Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 21721 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 17:23:27 »
น้า winnie มีกีต้าร์เล่นอยู่แล้วใช่ไหมครับ ถ้ามี เก็บอีกนิดเอา 314 ดีกว่า

หลังจากมองกีต้าร์ตัวเก่าทำให้รู้ว่า กีต้าร์เนี๊ย มันอยู่กับเราน๊าน นาน (ถ้าไม่ขาย หรือพังซะก่อน)

ช่ายครับรู้สึกเลยว่า อยู่กับเรานาน ก็ไม่คิดขายด้วยเพราะเก็บเงินซื้อตัวแรกในชีวิต แต่ตอนนี้อาการมันเริ่มออกแล้ว เพราะสมัยก่อนไม่มีความรู้ ไม่ได้ผ่อนสาย เลิกเล่นก็วางนอนไว้กับเตียงไม่ได้ดูแลเลย ตอนนี้สายตีเฟรทแล้ว ซึ่งแต่ก่อนไม่เป็น ยี่ห้อก็ collection หลังเต่าไฟฟ้า มี 2 ปุ่ม volumn กับ tone

พอเริ่มรู้จักกับที่นี่ก็ได้ความรู้เยอะ แล้วตอนนี้ทำงานแล้วเลยอยากได้ตัวใหม่ดีๆไปเลยซักตัว ก็ได้คำแนะนำจากน้าๆเนี่ยแหละครับ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้เหมือนเดิม

น้าๆยังแนะนำได้นะครับ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร

winnie

Re: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 17:28:46 »
เชียร์ ให้เก็บ Taylor 314 CE (เพราะเล่นอยู่)
Taylor 214 CE  Back Side เป็น Laminate
ส่วน Taylor 314 CE  เป็น All Solid  วัสดุประกอบ และงานไม้ เนี๊ยบ นิ้งกิ้ว  ยิ่งเล่นมาก ๆ ยิ่งนานวัน  เสียงยิ่งเปิด ใส กรุ๊งกริ๊ง เบสแน่น Sustain ยาว 
วันหน้าหากต้องการขายต่อ ราคาไม่ตกมาก  มีคนรอ หาเก็บต่อแทนเรา เยอะ
ไม่ว่าเมื่อใด ที่มันอยู่ในมือ และอ้อมกอดเรา  มันไม่เคยทำให้เรารู้สึกผิดหวัง กับน้ำเสียง และบทบาทหน้าที่ของมัน ที่ตอบสนอง ตามความต้องการของเรา

เพราะไปเห็นคลิปน้ากวางเนี่ยแหละครับ 555 ยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ แต่ติดที่เงินเนี่ยแหละครับ กำลังอดทนอดกลั้นให้จบปีนี้ครับ กลัวใช้เงินไปก่อน หึๆ ถือเงินก้อนไม่ได้นานจริง กลัวจะเป็นทรัพย์สินให้เป็นทุนอยู่เนี่ยแหละครับ 555

balleka

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 17:29:35 »
โอ้วววว แล้วถ้างบแค่สัก สองหมื่น นี่จะได้ตัวเทพๆกะเขาบ้างป่ะครับผม
[url=http://pic.free

Devastator

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:03:06 »
314 CE 
มือหนึ่งราคาเท่าไหร่ครับ
มือสองราคาเท่าไหร่ครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:33:24 »
314 CE 
มือหนึ่งราคาเท่าไหร่ครับ
มือสองราคาเท่าไหร่ครับ

http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111700&category=0&product_type=0
:)

winnie

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:29:12 »
สงสัยตัว Taylor 214 ต้องตัดทิ้งแล้วครับเพราะว่าไม่มี CE เหลือตัวเลือกแค่ Crafter GLXE4000 ไม่ก็รอเก็บเงินข้ามไปซื้อไป 314CE แหละครับ แต่ว่าจะลองสอย Bigbaby มาแก้ขัดก่อน น้าๆว่างัยดีครับ

