Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยฟังที่ พี่แกพูดหน่อยครับ เค้าพูดอะไรเกี่ยวกับ ประเทศไทยครับ  (อ่าน 3855 ครั้ง)

Peavey

• member
Jason Mraz - Dynamo of Volition (Live at the Highline Ballroom in NYC)

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจ ถูกเปล่านะครับ ว่า เจสัน พูดประมาณว่า  อินโทรที่พี่แกทำ นั้นได้จากต่างประเทศ ซึ่งในประเทศไทยนั้นค่อนข้างน่าเบื่อ

ถ้าผมเข้าใจถูกต้อง ผมว่าที่พี่แกทำน่า จะเลียนแบบมาจาก ร็อคสตาร์ อันดับต้นๆของไทยนะครับ ซึ่งก็เดาได้ไม่ยากเลย

ขอบคุณที่เสียเวลาครับ  ขอบคุณ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
เท่าที่ผมฟังดูพี่แกบอกว่า " อินโทรนี้ผมได้มาจากเมืองไทย ซึ่งนาสนใจมาก" (คนดูหัวเราะพอดี) "ผมจริงจังนะ หัวเราะทำไม" อารมณ์ประมาณเล่นกะคนดูมากกว่ามั้งครับ :D :D

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
เป็นประโยคที่เค้าประชดประชันนิดๆครับ ......
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Thanon

• member
  • หูฟังในตำนาน ช่างจัน หูฟังระดับHi-End
"ฉันไม่ค่อยเข้าใจจจ"
หูฟังในตำนาน ช่างจัน

tumtengu

• member
อารมณ์ผมคือ เหมือนเค้าตั้งใจเล่นให้เป็นแบบนั้นอ่ะ(อาจจะคิดไว้แล้วว่าคนดูต้องหัวเราะ) แล้วพูดประมาณว่า ในไทยมันโคตรน่าสนใจเลยนะ (จังหวะนี้ล่ะ) เค้าก็ทำหน้าแบบ มันน่าสนใจตรงไหนวะ ??(หรืออีกอย่างก็คือเอองั้นไม่เล่นละ) จากนั้นก็หันไปบอกประมาณว่าเราจะข้ามตรงส่วนนี้ไปละกัน

ไม่เข้าใจเจตนาที่แท้จริงเหมือนกัน
 ???  ???  ???  ???

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
เพลงไทย อะไรหรอครับ?
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

nco4433

• member
ตกลงว่าเพลงไทยนี่มันไม่ดีเหรอครับ..แล้วจะเอาไปเล่นทำไม

springwaltz

• member
  • Vet Med
ผมว่าเค้าก็รับฟังเเนวดนตรีไทยนะครับเเต่รู้สึกว่าเค้าคงคิดว่ามันคงไม่โมเดิร์นพอคือเอาง่ายๆมันไม่ีใช่เเนวเค้าอะครับก็เลยเอามาล้อเลียนนะผมคิดว่างั้น คนที่มาฟังเพลงเค้าจริงๆถ้าเป็นคนที่เปิดใจก็น่าจะรับฟังอย่างสงบอะครับถ้า รู้สึกต่อต้าน คัดค้าน ไม่เห็นด้วย ผมคิดว่าคงเป็นพวกที่ยอมรับในกลุ่มก้อนเล็กๆบนพื้นที่ที่ตัวเองยืนอยู่ไม่เปิดรับไม่ยอมรับสิ่งต่างๆรอบตัวอะครับ

Peavey

• member
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ^^

potpause

• member
  • Uker วัยเยาว์
พี่เจสัน เค้าเล่น อินโทร ร้องเสียงแปลกๆ แล้วคนดูก็หัวเราะ แล้วพี่เค้าก็บอกว่า หัวเราอะไร นี้หละอินโทร มันมาจากประเทศอื่น ในไทยอะชอบแบบนี้กัน แล้วก็บอกว่า งั้นข้ามส่วนนี้ไปก่อน
Fingerstyle Guitarist / Uker

Converse

• member
พี่เจสัน เค้าเล่น อินโทร ร้องเสียงแปลกๆ แล้วคนดูก็หัวเราะ แล้วพี่เค้าก็บอกว่า หัวเราอะไร นี้หละอินโทร มันมาจากประเทศอื่น ในไทยอะชอบแบบนี้กัน แล้วก็บอกว่า งั้นข้ามส่วนนี้ไปก่อน

