต่นี่มันงานใหญ่พอสมควร  คนดังถึงไม่ผิดยังไงทำอะไรการวางตัวก็สำคัญครับ  การเเก้ปัญหาด้วยอารมไม่มีทางให้ทุกอย่างดีขึ้นครับ  อารมโกรธเป็นสิ่งที่ควบคุมยากเหมือนกัน เเต่เมือ่พีเเเอ๊ดทำเเบบนั้นไปแล้วก้ต้องรับผลครับ กระเเเสตอบรับอาจจะมีทั้งชอบไม่ชอบเฉยๆหรือเกลีดไปเลย.. เเต่ท่าเป็นผมผมคงไม่ทำครับถึงจะโมโหใครขนาดไหนผมรักกีต้ามากครับไม่มีวันทำเเบบนั้นไม่มีวันเอาอารมมาลงกับกีต้าเเเน่ๆครับ แต่พี่เเอ๊ดเเกคงรวยมั้งครับขายน้ำด้วยกีต้าตัวเดียวก็โยมทุ่มมันง่ายๆชิวครับ เหมือนพวกศิลปินร็อคๆพังค์ๆที่ทุ่มกีต้าเอามาทุบกับเเอมทั่วไปเพื่อความมันของคนดูเเต่ผมว่านี่มันคนละฟิว นะ .
X Japan - The Last Live - 06 Drum Break

aneng

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 18:52:44 »
คนไทยเขาถือเครื่องดนตรีมีครู  ขนาดก่อนเล่นยังต้องยกมือไหว้เลย..ไม่รู้กีตาร์มีปล่าวไม่รู้  ???

warutama

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 19:30:39 »
มีแต่คนดีๆทั้งนั้น น่าจะเจริญมากกว่านี้ แต่ทำไมยังโสโครกแบบนี้ เพราะมีแต่คนดีๆทั้งน้าน

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 19:45:06 »
อารมณ์ศิลปินนะครับอย่าไปถือสาน้าแกเลย..ผมยังเคยเป็นเลยเมียชอบใช้ซักผ้า โมโห  เขวี้ยงผ้าเขวี้ยงแฟ๊บลงกะละมังนั่งซักประชดมันเลย  นี่ให้มันรู้ซะบ้าง
อย่างฮาเลยครับ ถ้ายังไม่หายนี่ไปล้างจานต่อเลยครับ อารมณ์จะได้เย็นขี้น
เห็นด้วยครับ ให้มันรู้ซะบ้างว่าไผเป็นไผ น้าคนนี้ เป็นศิลปินที่โมโหแบบสร้างสรรค์มากครับ เมียรักตายเลย 666 ผมล่ะชอบแกจริงๆเลย แซวเก่งสุดๆ อ่ะอ่ะอ่ะ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 19:48:07 »
ว่าจะไม่แล้วนะเนี่ย
ที่ตอบไม่เกี่ยวกับพี่แอ๊ดหรอก เราๆท่านๆ มีวิจารณญาณกันอยู่แล้ว
แต่ทนไม่ได้กับน้า aneng ทำเสียสถาบัน โมโหเมียไปเขวี้ยงผ้า เขวี้ยงแฟ๊บ เขวี้ยงกาละมัง เสียของ เสียเงิน และยังต้องมาเสียเวลาซ่อมอีก
เอาอย่างผมดีกว่า โมโหก็เตะเลย เตะเสาไฟฟ้หน้าบ้านนะ รับรองเดี๋ยวมันเดือดร้อนเองเพราะไม่มีคนให้มันใช้ 55555

^^ลอยลม^^

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 19:56:58 »
เข้ามาขำน้าๆตอบกระทู้ ถึงกะเขวี้ยงผ้าลงกระมังไปเลยทีเดียว555

