Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างบประมาณ ไม่ใช่ปัญหา กีต้าร์ที่อยากได้กันคือตัวไหนครับ  (อ่าน 14831 ครั้ง)

gazz

• member
สำหรับผม เคยลองจับแพงที่สุดในชีวิต
เป็น Gibson ของรุ่นพี่คนนึง รุ่น Song Writer น่าจะหลักแสน
แล้วก็ Taylor 514 Limited เท่านี้ก็บุญมือแล้ว

แต่ถ้าเลือกได้ ความฝันอยากได้
Acoustic Guitar ของ Gibson สักตัว ส่วนเรื่องรุ่นตอนนั้นคงแยกออกแล้วว่าชอบไม้แบบไหน  ;D

แล้วสำหรับน้าๆ ป้าๆ ในบ้านไม้หลังนี้ มีตัวไหนในดวงใจบ้างไหมครับ
 ::)

K@Y

• member
  • เคครับ :)
ของผมขอเเค่ all solid taylor taka สักตัวก็โอเคเเล้วครับ

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
เคยลอง Taylor Archtop KOA all solid ครับ ตอนงาน Workshop แทบร้อง ตัวสองแสนมั้งนะเท่าที่เคยลอง !!!!
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

RJ.

• member
ณ เวลานี้ ที่เคยลองนะครับ ผมชอบ COLE CLACK FL3AC Bunya/Blackwood ชอบ พิคการ์ด เป็นการส่วนตัว งามมาก....

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
gibson แน่นอนครับรุ่นอะไรก็ได้ แค่อยากให้เป็น gibson ( ของแท้นะครับ555)
MUGEN_guitar_SHOP

katika

• member
  • Feel good~
อยากได้ Greenfield Guitar ที่เป็นแบบ Fanfret ที่ Andy Mckee ใช่เล่นอ่าครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ยังไง ก็ ต้อง  All Solid  เท่านั้น  ไม่ว่าจะแบรนด์ ไหน
ส่วนตัว เล่น Finger Picking Style  ก็คงจะต้องเป็น  Taylor แบรนด์เดียว อีกเช่นกัน
Finger Picking Style

Mubintmin

• member
Cort Earth 200 + Fishman Prefix Premium Blend + DI Plus Ultrasound ครับผม แค่นี้เล่นได้ทุกงาน ยันตาย

เพราะเท่าที่ผมลองมา Cort เนี่ยเหมาะกับสรีระร่างกายผมมากที่สุดละ ทั้งเหมาะมือ และไม่เมื่อยไหล่ เมื่อเทียบกับ Dreadnought ในยี่ห้ออื่น ๆ ที่เคยมีคนให้ยืมเล่น แหะ ๆ

ผมว่า Cort คงออกแบบมาให้คนเอเชียหละมั้งครับ (ความเห็นส่วนตัวนะ^^)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
อยากได้ Greenfield Guitar ที่เป็นแบบ Fanfret ที่ Andy Mckee ใช่เล่นอ่าครับ

ตามนี้เลยครับ......อิอิ

nantfa

• member
Re: ถ้างบประมาณ ไม่ใช่ปัญหา กีต้าร์ที่อยา#
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 13:33:10 »
Gibson Hummingbird 

กึ้บ สั่น หำ มิ่ง " เบื้อก "   

Gibson Hummingbird True Vintage Limited Edition 167pieces in the world

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

bla bla

• member
gibson รุ่นใหนก็ได้ซักตัว แค่นี้ก็พอแล้ว

kaizer123

• member
อยากได้Martin All solid สักตัว :D

staryu

• member
maton ebg 808 ครับ 9หมื่อนกว่าบาท ^^

Since We Met by Tommy Emmanuel (acoustic guitar )
" Always learning new song  song will be your teacher"

Montra

• member
ถ้าลุง Tommy แกยอมนะ  อยากได้ไอ้ตัวที่แกเล่นจนเยินนั่นแหละ ไม่เอาเล่นหรอก จะเอามาบูชาผูกผ้า ปะแป้ง ขอพร เผื่อจะได้เก่งแบบลุงแกมั่งอะครับ อิ อิ  ;D  ;D
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

TuiHY

• member
เคยลอง Taylor 814 CE อนาคตกำลังจะได้ลอง Taylor 814 CE Custom Limited ส่วนจะได้เป็นเจ้าของเอง คงได้แต่ฝัน อิอิ ^^

Dokdiao

• member
Gibson J 200 กับ Gibson Monarch กับ Gibson J 180 Everly Brothers 

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Martin D28 ก็พอแล้วครับ........พอเพียง

balleka

• member
มาเก็บข้อมูลครับ  ยังไม่มีความรู้มากมาย
[url=http://pic.free

gazz

• member
มาเก็บข้อมูลอีกที หวังว่าอีก 10 ปีคงได้มี สักรุ่นใน ครอบครองบ้าง

น้าๆ ป้าๆ มา share กันได้นะครับ ผมจะได้เปิดมุมมองบ้าง ...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Taylor all solid สักตัว ครับ
:)