แปลถูกแล้วจ้า ผมว่าน่าจะเล่นอินโทรเพลงไทยอ่ะครับ เค๊าน่าจะรู้สึกว่ามันง่ายๆ แต่ทำไมคนไทยถึงชอบกันจัง

vintageeeee

• member

แปลถูกแล้วจ้า ผมว่าน่าจะเล่นอินโทรเพลงไทยอ่ะครับ เค๊าน่าจะรู้สึกว่ามันง่ายๆ แต่ทำไมคนไทยถึงชอบกันจัง

ง่ายแต่เพราะไงเนอะ เราถึงชอบกัน แล้วจะทำไมละพี่เจสัน

Rut_pro

• member
ผมชอบ แสดงสดของแก สนุกมาก ไปสอยมาเป็น Limited Edition 365 บาท 2CD 1 DVD
ถ้ามี โฮมเทียเตอร์ดีๆ เปิดเนี้ยคงสุดยอด แต่ผมดันซื้อมาดูใน com 555+++

yamakita

• member
+ 1

Near Dawn

• member
ผมชอบ แสดงสดของแก สนุกมาก ไปสอยมาเป็น Limited Edition 365 บาท 2CD 1 DVD
ถ้ามี โฮมเทียเตอร์ดีๆ เปิดเนี้ยคงสุดยอด แต่ผมดันซื้อมาดูใน com 555+++

ซื้อที่ไหนครับ ชื่อ CD DVD อะไรครับ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

@GER@

• member
พี่แกประมาณเล่นมุก ขำ ๆ แต่คนไทยฟังแล้วก็  เหมือนดูถูกกันยังไงก็ไม่รู้  คนไทยไม่มีรสนิยมในการฟังเพลงเหรอ

ดาราไทยก็เคยพูดอะไรแบบสนุกปากประมาณนี้  แล้วก็มีเหตุการณ์ เผาสถานทูต  ชุมนุมประท้วง  น่าจะคล้าย ๆ กัน

Dog Never Lie

• member
แบน แบน แบน เลย อิ อิ  แต่ก็เหมือนเราเอามุกคำพูดว่า ลาวหวะ เสียวหวะ มาเล่นไง เพื่อนบ้านฟังอาจจะไม่ชอบแต่ว่าเค้าเอา ฮ่า ไงครับ ประชดประชันแต่จริงๆผมเคืองนะเนี่ยได้ยินแบบนี้
It's my...

vintageeeee

• member

Misery

• member
ผมสะเทือนใจ แต่ก็เข้าใจ

รสนิยมแต่ละคนต่างกัน เหมือนกับผู้หญิงนั่นแหละ

ผู้หญิงคนเดียวกันเพื่อนผมบอกนางฟ้า แต่ผมส่ายหน้า

แต่ผมก็ดีใจนะครับที่อย่างน้อยเขาก็รู้จักประเทศไทย

Thailand กับ Taiwan ฝรั่งหลายคนยังจำสลับกันอยู่เลย

ปล. เพลงที่เขานำมาล้อเลียน คือเพลงอะไรหรอครับ
" พอเป็นก็เย็นใจ "

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
ไม่ขอพูดถึงคำพูดของคุณJason Mraz นะครับแต่ขอคุยในมุมมองของผมเอง ผมว่าจริงๆแล้วเค้าไม่ได้ตั้งใจดูถูกดนตรีบ้านเราหรอก ชาวต่างชาติที่ผมเคยเจอจะแยกเป็นสองกลุ่มคือ กลุ่มแรกที่สนใจบ้านเรารักบ้านเราจริงได้ฟัง พวกคาราบาว โลโซ บอดี้สแลม บิ๊กแอส ป๋าเบริด 9ล9 เค้าก็บอกว่าดีมาก เค้าชอบ บางคนไปดูคอนเสร์ตบ่อยกว่าคนไทยอีก อีกกลุ่มนึงพวกที่แค่มาเที่ยว นั่งตามร้านทั่วไป แล้วบ้านเราจะมีพวกวณิพก ที่เป็นคนพิการทางสายตา หรือพิการในส่วนอื่นๆมาร้องเพลงพร้อมเครื่องขยายบ้างก็ร้องไปเล่นพิณไป เพลงส่วนใหญ่ที่เล่นก็จะประมาณ อย่างนี้มันต้องถอน หมีแพนด้า โบรักสีดำ อะไรประมาณนี้และพวกนี้เยอะมาก(ไม่ได้ตำหนิและไม่ได้ดูถูกนะครับเข้าใจครับว่าเค้าทำมาหากินของเค้า)พวกนี้ก็จำว่าเพลงไทยมันเป็นแบบนี้ ฟังกันแบบนี้ มันก็เอาไปร้องตามกันแบบฮาๆ ตาJason ก็น่าจะประมาณนี้นะ อย่าไปว่าแกเลย แกคงไม่ได้รู้จริงซักเท่าไหร่ หรอก