Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ  (อ่าน 5064 ครั้ง)

clapton_slow

• member
Re: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:05:53 »
ผมก็เคยน่ะ    ตอนปีที่เเล้ว ตอนเรียนที่โรงเรียนอาชีวเเห่งหนึ่ง ที่อยู่หลัง(เพาะช่าง)
ตอนเวลาเลิกเรียน ผมจะชอบไปนั่งร้านยาดองตรงปากคลองตลาด เรียกชื่อร้านนั้นติดปากว่า ร้านพี่เล็ก
ตอนเเรก บอกว่าพี่ 1เเบน พอกรึ่มไปเรื่อยๆคนเดียวเริ่มติดลม บอก พี่เล็กอีกเเบน
กินไปเรื่อยๆ ก็สั่งอีก พี่เล็กอีกเเบน พอจะกลับเเล้วจ่ายเงินเรียบร้อย เจอเพื่อนเดินเข้ามาเเล้วก็ชวนผมนั่งกรึ่มกันต่อก็เลยสั่งไปอีก 2กม
นั่งกินกันไปพอ กมที่2 พวกมันก็เริ่ม อึน กันหมดเเล้ว เเต่ในขวดนั้น มีเหลืออีก เกือบจะครึ่งขวด เเล้วเพื่อนผมมันก็ถ้าคนในร้าน ก็มีเพื่อนๆผมทั้งนั้น บอกว่าใครกินทีเดียวหมดได้ พรุ้งนี้เป็นประธานเเผนกไปเลย ผมก็เลยบอกมันว่า เดี๋ยวจะทำให้ดู ผมจับดกไปพอหมดหยดสุดท้าย
ผมก็รีบวิ่งออกมาตรงเเม่น้ำเจ้าพระยาเเล้ว อ้วกอย่างทรมาน..... เเล้ว อ้วกเสร็จมันก็ดันสั่งมากินอีก ทีนี้กลับเเกล้มเพียบ สั่งอีก2กม
พอกินเสร็จมันก็3ทุ่มกว่าๆ เดินกลับไปขึ้นรถที่ ตรงหน้าศาลเจ้าตรงป้ายสามเพ็ง ขึ้นรถเมลล์สาย7กลับบางเเค เเต่ว่าต้องนั่งไปหัวลำโพงก่อนเพราะว่าขี้เกียจรอนาน (เพราะบ้านผมอยู่บางเเค) ถ้าจะรอมันก็นาน ก็เลยขึ้นไป กะจะลงตรงป้ายเพรชกเษม33..... สุดท้ายไปไม่ถึงบ้าน กดป้ายผิด ต้องเดินจาก ม.สยาม โ้อ้ยเเถมเป๋าตังค์ไปเที่ยวรถเมลล์อีก กระเป๋าเเบบก็อยู่บนรถเมลล์ เดินกลับบ้านเเบบ งงๆ

พอวันรุ่งขึ้นถึงโรงเรียน ทุกคนในเเผนกตั้งเเต่ ปี1-3 มันบอกว่่าสวัสดีประธาน ตอนเราเดินขึ้นเเผนก  เเล้วก็โดนครูทำโทษ เพราะเขาเห็นผมอ้วกตรงท่าน้ำเเถวนั้นเเล้วเขาบอกว่าทีหลัง อย่าลืมของไว้บนรถ ครูขี้เกียจไปเอา55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:09:00 »
ผมก็เคยน่ะ    ตอนปีที่เเล้ว ตอนเรียนที่โรงเรียนอาชีวเเห่งหนึ่ง ที่อยู่หลัง(เพาะช่าง)
ตอนเวลาเลิกเรียน ผมจะชอบไปนั่งร้านยาดองตรงปากคลองตลาด เรียกชื่อร้านนั้นติดปากว่า ร้านพี่เล็ก
ตอนเเรก บอกว่าพี่ 1เเบน พอกรึ่มไปเรื่อยๆคนเดียวเริ่มติดลม บอก พี่เล็กอีกเเบน
กินไปเรื่อยๆ ก็สั่งอีก พี่เล็กอีกเเบน พอจะกลับเเล้วจ่ายเงินเรียบร้อย เจอเพื่อนเดินเข้ามาเเล้วก็ชวนผมนั่งกรึ่มกันต่อก็เลยสั่งไปอีก 2กม
นั่งกินกันไปพอ กมที่2 พวกมันก็เริ่ม อึน กันหมดเเล้ว เเต่ในขวดนั้น มีเหลืออีก เกือบจะครึ่งขวด เเล้วเพื่อนผมมันก็ถ้าคนในร้าน ก็มีเพื่อนๆผมทั้งนั้น บอกว่าใครกินทีเดียวหมดได้ พรุ้งนี้เป็นประธานเเผนกไปเลย ผมก็เลยบอกมันว่า เดี๋ยวจะทำให้ดู ผมจับดกไปพอหมดหยดสุดท้าย
ผมก็รีบวิ่งออกมาตรงเเม่น้ำเจ้าพระยาเเล้ว อ้วกอย่างทรมาน..... เเล้ว อ้วกเสร็จมันก็ดันสั่งมากินอีก ทีนี้กลับเเกล้มเพียบ สั่งอีก2กม
พอกินเสร็จมันก็3ทุ่มกว่าๆ เดินกลับไปขึ้นรถที่ ตรงหน้าศาลเจ้าตรงป้ายสามเพ็ง ขึ้นรถเมลล์สาย7กลับบางเเค เเต่ว่าต้องนั่งไปหัวลำโพงก่อนเพราะว่าขี้เกียจรอนาน (เพราะบ้านผมอยู่บางเเค) ถ้าจะรอมันก็นาน ก็เลยขึ้นไป กะจะลงตรงป้ายเพรชกเษม33..... สุดท้ายไปไม่ถึงบ้าน กดป้ายผิด ต้องเดินจาก ม.สยาม โ้อ้ยเเถมเป๋าตังค์ไปเที่ยวรถเมลล์อีก กระเป๋าเเบบก็อยู่บนรถเมลล์ เดินกลับบ้านเเบบ งงๆ

พอวันรุ่งขึ้นถึงโรงเรียน ทุกคนในเเผนกตั้งเเต่ ปี1-3 มันบอกว่่าสวัสดีประธาน ตอนเราเดินขึ้นเเผนก  เเล้วก็โดนครูทำโทษ เพราะเขาเห็นผมอ้วกตรงท่าน้ำเเถวนั้นเเล้วเขาบอกว่าทีหลัง อย่าลืมของไว้บนรถ ครูขี้เกียจไปเอา55+

กินดุมากครับผม

wichian

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:24:36 »
กินกับคนรู้ใจ พันจอกก็ไม่เมา ผมจำมาจากโกเล้ง (แต่ผมเมาตั้งแต่ 10 จอกแรกแล้ว)
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Laser

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:25:05 »
พอเขาบอกว่า บุหรี่ สุรา (และ แอลกอฮอร์) ทำให้เสื่อม สมรรถภาพทางเพศ
ผมเลิกกิน เลิกสูบ ครับ(มีเล็กๆ น้อยๆ บ้างครับ)  หันมาวิ่ง ให้ปอดใหญ่ กำลังดี ครับ
ปั่นจักรยาน ให้ เอวมีพลัง

มีประสบการ เมา ขำๆ นิดหน่อยครับ แบบเมาแล้วนก มันเมาด้วย ไม่ยอมบินอะ ชีวิตลูกผู้ชายขาดหายไปเลย
รู้จักคำว่า "ไม่มีน้ำยา" แล้วครับผม
จากนั้นมา เข็ด ครับ เพราะ อกาศดีๆ มันก็มีเข้ามายากนะครับ

ออกกำลังกายดีกว่าครับ สดชื่นแจ่มใส แข็งแรงทุกส่วน เชื่อผมเหอะ

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:36:54 »

กินดุมากครับผม
ไม่ดุก็ไม่ใช่หลวงพี่เเล้ว 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 00:43:22 »
ผมเคยเมามากครั้งนึงครับ เมาจนหลับไม่รู้ตัว ตื่นมากลางดึก อยู่ที่ไหนไม่รู้ แต่มีสาวๆนอนอยู่ข้างๆ 2 คน
พอเช้ามา "โถ่...กูฝันไป" 5555+

ล้อเล่นะครับ
ผมเมาบ่อย บ่อยจนไม่รู้จะเล่าเรื่องไหนก่อนดี 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Misery

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 02:01:15 »
พอเขาบอกว่า บุหรี่ สุรา (และ แอลกอฮอร์) ทำให้เสื่อม สมรรถภาพทางเพศ
ผมเลิกกิน เลิกสูบ ครับ(มีเล็กๆ น้อยๆ บ้างครับ)  หันมาวิ่ง ให้ปอดใหญ่ กำลังดี ครับ
ปั่นจักรยาน ให้ เอวมีพลัง

มีประสบการ เมา ขำๆ นิดหน่อยครับ แบบเมาแล้วนก มันเมาด้วย ไม่ยอมบินอะ ชีวิตลูกผู้ชายขาดหายไปเลย
รู้จักคำว่า "ไม่มีน้ำยา" แล้วครับผม
จากนั้นมา เข็ด ครับ เพราะ อกาศดีๆ มันก็มีเข้ามายากนะครับ

ออกกำลังกายดีกว่าครับ สดชื่นแจ่มใส แข็งแรงทุกส่วน เชื่อผมเหอะ

โอ้โหอาการไม่บิน ผมก็เคยครับ กราบน้าทุกท่านงามๆขอหยาบหน่อยครับ
อายชิบหายเลย 5555
อดแถมอาย เห้อ ทุกวันนี้ยังฝังใจ
อยากแก้มือ แต่ชื่อก็ยังจำไม่ได้เลย 555555555555 อายสุด ๆ อายจริง ๆ ร้านนั้นไม่กลับไปอีกเลย
" พอเป็นก็เย็นใจ "

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 03:23:06 »
ตอนเล่นไปดื่มไป

คนขอเพลง บอกว่า เพลงนี้ไม่เล่น อยากฟังไปฟังร้านอื่น จะเล่นเพลงนี้..........
แล้วก็ลงมานั่งกินกับแขก พักนึงก็อ้วกใส่จาน ออเดิร์ฟแขกด้วย

พอเช้าเจ้าของก็โทรมาด่า...ถามว่าจำอะไรได้ไหม.... โชคดีที่เป็นร้านของเพื่อน และแขกที่เหลือก็เป็นแขกประจำที่รู้จัก ไม่งั้นแย่แน่ๆ

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 03:34:40 »
อีกที อันนี้ของเพื่อนไปนั่งร้านที่เราเล่น แล้วขากลับขับรถคนละคันตามกันมา ตื่นมามันโทรมาถามว่า เฮ้ยเมื่อคืนกูกลับไง  มันจำไม่ได้เพราะ ขับมาได้หน่อยก็จอดนอนหน้าร้าน แล้วนาฬิกา รองเท้า โดนปลดหายหมด

เราก็นึกว่ามันขับตามกลับบ้านเสียอีก

MUI

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 03:55:30 »
ผมไม่เมานะ

แต่กางเกงที่ใส่นอนตัวเมื่อคืน

ดันลืมไว้ลพบุรีอินน์

รักมาก กางเกงตัวนี้

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 08:16:51 »
เ่ข้ามาฮา อิอิ ผมเคยเมารถยางแตก รถยนต์อ่ะ บดเป็นกิโล ล้อพังเลยเมาไม่มีปัญญาเปลี่ยน ฮ่าๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา