Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แค่คิด ได้แค่ฝัน แต่อยากให้เป็นความจริง ที่เห็น และสัมผัสเป็นรูปธรรม ร่วมกัน  (อ่าน 7857 ครั้ง)

pannpower

• member

ตามที่น้า pannpower เสนอมาก็ดีน๊ะครับ น้ากวาง ผมอยู่ชลบุรี ไกล้ๆ ท่าเรือพลี ยินดีสนับสนุนเต็มที่เลยครับ ยินดีต้อนรับทุกคน ด้วยใจครับ

@ น้า pannpower""""   เห็นจากในรูปแล้ว นับถือๆ ครับน้า เยี่ยมจริง

เสนอว่า น่าจะเป็นตลาดนัดที่คนเยอะๆอ่ะครับน้า อิอิ ^_^ เรื่องอุปกรณ์ผมว่า น้าๆเอามารวมๆกัน แบบว่าน่าจัดได้นะครับ

*** ปล. รอหัวขบวนรถไฟอยู่ อิอิ จะจัดเองก็มิกล้า (เพราะเคยไปเปิดครั้งเดียวเอง ^_^)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
สนับสนุน 1 เสียงครับถึงเวลาที่เราชาวบ้านไม้ต้องช่วยกันครับ จอมยุทธฝีมือเจ๋งๆสัก 4-5 คนน่าจะพอผมขอสมทบทุน....ห่างๆครับบ้านอยู่ไกล

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

เท่าที่คิด เฉย ๆ นะครับ  ถ้าหัวขบวนเป็น  น้า pannpower + น้า MUI + น้า protong + น้า ohmpea (อยู่ศรีราชา) + น้า Lex-cheavey + น้า ๆ อีกสัก 5 - 6 ท่าน

ใช้สถานที่แถว ๆ แหล่งท่องเที่ยว  เช่น  ชลบุรี  เป็นจุดเริ่มต้น  คิดว่า  น่าเห็นอะไรดี ๆ เกิดขึ้นแน่..

Finger Picking Style

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ไอเดีย สุดยอดมากครับน้ากวาง

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

เท่าที่คิด เฉย ๆ นะครับ  ถ้าหัวขบวนเป็น  น้า pannpower + น้า MUI + น้า protong + น้า ohmpea (อยู่ศรีราชา) + น้า Lex-cheavey + น้า ๆ อีกสัก 5 - 6 ท่าน

ใช้สถานที่แถว ๆ แหล่งท่องเที่ยว  เช่น  ชลบุรี  เป็นจุดเริ่มต้น  คิดว่า  น่าเห็นอะไรดี ๆ เกิดขึ้นแน่..

ถ้ารวมตัวใด้ก็สุดยอดเลยครับน้ากวาง  ;D ;D ;D ;D
noomxman

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
มีตลาดนัด

[/quote

มีถนนคนเดิน แหลมแท่นบางแสน ครับ น้ากวาง คนเย๊อะครับ ติดทะเล ถ้าใครเคยมาจะเห็นว่าบรรยากาศดีมากครับ เค้าสนับสนุนเรื่อวงดนตรี แบบโชว์ๆ ด้วยครับ เดี๋ยวผมจะไปถ่ายรูปให้ดูเป็นข้อมูล.......เฉพาะ เสาร์ อาทิตย์ น๊ะครับ

dho

• member

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
http://www.moohin.com/trips/chonburi/bangsaenwalkingstreet/

น้าๆ ทุกท่าน ตามไปดูถนนคนเดิน บางแสน แหลมแท่น บรรยากาศ ประมาณนี้เลยครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ถ้าจัดแถวพัทยา ศรีราชา ชลบุรี บอกครับ ยินดีร่วมแรง ร่วมใจครับ ^_^

ผมเล่น Cajon และเพอคัสชั่น ได้นิดหน่อยครับ เผื่อเป็นสีสันครับ ^_^

ปล.ถ้าลงตัวยังไงรบกวนตั้งโพสใหม่เลยก็ได้ครับ เพื่อนัดวันเวลาและสถานที่ และจำนวนประชากรณ์ที่ไปร่วมงานด้วยครับ  ที่เคยเห็นเค้าทำๆกัน คือถ้าจำนวนคนเยอะ อาจต้องขออณุญาติเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ก่อน และทำบัตร สต๊าฟ เพื่อป้องกันพวกลักลอบ แอบอ้างเพื่อฉวยโอกาสครับ  ทำทั้งที เอาให้เต็มที่ครับ ^_^

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Toop

• member
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง ครับ

ถ้ามาแถวบางบัวทอง จะขอสมัครเป็นหางเครื่องแก่ เต้นเชียร์ครับ

;D

Saniday

• member
ของผมนั้น ไปสวนจตุจักรครับ
ผมเป็นประธานชุมนุมอคุสติก
แล้วน้องๆในชุมนุมนั้นทำโครงการหาเงินบริจาคให้เด็กใต้

ก็เลยเอาเชือกฟางมาผูก F 210 เลยครับ แล้วห็เดินไปด้วยร้องไปด้วยรอบ สวน จตุจกัรน่ะเเหละครับ
เพราะเขาห้ามยืนหน้าร้าน เหนื่อยเหมือนกันครับ

แต่สนุกมากเลยครับ ได้ใช้สิ่งที่ชอบทำในสิ่งที่ดี  : ))

wuthipong

• member
แล้วน้องๆในชุมนุมนั้นทำโครงการหาเงินบริจาคให้เด็กใต้

ก็เลยเอาเชือกฟางมาผูก F 210 เลยครับ แล้วห็เดินไปด้วยร้องไปด้วยรอบ สวน จตุจกัรน่ะเเหละครับ
เพราะเขาห้ามยืนหน้าร้าน เหนื่อยเหมือนกันครับ

แต่สนุกมากเลยครับ ได้ใช้สิ่งที่ชอบทำในสิ่งที่ดี  : ))

โครงการคล้ายๆกับ ค่ายอาสา หรอครับ ^^

Saniday

• member

โครงการคล้ายๆกับ ค่ายอาสา หรอครับ ^^

ทำนองนั้นฮะ
เป้นเโครงการของน้องๆครับ
ผมไปช่วยเขาเฉยๆ

MUI

• member

.......................................................

โอ....คิดถึงเมื่อ 36 ปีที่แล้ว เคยเดินหาทุนทำกิจกรรม เล่นหน้าโรงหนังสยาม กับ สยามเซ็นเตอร์ ครับ

โครงการเล่นดนตรีหาทุนช่วยน้ำท่วม คงต้องรบกวนท่าน วมต. กิจกรรมจะได้น่าเชื่อถือหน่อย ครับ เหมือนงานที่ CDC

หมอก

• member
วันไหนอ่ะคับน้าๆ น้ำท่วมครั้งนี้มันเกินไปแล้ว...

Bobbybrown

• member
ส่งแรงใจเชียร์น้าๆ อีกแรงครับ หวังว่าคงจะเป็นจริง

• member

ถ้าได้แรงดัน  กำลังแรง  จากทาง  Webmaster  ช่วยอีกสักแรง  ความฝัน น่าจะใกล้ความจริงขึ้น  เพราะเท่าที่เช็คจาก แรงประทุ ที่รุม ๆ อยู่ใต้ดิน  พร้อมที่จะระเบิด ระเบ้อ มะรอมมะร่อ  เหมือนกันแฮะ..

• member

ไปอ่านกระทู้เจอในบอร์ด ซื้อขาย  ว่า น้า kongkuyy  ก็กำลังประสบกับอุทกภัย  และต้องการความช่วยเหลือ ครับ  ก็มาบอกต่อ  เผื่อจะมีแนวทางช่วยเหลือกัน ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=9474.0

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ลุยๆๆ อยากให้เกิดขึ้นจริงๆ มากๆ ครับ ^^

ปล.ขออนุญาตยืมชื่องานจากน้ามุ่ยครับ ^^

ปล2 เคดิตรูปภาพจากน้องโพด น้องชายที่น่ารัก อุตส่าห์ลงทุนลงพื้นที่จริงๆ ไปถ่ายมา ยังไม่ได้ขออนุญาต แต่ยืมมาใช้ก่อน ฮาาาาาาาาา ^^

• member
ลุยๆๆ อยากให้เกิดขึ้นจริงๆ มากๆ ครับ ^^

ปล.ขออนุญาตยืมชื่องานจากน้ามุ่ยครับ ^^

อนุโมธนา  สาธุ...   สาธุ...  สาธุ...  ขอให้เจริญ ๆ  ขอให้ฝันเป็นจริง  ขอให้ดลใจให้น้า ๆ ใจดี  มาช่วยกัน  

ถ้าผมเป็นหนึ่งในผู้ประสบอุทกภัย  และได้เห็น บิลบอร์ด  ชิ้นนี้  ผมน้ำตาไหล พราก  แน่ ๆ..