Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ผมเวลาดีดคอร์ด Dใน สาย5เฟส12 มันจะมีเสียงฟืดๆๆๆคล้ายๆอะไรหลวมๆ หาสาเหตุไม่  (อ่าน 1082 ครั้ง)

mccartney

• member
หาสาเหตุไม่ได้ ใช่สิ่งที่เค้าเรียกว่า buzz รึป่าว แต่ผมว่าไม่ใช่นะ อันนั้นน่าจะเป็นสายกระทบเฟสใช่มั้ย  อันนี้มันไม่ใช่มันจะดัง ฟืดดดดดด คล้ายๆอะไรหลวม หาสาเหตุก็ไม่ได้  มันเป็นะไรของมันครับ  แล้วเป็นเฉพาะเวลาจับคอร์ด Dใน นะครับ เวลาเล่นโน๊ตนั้นตัวเดียวไม่เป็นไร จะเป็นเฉพาะตอนจับเป็นคอร์ด แล้วเป็นเฉพาะโน๊ตตัวนี้

nai chic

• member
    • www.facebook.com
หาสาเหตุไม่ได้ ใช่สิ่งที่เค้าเรียกว่า buzz รึป่าว แต่ผมว่าไม่ใช่นะ อันนั้นน่าจะเป็นสายกระทบเฟสใช่มั้ย  อันนี้มันไม่ใช่มันจะดัง ฟืดดดดดด คล้ายๆอะไรหลวม หาสาเหตุก็ไม่ได้  มันเป็นะไรของมันครับ  แล้วเป็นเฉพาะเวลาจับคอร์ด Dใน นะครับ เวลาเล่นโน๊ตนั้นตัวเดียวไม่เป็นไร จะเป็นเฉพาะตอนจับเป็นคอร์ด แล้วเป็นเฉพาะโน๊ตตัวนี้
ลองไล่โน๊ตทีละช่องดูครับ เสียงแปลกๆใช่ว่าจะมาจากติดเฟสอย่างเดียวครับ บางที่ลูกบิดก็หลวม บางครั้งซัทเดิ้นก็ต่ำไป ทำให้ลายไม่ได้ระดับครับ ลองไล่โน๊ตทีละตัวแล้วเงี่ยหูฟังดีๆครับ^^