Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ  (อ่าน 5065 ครั้ง)

surichati

• member
มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ
« เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:29:34 »
เมื่อวานผมเพิ่งกลับจากชลบุรี ไปเล่นดนตรีแล้วเมา ตอนเช้าตื่นขึ้นมา กินข้าวเสร็จขับรถกลับบ้าน ถึงกรุงเทพฯแล้วจะโทรศัพท์หาแม่ที่ต่างจังหวัด ล้วงโทรศัพท์ออกจากกระเป๋ากางเกงแล้วแทบกรี๊ดเลย กลายเป็นรีโมทโรงแรมที่ไปพักเมื่อคืนอ่ะ ส่วนโทรศัพท์ลืมทิ้งไว้ที่โรงแรม

Toop

• member
Re: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:31:06 »
ท่าทาง น่าจะรีบไปหน่อย

ขอ ฮา ด้วยคนครับ

;D

madoadza

• member
Re: มาแชร์ประสบการณ์"เมา"กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:44:11 »
กรี๊ดเลยเหรอ ครับ :D ท่าจะเมาหนักมาก ผมเมาแล้วยังไม่เคยมีวีรกรรมเรื่องเมาเลย
ขอเข้ามาดูประสบการณ์ของน้าๆ แต่ละคนละกันครับ
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:00:30 »
เจ้าประคุ้ณณณณณณณ....ขอให้เป็นรีโมทยี่ห้อเดียวกันกับ เจ้าของกระทู้ด้วยเถอะ
จะได้ใช้กันได้ ไม่งั้นทิ้งเสียของปล่าวๆ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:02:53 »
ไม่เคยเมา ไม่ดื่มเหล้า อดเม้าท์เลย -_-"
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:09:38 »
ไม่เคยเมา ไม่ดื่มเหล้า อดเม้าท์เลย -_-"

เหมือนกันเลยน้าอิป................บอยไม่ดื่ม..............อิอิ

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:24:46 »
เมื่อวานผมเพิ่งกลับจากชลบุรี ไปเล่นดนตรีแล้วเมา ตอนเช้าตื่นขึ้นมา กินข้าวเสร็จขับรถกลับบ้าน ถึงกรุงเทพฯแล้วจะโทรศัพท์หาแม่ที่ต่างจังหวัด ล้วงโทรศัพท์ออกจากกระเป๋ากางเกงแล้วแทบกรี๊ดเลย กลายเป็นรีโมทโรงแรมที่ไปพักเมื่อคืนอ่ะ ส่วนโทรศัพท์ลืมทิ้งไว้ที่โรงแรม

เหมือนกันเลยน้าอิป................บอยไม่ดื่ม..............อิอิ

ไม่ดื่มเป็นแบนฮะ ดื่มเป็นกลม...

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:25:10 »

ในคลิป ของน้าเบียร์ เป็นยาแก้ไอสินะครับ 555555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:29:55 »
ผมครับ แมครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิต ตอนนั้นอายุประมาณ 15ขวบ (4ปีที่แล้ว) อยากรู้ว่าเมาเป็นไง เห็นเพื่อนกินเหล้ากัน ก็เลยถามมันว่า เวลาเมาเนี่ยมันไม่รู้ตัวจรืงหรอว๊ มันก็เลยเดินไปซื้อ 40ดีกรีที่ร้านกัน น้ำแดงมาประสม (40 ขวดเล็ก) พอมาถึงมันก็เทรวมกัน แล้วก็ให้ผมกิน ผมกินได้สักครึ่งขวดครับ ไม่รู้สึกว่าเมาเลย สักแปบ ปวดเยี่ยมครับ พอลุกเดินเท่านั้นละ กลิ้งครับ โลกหมุนเดินไม่ไหว บอกเพื่อนเอ้ยกูเมาหวะกูไม่ไหวแล้ว มันไม่เชื่อครับ พาเดินไปนั่งเล่นที่สวนสาธรนะ สักพัก อ๊วกกกกกกกกกก ครับ มันเลยบอกว่า เออกูเชื่อละว่าเมาจริง พออ้วก อาการยิ่งแย่ครับ แบบไม่ไหวแล้ว อยากนอน นอนตรงไหนก็ได้ ป้ายรถถเมย์ก็นอนครับ มันส่งขึ้นรถกลับบ้าน บนรถ 2 แถว ที่นั่งเต็ม เขายืนกันอยู่เต็มรถ ผมขึ้นไปผมก็ นั่งครับ นั่งกับพื้น ตอนนั้น รู้ตัวนะครับ แต่ก็รู้ว่าไหม่ไหว ไม่ไหวจิงๆ อยากนอน ยืนไม่ไหว กับบ้านไปก็นอนครับ สลบ ตั้งแต่ 5 โมงเย็นยัน เช้าเลย 555+