Bank500

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:33:31 »
สงสัยตัว Taylor 214 ต้องตัดทิ้งแล้วครับเพราะว่าไม่มี CE เหลือตัวเลือกแค่ Crafter GLXE4000 ไม่ก็รอเก็บเงินข้ามไปซื้อไป 314CE แหละครับ แต่ว่าจะลองสอย Bigbaby มาแก้ขัดก่อน น้าๆว่างัยดีครับ

214CE มีนะครับน้าwinnie ส่งรูปให้ดูทาง mail แล้วคับ เผื่อสนใจ  ;D ;D

winnie

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 14:07:04 »

214CE มีนะครับน้าwinnie ส่งรูปให้ดูทาง mail แล้วคับ เผื่อสนใจ  ;D ;D

มีด้วยหรอครับ ผมเช็คใน music collection โพสถามเค้าก็บอกไม่มีรุ่น CE ? อำผมป่ะเนี่ย ฮ่า+

aneng

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 16:03:51 »
มีไอดอลหรือปล่าว...สำหรับผมอยากเล่นกีตาร์ยี่ห้อเดียวกับไอดอล อย่างน้อยจะได้เป็นแนวเดียวกันเวลาเล่นเพลงของเขา...

winnie

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:14:08 »
มีไอดอลหรือปล่าว...สำหรับผมอยากเล่นกีตาร์ยี่ห้อเดียวกับไอดอล อย่างน้อยจะได้เป็นแนวเดียวกันเวลาเล่นเพลงของเขา...

ก็ไม่ได้มี idol ครับ เดิมเราเล่นตีคอร์ดปิ้งกิ้งง่ายๆ แต่พอเริ่มาดูคนเล่น fingerstyle แล้ว มันเพราะ แล้วชอบตรงได้เล่นกับรูปมือที่จับคอร์ดใหม่ๆ ที่ไม่ใช่แค่จับคอร์ดธรรมดา ก็เลยอยากมาหัดเล่นสไตล์นี้อ่ะครับ พอเลือกจะเล่นสไตล์นี้ ตัวกีต้าร์ก็เลยมาเป็นตัวเลือกอย่างที่เป็นอยู่เนี่ยแหละครับ

aneng

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 18:50:17 »
อ้างถึง
ก็ไม่ได้มี idol ครับ เดิมเราเล่นตีคอร์ดปิ้งกิ้งง่ายๆ แต่พอเริ่มาดูคนเล่น fingerstyle แล้ว มันเพราะ แล้วชอบตรงได้เล่นกับรูปมือที่จับคอร์ดใหม่ๆ ที่ไม่ใช่แค่จับคอร์ดธรรมดา ก็เลยอยากมาหัดเล่นสไตล์นี้อ่ะครับ พอเลือกจะเล่นสไตล์นี้ ตัวกีต้าร์ก็เลยมาเป็นตัวเลือกอย่างที่เป็นอยู่เนี่ยแหละครับ
  อย่างผมเล่นฟิงเกอร์ เพราะเห็นซองฮา จุงเล่น แต่เลควูด แพงโคตร มาดู อาดัม ราฟฟ์เล่น บิลลี่ยีนส์ ก็ชอบเทเลอร์ พอมาดูโจอี้เล่น บรามฟาตูร่า ก็อยากได้ โอเวชั่น เพราะไอบาเนส เล่นไม่ฟิวส์ ผมแกะบรามฟาตูรา่ได้จะซื้อโอเวชั่น เป็นแรงบันดาลใจต้องแกะให้ได้80เปอร์เซนต์แล้วตอนนี้
ใกล้ได้จับและhttp://www.youtube.com/watch?v=nYV3vCLrlDU&feature=related

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com

winnie

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:14:26 »
มีสิครับ TAYLOR 210-CE

http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111697&category=0&product_type=0

