Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อกีตาร์โปร่งไฟฟ้าครับ งบ 15,000 - 20,000 บาท แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4178 ครั้ง)

rvn10mufc

• member
โปร่งไฟฟ้าครับ งบ 15,000 - 20,000 บาท ขอเป็นกีตาร์มือ 1 นะครับ  :D

ส่วนตัวอยากได้ Takamine นะครับ แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดี  ???

ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นก็แนะนำได้นะครับ  ;)

ปล. ตอนนี้ใช้ Veelah V1-DCE อยู่ครับผม   8)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Takamine ed05sc เป็นตัวเลือกที่ดีครับถ้าชอบ Takamine

guitarhaha

• member
ชอบ Takamine ก็ไปนครหลวงฯ เลยครับ ลองให้หมดเลย ถูกใจตัวไหนก็เอาตัวนั้นแหละ
ED05SC หรือ EG340 EG360 EG440 EG460 อยู่ในงบเลย

rvn10mufc

• member
ขอบคุณครับ ยี่ห้ออื่นละครับ มีใครแนะนำยี่ห้อไหน รุ่นไหนบ้าง

joe neck solid

• member
takamine +1  เสียงออกแอมใสปิ้ง

thairosewood

• member
ถ้าเน้น ภาคไฟฟ้า ลอง ovation ดูครับ แต่ takamine  ก็ ok ครับ
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ขอบคุณครับ ยี่ห้ออื่นละครับ มีใครแนะนำยี่ห้อไหน รุ่นไหนบ้าง
ไม่ก็เป็น Crafter gae 18 n ครับ
หรือจะเก็บเพิ่มอีกหน่อยเป็น CRAFTER GLXE-1500 RS ได้ All Solid ด้วยครับ

Sanyen

• member
เพิ่ม อีกนิดเอา Crafter GLXE 1500rs ครับ ปัจจุบันตอนนี้ ปรีแอมป์ จะเป็นรุ่นเดียวกับ ของตัว Top GLXE 4000rs ครับคุ้มครับ เสียงเปล่าใช้ได้ครับ ออกแอม์ปดีครับ

เป็น  all solid ครับ ลองดูนะครับ ส่วนตัวคิดว่า ดีกว่า Takamine ในงบเดียวกันครับ

rvn10mufc

• member
Crafter GLXE 1500rs ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อะคับ

ถ้าเกินงบคงต้องปล่อย Veelah V1-DCE

ใครจะรับบ้าง 5555+

Note™

• member
21600 ครับ

nhoy

• member
ถ้าเป็นได้เก็บ V1-DCE ไว้ด้วยดีกว่าครับ
และถ้าตามงบดังกล่าว ผมเรียนว่าเก็บเพิ่มอีกนิดเอา GLXE-1500RS ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
เชียร์ ทาคาครับ เป็นยี่ห้อที่เอกลักษณ์มากครับ ไม่ว่าท่านจะเป็นเจ้าของมาแล้วกี่ยี่ห้อไงก็ต้องอยากได้สักตัวแน่นอน

งบขนาดนี้ หา EG ดีๆสักตัวครับ มือสองก็ได้ครับ เผื่อได้รุ่นสูง (ซื้อใหม่ก็อุ่นใจครับ แล้วแต่)

tumtengu

• member
ไม่ต้องขายตัวเก่าหรอกครับ ถ้าอยากได้ตัวที่เกินงบไป
แนะนำให้เล่นตัวเก่า แล้วเก็บเงินเพิ่มดีกว่าไม่น่าจะนานหรอก
เพิ่มอีกนิดเดียวเอง
ตัวเก่าก็เอาไว้ลุยบู๊ๆข้างนอกไปเลยครับ

rvn10mufc

• member
กลัวว่า ได้ตัวใหม่มา แล้วจะลืมตัวเก่านะครับ เหอะๆ

nookAMT12

• member
ลองดูครับ สภาพเหมือนใหม่เลย http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=9450.0

rvn10mufc

• member
ลองดูครับ สภาพเหมือนใหม่เลย http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=9450.0
พอดีอยากได้มือ 1 อะครับ

ตอนนี้อยากได้ takamine มากกว่า Crafter อะครับ รุ่นไหนดี ??

guitarhaha

• member
รุ่นที่ผมบอกไว้แหละครับ ไปลองรึยัง ถ้าได้มา เอามารีวิวด้วยนะครับ

rvn10mufc

• member
รุ่นที่ผมบอกไว้แหละครับ ไปลองรึยัง ถ้าได้มา เอามารีวิวด้วยนะครับ

พอดีอยู่ต่างจังหวัดอะครับ ยังไม่ได้ไปลอง ถ้าจะลองทั้ง takamine และ crafter ต้องไปที่ไหนอะครับ