Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างบประมาณ ไม่ใช่ปัญหา กีต้าร์ที่อยากได้กันคือตัวไหนครับ  (อ่าน 14840 ครั้ง)

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
เคยลอง Taylor 814 CE อนาคตกำลังจะได้ลอง Taylor 814 CE Custom Limited ส่วนจะได้เป็นเจ้าของเอง คงได้แต่ฝัน อิอิ ^^
ไม่แน่หรอก อาจจะไม่ต้องฝันก็ได้
facebook.com/byrt21

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
ขอSanta Cruz Guitar สักตัวทรงอะไรก็ได้ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

nui

• member
อยากได้ Greenfield Guitar ที่เป็นแบบ Fanfret ที่ Andy Mckee ใช่เล่นอ่าครับ

ตามนี้เลยครับ......อิอิ

อยากได้เหมือนกันเลยนะครับน้าเบียร์ ชาตินี้จะมีโอกาสมั๊ยนะ ^^

เฟรตมันเอียงแบบนี้จะเล่นได้หรอครับ หรือว่าเล่นง่ายกว่าแบบตรงอีก?

mediumrare

• member
Takamine NP15 ของ Glen Hansard หรือ Takamine Tan15c ครับนครหลวงไม่นำเข้ามาแล้วเซ็งมากสั่งซื้อก็ไม่ได้

gazz

• member
อยากได้ Greenfield Guitar ที่เป็นแบบ Fanfret ที่ Andy Mckee ใช่เล่นอ่าครับ

อยากได้เหมือนกันเลยนะครับน้าเบียร์ ชาตินี้จะมีโอกาสมั๊ยนะ ^^

เฟรตมันเอียงแบบนี้จะเล่นได้หรอครับ หรือว่าเล่นง่ายกว่าแบบตรงอีก?

นั่นสิครับน้า แล้วเราจะเล่นยังไง หนอ.... หรือว่าเอียงแล้วดี ...

Thumbs up

• member
  • - เล่นกีตาร์อย่างมีความสุุข -
takamine en20c และก็ taylor 414ce ตัวที่ใช้อยู่นี่แหละ อันที่จริงอยากได้ maton เหมือนกัน ฮะฮะฮะ

lekhaew

• member
Yamaha LL 36

เคยได้ลองที่ สยามกลการ ของ siam paragon

วันนั้นไม่อยากล้างมือเลย
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

aneng

• member
โอเวชั่น อ้วนดำ อเมริกา ..ซีกัล หัวปลาไหล...กิปสัน ฟรายอิ้งวี..มีเอกลักษณ์ดีเห็นปุ๊บรู้เลยมันคืออะไร 8)

Nightbarons

• member
ผมจะสะสมมันทุกนี่ห้อเลย  ถ้าตังเยอะจริงๆ ผมจะสะสมมันทุกยี่ห้อเลย

Mr.Gibson

• member
916ce Grand Symphony ครับ ;)

torpc

• member
 d 28  หรือ d 35  ก็พอใจแระ

nco4433

• member
gibson j-200 สักตัว ชอบกีตาร์อวบๆ หน่อยน่ะครับ....ขาว สวย อาจไม่ต้องหมวย แต่ก็ขอให้อึ๋ม...อิอิอิ ;D

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา.......ผมอยากได้กีต้าร์ทุกตัวเลยครับ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าเลือกได้ตัวเดียว......ขอแค่ Santacruz H13 ก็พอ อิอิอิ

taylor814aura

• member
Gibson J 200 กับ Gibson Monarch กับ Gibson J 180 Everly Brothers
จะเล่นเข้าไปได้ยังไงละครับ๓ตัว..แต่ละตัวมันยักษ์ๆทั้งนั้นนะครับ ..ฮิ ฮิ ไม่ได้ล้อเล่น..พูดจริงๆ ๕๕๕๕๕

npas

• member
เอาซัก...YAMAHA LL-86 ก็พอ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ถ้าทั้งเงินและเมียไม่มีปัญหานี่ ผมเอาแค่ HD-28 ก็พอแล้วครับ.....................

gungg

• member
Set นี้เลยครับ
ตัวเล็กวินเทจ hollow body Gibson ES140
short scale แค่ 22.5
แอมป์ก็ขอตัวในคลิปเลย
Bad Cat Cub2 R _ 56' Gibson ES-140T Jazz tune

gungg

• member

ohm_pea

• member

อ้า... Greenfield ของเขาแรงมากกกกกกกก.....แต่ผมว่าตัว G น่าจะเป็น G string จะดีมากๆๆๆ
จันทาร ดีกว่า จันไร

น้าจี

• member
อยากได้ martin หรือไม่ก็ taylor คับ