เอ แปลกนะครับ ผมเข้าไปดูใน music collection จากเวปมันเลยหาตาม brand รุ่นนี้ดันไม่โผล่มา ผมก็ไปโพสถามรุ่นมันเอง เค้ายังตอบว่าไม่มี งงได้อีก

winnie

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:51:13 »
ตอนนี้เริ่มจะทำใจรอไม่ได้แล้วครับ กำลังชั่งในว่าจะสอย Crafter GLXE4000RS เลย หรือ จะซื้อ Taylor Bigbaby มาแก้ขัดก่อนนี้ น้าช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ฮือๆ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 14:05:56 »
ตอนนี้เริ่มจะทำใจรอไม่ได้แล้วครับ กำลังชั่งในว่าจะสอย Crafter GLXE4000RS เลย หรือ จะซื้อ Taylor Bigbaby มาแก้ขัดก่อนนี้ น้าช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ฮือๆ

ถ้าซื้อมาเตรียมปล่อย เอาเทเลอร์ครับ ไปไวยังกะซึนามิเชียว

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 15:51:58 »
วันนี้ไปโดน Saegull Original S6 มาครับ โดนใจมาก ราคากะลังดี
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 17:57:39 »
วันนี้ไปโดน Saegull Original S6 มาครับ โดนใจมาก ราคากะลังดี

เท่าไหร่อะน้า

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:49:36 »

Crafter GLXE4000RS รุ่นนี้คุ้มค่ากว่า เทเลอร์ใน ราคาที่เท่ากัน ดีดเปล่าๆ ก้ชัดกว่า ออก แอมป์ ยิ่งกินเทเลอร์ กระจุยครับ  และที่สำคัญ รุ่นนี้ นัทมันกว้าง 45 มม. เหมาะกับ ขาฟิงเกอร์สไตล์โดยแท้ครับ คอมันกว้างดี เล่นง่ายครับ
(เป็นความเห็นส่วยตัวครับ แนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองครับ อย่าใจร้อนครับ)

winnie

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 22:41:31 »

Crafter GLXE4000RS รุ่นนี้คุ้มค่ากว่า เทเลอร์ใน ราคาที่เท่ากัน ดีดเปล่าๆ ก้ชัดกว่า ออก แอมป์ ยิ่งกินเทเลอร์ กระจุยครับ  และที่สำคัญ รุ่นนี้ นัทมันกว้าง 45 มม. เหมาะกับ ขาฟิงเกอร์สไตล์โดยแท้ครับ คอมันกว้างดี เล่นง่ายครับ
(เป็นความเห็นส่วยตัวครับ แนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองครับ อย่าใจร้อนครับ)

Crafter ตอนแรกยังไม่ค่อยรู้จัก พอได้รู้จักจากในบ้านไม้ครับ แต่ประทับใจตอนไปนั่งดื่มร้านนึง ลงเล่นอคูสติกสามวง ทั้งคืน เอา Crafter มาเล่นทุกวงเลย เสียงใสกังวาลมากเลยชอบด้วย แต่เป็นคนไม่ค่อยขายของราคาสูงๆเพราะรู้สึกว่า มันเป็นน้ำพักน้ำแรงอยากให้มันอยู่กับเราไปตลอด เลยคิดหนักเพราะจะซื้อตัวนี้ก็อีกยาวเลยครับกว่าจะซื้ออีกที เลยกำลังชั่งใจมาก

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 00:01:54 »

เท่าไหร่อะน้า

ประมาณ สามต้นๆครับ น้ายินยอม
คาดว่าลดลงอีกถ้าซื้อ จากนั้นก็ติด PU อะไรก็ตามแต่น่าจะดี
งดงามมากมาย แต่รุ่นที่มี PU อย่าง SWS อะไรอีกสักตัวเนี่ย
(วันนี้เล่นซะพรุนทุกตัว) ก็ดีไม่แพ้กัน
เพราะ PU มันพัฒนาเป็นรุ่นใหม่แล้วครับ

อ่อ มีของตัวจากโรงงานเดียวกัน
A & P สีดำ ราคา 2x,xxx บาท ไม้ Cedar เสียงสะใจดัง คุมโทนแหลมโอเคมากครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs