Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมเลือกซื้อกีต้าร์โปรง//โปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 5296 ครั้ง)

him43kw

• member
คือว่ามีงบอยู่ไม่เกินหมื่น อยากจะได้กีต้าร์โปร่งหรือโปร่งไฟฟ้าที่คุ้มค่า
เสียงดี เหมาะกับวัยรุ่นอย่างเรา โดยปกติไม่ค่อยได้เล่นต่อแอมอะครับ
เลยเลือกซื้อโปร่งก็ได้ มักจะเอาไ้ว้เล่นที่ ร.ร. กะเพื่อนช่วงพักกลางวันมากกว่า
อยากจะได้แบบเสียงดีๆ
ช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยนะครับ
ยี่ห้อที่เล็งๆไว้ก็มีดังนี้ครับ

epiphone
takamine
crafter
fender
cort

แต่ที่ชอบเป็นการส่วนตัวเลยก็ epiphone กับ takamine อะครับ ไงก็แนะนำให้หน่อยนะครับ
ขอบคุนล่วงหน้าเลย ย ย ย

Bas_Acoustic

• member
น่าจะไปลองหลาย ๆ ยี่ห้อ ในงบที่ตั้งไว้จะได้ตัดสิใจว่าตัวเองชอบเสียงแบบไหนนะ

ส่วนถ้าจะแนะนำผมคิดว่าเล่น takamine,crafter ดีว่า ถ้าคิดจะเปลี่ยนมือ ก็ ซื้อง่าย ขายคลองดี ครับ..
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

yamakita

• member
taka d26s ครับ

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
taka d26s ครับ
น่าสนครับ ผมเพิ่งไปถอยมาด้วย^^

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"

winnie

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามั่นใจเพื่อนๆในโรงเรียนจะถนุถนอมดูแลเหมือนอย่างที่เรารัก ก็จัดไปเลยครับ เพราะเคยมีประสบการณ์กีต้าร์ตัวรัก เอาไปเล่นที่โรงเรียน แต่เพื่อนเล่นจริงๆครับไม่ดูแล วางพิงผนังห้อง ทันใดนั้น มันล้มลงมาเลยครับ ขอบบิ่นหลังเต่าถลอกหัวถลอก ดีที่คอไม่หักครับ หลังจากนั้นผมไม่เอากีต้าร์รักไป รร.อีกเลย เอาเน่าๆไปครับ เพราะมันเล่นไม่ได้ระวังเหมือนเดิม...

him43kw

• member
ดันๆๆๆ คร๊าบ บ บบ  ช่วยแนะนำหน่อย จะซื้อแว้ว ว ว วว ว ววว

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ถ้าจะเอาไปเล่นที่ รร. แนะนำ Countess ครับ เล่นแบบลุยๆถ้าเป็นรอยจะไม่น่าเสียดายเท่าไหร่ครับ ราคาไม่แพงแถมกระเป๋าด้วย

แต่ถ้าจะเอาไว้เล่นที่บ้านก็ค่อยหาตัวดีๆกว่านี้ครับผม

cross

• member
ถ้าเอาไว้เล่นที่โรงเรียนช่วงพักกลางวัน
แนะนำให้ใช้ Yamaha F310  ดีกว่าครับ   (เพราะราคาถูก ทนมือ ทนเท้า)  

เพราะหากใช้ของดี ๆ แพง ๆ ไว้เล่นที่โรงเรียน   เกรงว่าจะไม่คุ้ม  หนำซ้ำจะเสี่ยงกับการที่ถูกยืมโดยที่ผู้ยืมมักไม่ค่อยดูแลแบบทะนุถนอม

ถ้าไว้เล่นลุย ๆ ที่โรงเรียน  Yamaha  รุ่นถูก ๆ ดีกว่าครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

tumtengu

• member
ถ้าเอาไว้เล่นที่โรงเรียนช่วงพักกลางวัน
แนะนำให้ใช้ Yamaha F310  ดีกว่าครับ   (เพราะราคาถูก ทนมือ ทนเท้า)  

เพราะหากใช้ของดี ๆ แพง ๆ ไว้เล่นที่โรงเรียน   เกรงว่าจะไม่คุ้ม  หนำซ้ำจะเสี่ยงกับการที่ถูกยืมโดยที่ผู้ยืมมักไม่ค่อยดูแลแบบทะนุถนอม

ถ้าไว้เล่นลุย ๆ ที่โรงเรียน  Yamaha  รุ่นถูก ๆ ดีกว่าครับ

:)

เห็นด้วยครับ
เอากีต้าร์แพงๆไปเล่นที่โรงเรียน สภาพเละเทะแน่นอนครับ มีบุบ มีข่วน ถลอกแน่อน
ยังเรียน มัธยม อยู่หรือเปล่าครับ ?

ตอนผมอยู่มัธยม ผมคิดว่า F310 เป็นกีต้าร์ที่ดีมากๆตัวนึงแล้วนะ เล่นง่ายกว่ากีต้าร์ตัวอื่นเยอะ
ไม่แพงมาก ตัวเก่าผมนี่ทั้งบุบ ทั้งถลอก เละมาก
กีต้าร์ตัวใหม่นี่ยังไม่เคยเอาออกจากไปที่พักอาศัยเลย  ;D

guitarhaha

• member
Yamaha F310 หลังๆ มานี่งานแย่นะ ไม่เหมือนเมื่อก่อน จริงๆ countess ก็เสียงดี ราคาไม่แพง เหมาะเอาไว้ลุยในโรงเรียน
เหมือ่นกันนะ

him43kw

• member
คือว่าซื้อืทั้งทีก็อยากได้ของดีๆไปเลยอะครับ
ที่มันคุ้มค่าต่อเสียง
เล่นที่ ร.ร. นั่น มันจุดประสงรองครับ
เทอมสุดท้ายแล้ว เทอมหน้าก็ไปมหาลัยแล้วครับ
ไงก็ช่วยด้วยนะครับ

ปล. ขอบคุนทุกคำแนะนำจิงๆครับ ทุกคนมีน้ำใจมากมายๆ ;D ;D ;D ;D ;D

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ลองดู Washburn อีกซักยี่ห้อสิครับ..........

มาม่า กีต้าร์เมา

• member
มาแอบฟัง...

joe neck solid

• member
ลองดู คร๊าฟเต้อร์สิน้า 

thairosewood

• member
takamine กับ crafter  สำหรับผม
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
crafter gae 18 n ครับ เสียงดี ฟังค์ชันครบ 55 เสียอย่างเดียวขาดฮาร์ดเคส ...

Sanyen

• member
Yamaha F210 ครับ พิมนิยมวัยรุ่นครับ

UncleNeil

• member
takamine d series ครับ washburn ก็น่าสนนะครับราคาไม่สูงงานดี ท่าทางคงทนเหมาะกับการใช้งานเพราะมีเพื่อน jam ด้วย

him43kw

• member
สำรวจความเห็นกัลต่อไป ><