Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรติดปิ๊กการ์ดไหมครับ  (อ่าน 16520 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ผมควรติดปิ๊กการ์ดไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:24:25 »
กลับกันครับ ผมเป็นคนนึง ที่ชอบลักษณะกีตาร์ที่มีปิ๊กการ์ด ผมว่ามันสวยดี
เมื่อผมได้ JE18 มา ซึ่งมันไม่มีปิ๊กการ์ด ผมเลยจัดแจง ไปหาปิ๊กการ์ดมาใส่อย่างสวยงาม
แต่พอติดเข้าไป(ตอนหัวค่ำ) ยังไม่ทันข้ามคืน ผมต้องแกะมันออกครับ
ไม่ไหว รับไม่ได้กับเสียงที่ทึบลงอย่างเห็นได้ชัดของมันครับ

ขอเสียทางด้านเสียง เมื่อติดปิ๊กการ์ด ก็คือ เสียงย่านแหลมใส จะลดลง และ Overtone จะลดลง ครับ

มันเป็นสาเหตุ ที่ผมต้องใช้ ฟิล์ม กันลอย ของ I-PAD มาตัดติดแทนครับ  เสียงไม่ทึบ   มองไม่เห็นด้วย ถ้าไม่สังเกตุจริงๆ......อิอิ

ปัญหาคือ ผมชอบกีตาร์ที่ติดปิ๊กการ์ดสวยๆ หนะสิครับ น้าเบียร์ 555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nco4433

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:37:22 »
ผมใช้สติ๊กเกอร์ใสติดแทนปิ๊กการ์ดครับ เสียงก็ปกติดีไม่ได้ทึกเหมือนการติดปิ๊กการ์ดแต่อย่างใดอีกอย่างก็ได้อารมณ์ที่สวยแบบเปลือยๆ เหมือนเดิมครับ.. ;D ;D ;D ;D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 13:13:08 »
กลับกันครับ ผมเป็นคนนึง ที่ชอบลักษณะกีตาร์ที่มีปิ๊กการ์ด ผมว่ามันสวยดี
เมื่อผมได้ JE18 มา ซึ่งมันไม่มีปิ๊กการ์ด ผมเลยจัดแจง ไปหาปิ๊กการ์ดมาใส่อย่างสวยงาม
แต่พอติดเข้าไป(ตอนหัวค่ำ) ยังไม่ทันข้ามคืน ผมต้องแกะมันออกครับ
ไม่ไหว รับไม่ได้กับเสียงที่ทึบลงอย่างเห็นได้ชัดของมันครับ

ขอเสียทางด้านเสียง เมื่อติดปิ๊กการ์ด ก็คือ เสียงย่านแหลมใส จะลดลง และ Overtone จะลดลง ครับ

มันเป็นสาเหตุ ที่ผมต้องใช้ ฟิล์ม กันลอย ของ I-PAD มาตัดติดแทนครับ  เสียงไม่ทึบ   มองไม่เห็นด้วย ถ้าไม่สังเกตุจริงๆ......อิอิ

ปัญหาคือ ผมชอบกีตาร์ที่ติดปิ๊กการ์ดสวยๆ หนะสิครับ น้าเบียร์ 555+

เดี๋ยวรอผม จะทำลายสวยๆ ออกมาขายครับ......อิอิ
ผมใช้สติ๊กเกอร์ใสติดแทนปิ๊กการ์ดครับ เสียงก็ปกติดีไม่ได้ทึกเหมือนการติดปิ๊กการ์ดแต่อย่างใดอีกอย่างก็ได้อารมณ์ที่สวยแบบเปลือยๆ เหมือนเดิมครับ.. ;D ;D ;D ;D

ระวังเรื่องคราบกาวเวลา ลองออกมานะครับ

`เค เอง`

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 15:15:54 »
น้าเบียจะทำจริงป่าวคับ ผมสนใจอยากได้มาติดน้องวีระวีกหน่อย
`ที่ใดมีรัก....ที่นั่นมีตุ๊ด`

JamesKaew

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2019, 17:22:47 »
ได้ประโยชน์ไปด้วยครับ ขอบคุณครับ