Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีตาร์คลาสสิค งบไม่เกินหมื่นหน่อยครับ  (อ่าน 2492 ครั้ง)

trustmeplzz

• member
    • สลัดผักดอทคอม
หลังจากจับ D26S มาพักใหญ่ๆ อยากเปลี่ยนอารมณ์บ้าง มีไว้สองตัวจะได้ไม่เหงา

เล็งๆ takamine d36s อยู่ มีใครเคยสัมผัสบ้างครับ ?

ต้องการอย่างหนัก ณ นาทีนี้ 55
ทำไมแค่ลมเพียงแผ่วเบา ยังทำให้เหน็บหนาว :D

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
Re: แนะนำกีตาร์คลาสสิค งบไม่เกินหมื่นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:02:27 »
รอ คำแนะนำด้วยคน
มือกีต้าร์โฟล์ก

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Re: แนะนำกีตาร์คลาสสิค งบไม่เกินหมื่นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:57:16 »
ALMANSA 401/M ไหมครับน้า 10000 ถ้วนๆเลย Made in Spain ด้วยครับ

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:00:38 »
almansa อีกเสียง ::) ::) ::)

redtopup

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 14:10:54 »
กีต้าร์ Almansa เป็นกีต้าร์ที่มาจากสเปน  ที่ น่าใช้ครับ  ราคาไม่ขูดเลือดมากไป  
คนไทยเริ่มรู้จักยี่ห้อ นี้แล้ว  เสียงไม่พุ่งรอบตัวเท่าไหร่ แต่พุ่งไปข้างหน้า  คนฟังจะได้ยินชัดเจน
เมื่อ เบื่อจะขยับตัวหากีต้าร์ที่ดีขึ้นไปอีก   ออกตัวได้ง่าย ไม่แพ้ ยามาฮ่า  
มีอีก ยี่ห้อ นึง  ว่าจะไปลองดูเหมือนกัน เพราะ อยู่ใก้ลบ้านผม  น่าสนใจเหมือนกัน  ไม่รู้ เสียงเป็นยังไงสมกับราคารึเปล่า
เอาไว้ถ้าไปลองจะมาเล่าสู่กันฟัง

ข้อตำหนิของกีต้าร์ระดับนักเรียนคือ เคลือบแลคเกอร์หนาไป  ทำให้เสียง ไม่ค่อยดังเท่าไหร่ แต่ ก็ รับได้ครับ ถ้าเราไม่เคยจับกีต้าร์ที่ ราคาแพงๆ ที่เสียงดังๆ เสียงเป็นเม็ดๆ
http://www.pacocastillothai.com/product.html
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 22:06:17 »
paco castillo model 201
คิดดี ทำดี พูดดี

TKCN

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 17:38:06 »
paco castillo ผมว่า OK กว่า Almansa นะครับ
เสียงค่อนข้างจะดังกว่าครับ

Near Dawn

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 20:52:02 »
แนะนำรุ่นของ paco castillo ราคาหมื่นกว่าๆ ให้ทีคัรบผม ^^
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 21:35:41 »
paco ดีกว่า almansa มากครับทั้งๆที่มาจากคนทำเดียวกันเเต่ เสปคดีกว่าในราคาที่เท่ากันครับ

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:10:11 »
แนะนำรุ่นของ paco castillo ราคาหมื่นกว่าๆ ให้ทีคัรบผม ^^

paco castillo model 203 >> free soft case
คิดดี ทำดี พูดดี