Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกเพลงที่อยากทำให้ตัวเองเล่นกีต้าร์กันดีกว่าครับ  (อ่าน 5232 ครั้ง)

The look

• member
มาบอกเพลงที่อยากทำให้ตัวเองเล่นกีต้าร์กันดีกว่าครับ
อาจจะไม่ใช่เพลงที่เพราะที่สุดแต่เป็นเพลงที่ทำให้เรา
ประทับใจมากที่สุดครับ ;D

qsenn

• บุคคลทั่วไป
ขอเปิดก่อนแล้วกันนะครับ  :D เพลงแรกเลยครับ ที่เล่นเป็น  Hana flower ครับ ถ้าไม่เจอเพลงนี้ ป่านนี้ก๊ตาร์คงเก็บเข้ากรุ ไปแล้วครับ แต่ตอนนี้ ออกลูกออกหลาน มามากโข ;D ;D

jdee

• member
  • ไม่เก่งซักที
รู้จักกีต้า ด้วยน้า ๆที่บ้านเล่นกันในวงเหล้าครับ แอบไปฟังบ่อย ๆ ให้เขาสอนใหนเพลงแรก จนอยากมีกีต้าและอยากเป็นคนที่เล่นกีต้าเป็น  "คนเก็บฟืน" ครับ

Nightbarons

• member
ความลับ  โจ้ วงพอส  เป็นเพลงที่อยากเล่นกีต้าร์ และก็ฝึกอยู่นานทีเดียว  แอบชอบสาวคนนึงเลยอยากไปดีดให้เธอฟัง

The look

• member
(Big Bang) Haru Haru 하루하루 - Sungha Jung

ของผมเป็นเพลงนี้ครับพอดีแอบไปชอบเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่ง
แล้วเธอโพสในเฟชว่าถ้ามีแฟนที่เล่นเพลงนี้ได้คงดี แค่นั้นเลือด
นักสู้พรุ่งพล่านเลยครับ55555

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
เพลงที่ประทับใจมากที่สุดและอยากเล่นมากที่สุดตอนเด็กๆคือ THIS OLD GUITAR krab ผมชอบเนื้อร้อง ทำนอง และ john denver krab ตอนนี้ก็หัดแต่ masaaki kishibe krab ไว้เล่นตอนดึกๆ hana เหมือนกันkrab เพลงเพราะมากๆ

The phop

• member
ตอนเด็กๆ.......คืนรัง ของน้าหงา สุรชัย  จันทร์ทิมาธร
ตอนโต..........Hey Hey ของ Eric Clapton

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
ไม่ต้องห่วงฉัน - เสกโลโซ ครับ

Peerarak

• member
  • เป็นเสียงแห่งสุข
I believe/my sassy girl กับคนไม่มีวาสนาครับ

Gunso

• member
Kotaro Oshio plays FIRST LOVE

เพิ่งมาชอบครับ สมัยก่อนชอบเพราะเห็นเพื่อนเล่นแล้วสาวมาล้อม 555+

Peavey

• member
Sweet Child O Mine

cha-cha

• member
Rock Bottom,Highway Star,Paranoid,Stairway To Heaven ครับ

Helixzer

• member
คืนจันทร์ของโลโซครับ

kurtdd

• member
tear in heaven -more than words ครับ

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
ถ้ากีตาร์ไฟฟ้า  Morning Star Vinnie Moore ครับ ถ้าเป็นกีตาร์โปร่ง ก็ Angelina ของลุง Tommy Emmanuel ครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

DekD_BelonG_GoD

• member
กอดตัวเอง ของ เบล

ครับผม

TOM1869

• member
เพลงที่ มี คอร์ดง่ายๆ ไม่มี คอร์ด F  มี 3 คอร์ดได้ ยิ่งดี

เพลงที่นี่ไม่มีครู ของ แฮมเมอร์ ครับ คอร์ดน้อยดี
Line id: 081-8718003

MUI

• member
น่ารัก งานแต่งนกน้ำ-การ์ตูน
http://

อยากเล่นเป็นมาก ติดสาวทอผ้าใต้ถุนเรือน...แต่ดันไปเล่นเพลงน้าหงาเป็นเพลงแรก

crimson

• member
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ttWx_RJi4t8&amp;feature=related" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=ttWx_RJi4t8&amp;feature=related</a>

เพลงนี้เลยครับ หุหุหุ
เด็กใหม่หัดเล่นครับ

nhoy

• member
เพลงแรกที่ทำให้เล่นกีต้าร์...Sound Of Silence ของ Simon & Garfunkel ครับ