Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดกระเป๋าและขนาดกีต้าร์ควรจะสอดคล้องกันมากแค่ไหน ?  (อ่าน 879 ครั้ง)

tumtengu

• member
ออกตัวก่อนเลยว่าเป็นมือใหม่มากครับ พึ่งหันมาจริงจังกับกีต้ารืเมื่อไม่นาน
ไม่เคยได้ใช้พวกอุปกรณ์พวกนี้มาก่อนน่ะครับ
ผมใช้ Crafter GA อยุ่นะครับ

ได้กระเป๋ากีต้าบุหนาของ Ibanez มา ซึ่งมันใหญ่มากกกกกกกกกก
ตามความเข้าใจของผมคือ ทรง GA มันจะเท่ากับ ทรง เดทนอด แต่ตรงป้านด้านบนมันไม่เท่ากัน(ถูกมั้ยอ่ะครับ)
ซึ่งก็น่าจะเป็นทรงกีต้าร์ที่ใหญ่ที่สุดรองจาก Jumbo
แต่พอลองใส่ในกระเป๋าดูแล้วมันเหลือค่อนข้างเยอะเลยครับ
แล้วเกิดความสงสัยว่าขนาดกระเป๋ามันควรจะสอดคล้องกับขนาดกีต้าร์มากน้อยแค่ไหน แล้วมีผลอย่างไร

ด้านบนเหลือเยอะเลย

สายตรงนี้ต้องรัดแน่นๆเลยหรือเปล่า ? ด้านบนเหลืออีกเยอะเลย

ใหญ่ดีแท้

ประเด็นคือเราควรจะใช้กระเป๋าที่ขนาดพอดีกับตัวกีต้าร์เราเป๊ะเลย
หรือใหญ่กว่าก็ได้

nhoy

• member
ถ้าได้ขนาดพอดีก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ขอให้ใส่กีต้าร์ได้ก็ใช้ได้ครับ ไม่ต้องกังวลอะไร