Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมเลือกซื้อกีต้าร์โปรง//โปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 5297 ครั้ง)

maya55

• member
yamaha fx370c ใช้ยันลูกบวชเลย 555 :D

him43kw

• member
อัพๆๆๆๆๆ อิอิ

JKAY

• member
Fender CD60 หรือ CD60CE ครับ

เสียงใสมาก แถมฮาร์ดเคสด้วย

[email protected]

• member
เข้ามาแวะดู งบเท่ากันเลย ^^

him43kw

• member
เข้ามาแวะดู งบเท่ากันเลย ^^
หรอครับ พี่เล็งตัวไหนไว้บ้าง มาแชร์ความคิดเห็นกัลบ้างจิ ><

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
takaครับ^^
Norman b18/cedar

Saniday

• member
ถ้ามั่นใจเพื่อนๆในโรงเรียนจะถนุถนอมดูแลเหมือนอย่างที่เรารัก ก็จัดไปเลยครับ เพราะเคยมีประสบการณ์กีต้าร์ตัวรัก เอาไปเล่นที่โรงเรียน แต่เพื่อนเล่นจริงๆครับไม่ดูแล วางพิงผนังห้อง ทันใดนั้น มันล้มลงมาเลยครับ ขอบบิ่นหลังเต่าถลอกหัวถลอก ดีที่คอไม่หักครับ หลังจากนั้นผมไม่เอากีต้าร์รักไป รร.อีกเลย เอาเน่าๆไปครับ เพราะมันเล่นไม่ได้ระวังเหมือนเดิม...

ถ้าผมซื้ออย่าง เทย์เลอร์ ไปก็ไม่มีวันเอาไปโรงเรียนครับน้า
ต่อให้มีงานโรงเรียนก็ไม่เอาไป ใครจะมารักษาของเราดีเท่าเรา ฮ่าๆๆๆๆ

ohmindy

• member
เออ ทำไมไม่มองวีล่าซักตัวละคร้าบ solid ราคาน่าเล่น

him43kw

• member
อยากจะถามให้เคลียๆเลยอะคร๊าบ จะซื้อแว้ว วววว

ลังเลอีกระหว่าง ทาเค คราฟ และ อีพีโฟนอะครับ บ บ บบ บ บ รุ่นงบไม่เกินหมื่นนะ ><

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ผมชอบ Taka ครับ ถ้าไม่เกินหมื่น ก็ D26s ได้ถอน 10 บาท เสียงเยี่ยม หรือรุ่นลองลงมาก็ได้ แต่ไม่ได้ไม้หน้าแท้ (ส่วนตัวผมไม่ชอบคราฟเตอร์ครับ)

welovely007

• member
  • นัทนว
ผมชอบ Taka ครับ ถ้าไม่เกินหมื่น ก็ D26s ได้ถอน 10 บาท เสียงเยี่ยม หรือรุ่นลองลงมาก็ได้ แต่ไม่ได้ไม้หน้าแท้ (ส่วนตัวผมไม่ชอบคราฟเตอร์ครับ)

+ 1
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้