Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเกี่ยวกับYamaha-slilentหน่อยครับ  (อ่าน 772 ครั้ง)

Arat

• member
ขอข้อมูลเกี่ยวกับYamaha-slilentหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 17:57:44 »
 พอดีผมสนใจ มีงบประมาณหมื่นต้นๆ(อาจเพิ่มได้ถึง15000)
อยากทราบว่ารุ่นนี้มีแบบคอเล็กแบบfolk แต่สายไนลอนหรือปล่าวครับ?
เสียงออกมาเเนวacousticหรือปล่าว ? ผมเล่นเเนว picking ไม่ทราบว่าหาซื่อได้ที่ไหนบ้าง ?
กีต้าร์มันไม่มีไม้แล้ว เสียงออกมายังไงบ้าง
สุดท้ายรบกวนน้าๆชวยเเนะนำแอมป์ acousticอันเล็กๆที่เหมาะกับกีต้าร์ชนิดกนี้(งบไม่เกิน5000)  ขอบคุณมากครับ :-*

Nightbarons

• member
Re: ขอข้อมูลเกี่ยวกับYamaha-slilentหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 20:36:24 »
ผมมีอยู่ตัวนึงครับ ซื้อมาได้ไม่นาน รุ่นสายเหล็ก SLG110 s  เวลา stum ครอ์ดอาจจะไม่ค่อยมันเท่าแบบปกติ  แต่เสียงนี่ถือว่าดีมากครับไม่น่าเชื่อว่าเสียงออกมาจะอคูสติกจ๋าเลย ยิ่ง picking นี่ใสๆกรุ๊งกริ๊ง เวลาดีดโน๊ตเสียงคมชัด  ถ้าเป็นไนล่อน จะเป็น รุ่นSLG110 n ครับ  จุดเด่นอีกอย่้างคือมี เอฟเฟ็คในตัวครับ เป็นสวิตช์ปรับ มี คอรัส รีเวิบส์ เอคโค่
และมีช่อง AUX line-in ที่สามารถต่อกับพวกเครื่องเล่น mp3 แล้วก็ดีดกีต้าร์ไปพร้อมกับเพลงที่เปิดได้เลย  ใส่หูฟังเล่นไม่รบกวนคนรอบข้างด้วย  หรือเวลาต่อออกแอมป์ ก็สามารถฟังเสียงที่เราดีดผ่านช่องหูฟังได้ด้วย (ตัดปัญหาเรื่องลำโพง มอนิเตอร์ ออกไปได้เลย) ระบบไฟที่ใช้สามารถใช้ได้ทั้ง adaptor และ ถ่าน 9v    ถ้าใช้ถ่านเปิดต่อเนื่องได้ ประมาณ 9ชม  ถ้าใช้เอฟเฟ็ค 4ชม ครับ โดยประมาณ   
เยี่ยมจริงๆ ต้องลอง
**มีข้อเสียอยู่อย่างเดียว คือ ตรงที่มันไม่มีจูนเนอร์ในตัวนี่สิ