ส่วนเรื่องน้าแอดโนคอมเม้น เพราะเห็นแกอารมณ์ศิลปินอยู่บ่อยๆ อิอิ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 20:36:09 »
ว่าจะไม่แล้วนะเนี่ย
ที่ตอบไม่เกี่ยวกับพี่แอ๊ดหรอก เราๆท่านๆ มีวิจารณญาณกันอยู่แล้ว
แต่ทนไม่ได้กับน้า aneng ทำเสียสถาบัน โมโหเมียไปเขวี้ยงผ้า เขวี้ยงแฟ๊บ เขวี้ยงกาละมัง เสียของ เสียเงิน และยังต้องมาเสียเวลาซ่อมอีก
เอาอย่างผมดีกว่า โมโหก็เตะเลย เตะเสาไฟฟ้หน้าบ้านนะ รับรองเดี๋ยวมันเดือดร้อนเองเพราะไม่มีคนให้มันใช้ 55555
เตะเสาไฟ ระวังหมามันฮ้ายไห่เด้อ น้าตู่
ห่องน่ำมันเด้ หนั่น งับขาเอาบ่คุ่มหรอก
รักเธอนะ....กีต้าร์

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 20:46:53 »
ผมว่าถ้าโมโหลงกับกีตาร์ก็มีส่วนดีนะครับจะได้หาข้ออ้างซื้อกีตาร์ใหม่ :D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 21:02:15 »
เค้าออกมาแถลงแล้วครับ (อ่านว่า ถะ-แหลง นะครับ ไม่ใช่ แถ-ลง ฮิฮิ) อ้างว่าไม่พอใจทีมงานของตัวเอง ตามนี้ http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9540000037570

แต่เหตุผลมันไม่ค่อยมีน้ำหนักเลย ฟังแล้วแปลก ๆ สรุป ผมไม่เชื่อครับ....

ถ้าเหตุผลแค่นี้ถึงกับทุ่มกีตาร์ต่อหน้าคนดูมากมาย อย่างนี้ก็แทบหมดความเป็นศิลปินแล้วครับ ไม่ใช่เพลงร็อค ที่เอากีตาร์ฟาด หรือถีบกลองชุดด้วยความเมามัน หรือเผากีตาร์อย่าง จิมมี่ เฮนดริก นี่มันทำด้วยอารมณ์ (น่าจะ+ความเมาด้วย) มันดูไม่เป็นมืออาชีพเลย อย่างว่าผมว่าเดี๋ยวนี้เค้าเป็นนักธุรกิจมากกว่านักดนตรีเพื่อชีวิตแล้ว....

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 21:19:02 »
เค้าออกมาแถลงแล้วครับ (อ่านว่า ถะ-แหลง นะครับ ไม่ใช่ แถ-ลง ฮิฮิ) อ้างว่าไม่พอใจทีมงานของตัวเอง ตามนี้ http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9540000037570

แต่เหตุผลมันไม่ค่อยมีน้ำหนักเลย ฟังแล้วแปลก ๆ สรุป ผมไม่เชื่อครับ....

ถ้าเหตุผลแค่นี้ถึงกับทุ่มกีตาร์ต่อหน้าคนดูมากมาย อย่างนี้ก็แทบหมดความเป็นศิลปินแล้วครับ ไม่ใช่เพลงร็อค ที่เอากีตาร์ฟาด หรือถีบกลิงชุดด้วยความเมามัน หรือเผากีตาร์อย่าง จิมมี่ เฮนดริก นี่มันทำด้วยอารมณ์ (น่าจะ+ความเมาด้วย) มันดูไม่เป็นมืออาชีพเลย อย่างว่าผมว่าเดี๋ยวนี้เค้าเป็นนักธุรกิจมากกว่านักดนตรีเพื่อชีวิตแล้ว....

แหม่ ชอบใจคำว่า แถลง ของน้าสนจริงๆครับ
:)

apinan14

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 22:01:07 »
ต้องให้ฟังเพลงของตัวเองเยอะๆ ทะเลใจ การกระทำมันช่างเข้ากับเนื้อเพลงจังเลย

mermirud

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 22:40:49 »
น้าแอ๊ดนี่ขึ้นชื่อเรื่อง เนื้อ ป่ะครับ

Crucify

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 23:09:32 »
อิอิ เนื้ออะไรหรอครับน้า เมอมิรุด

MUI

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 23:20:01 »
Smashed Guitar at Barrington Ex
http://

เพลงนี้ ฟังมันส์ดีเนาะ