ปล.... ก็เลยรู้ว่า เวลาเมาอะ เขารู้ตัวกัน แต่ว่ามันแค่หน้าด้านกว่าเดิมเยอะ (ทั้งที่ปกติด้านอยู่แล้ว)เท่านั้นเอง ขนาดปวดเยี่ยวไม่มีที่เยี่ยวก็เยี่ยมมันข้างเสาไฟครั บ พอสร่างแล้ว นึกอาย ^^ จากนั้นก็หันหลังให้เหล้าอีกเลยครับ ถ้าไม่มีงานใหญ่จิงๆ ไม่เอาเลยครับ แต่บางที่ไปงานแต่งไรเงี้ยก็กินบ้าง แบบ ทั้งคืน กินอยู่ แก้วเดียวไม่หมด อาสัยว่าพอเขาบอกว่าไม่กินเลยก็ยกมาจิบหน่อย 5555
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:34:24 »
ผมครับ แมครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิต ตอนนั้นอายุประมาณ 15ขวบ (4ปีที่แล้ว) อยากรู้ว่าเมาเป็นไง เห็นเพื่อนกินเหล้ากัน ก็เลยถามมันว่า เวลาเมาเนี่ยมันไม่รู้ตัวจรืงหรอว๊ มันก็เลยเดินไปซื้อ 40ดีกรีที่ร้านกัน น้ำแดงมาประสม (40 ขวดเล็ก) พอมาถึงมันก็เทรวมกัน แล้วก็ให้ผมกิน ผมกินได้สักครึ่งขวดครับ ไม่รู้สึกว่าเมาเลย สักแปบ ปวดเยี่ยมครับ พอลุกเดินเท่านั้นละ กลิ้งครับ โลกหมุนเดินไม่ไหว บอกเพื่อนเอ้ยกูเมาหวะกูไม่ไหวแล้ว มันไม่เชื่อครับ พาเดินไปนั่งเล่นที่สวนสาธรนะ สักพัก อ๊วกกกกกกกกกก ครับ มันเลยบอกว่า เออกูเชื่อละว่าเมาจริง พออ้วก อาการยิ่งแย่ครับ แบบไม่ไหวแล้ว อยากนอน นอนตรงไหนก็ได้ ป้ายรถถเมย์ก็นอนครับ มันส่งขึ้นรถกลับบ้าน บนรถ 2 แถว ที่นั่งเต็ม เขายืนกันอยู่เต็มรถ ผมขึ้นไปผมก็ นั่งครับ นั่งกับพื้น ตอนนั้น รู้ตัวนะครับ แต่ก็รู้ว่าไหม่ไหว ไม่ไหวจิงๆ อยากนอน ยืนไม่ไหว กับบ้านไปก็นอนครับ สลบ ตั้งแต่ 5 โมงเย็นยัน เช้าเลย 555+

ปล.... ก็เลยรู้ว่า เวลาเมาอะ เขารู้ตัวกัน แต่ว่ามันแค่หน้าด้านกว่าเดิมเยอะ (ทั้งที่ปกติด้านอยู่แล้ว)เท่านั้นเอง ขนาดปวดเยี่ยวไม่มีที่เยี่ยวก็เยี่ยมมันข้างเสาไฟครั บ พอสร่างแล้ว นึกอาย ^^ จากนั้นก็หันหลังให้เหล้าอีกเลยครับ ถ้าไม่มีงานใหญ่จิงๆ ไม่เอาเลยครับ แต่บางที่ไปงานแต่งไรเงี้ยก็กินบ้าง แบบ ทั้งคืน กินอยู่ แก้วเดียวไม่หมด อาสัยว่าพอเขาบอกว่าไม่กินเลยก็ยกมาจิบหน่อย 5555

จั่งซี้ มันต้องถอน ^^ 5555555555+

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:38:20 »

จั่งซี้ มันต้องถอน ^^ 5555555555+

พอครับ เข็ด
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:58:45 »
เคยแต่เพื่อนเมาแล้วอ๊วกใส่รถผม...เต็มคอนโซนหน้าเลย มีทั้งต้มยำโปะแตก หมึกย่าง ยำคอหมู..มิกซ์รวมกันเสร็จสรรพ กลิ่นเหรอครับ..ไม่ต้องพูดถึง ศักดิ์สิทธิ์มากติดเป็นอาทิตย์เลย เอาไปจ้างเขาล้างต้องให้ค่าล้างเพิ่มให้เด็กมันอีกเท่านึงอ่ะ...รักมันมากเลยเพื่อนคนนี้...กำ
รักเธอ...ประเทศไทย

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 15:39:16 »
เคยแต่เพื่อนเมาแล้วอ๊วกใส่รถผม...เต็มคอนโซนหน้าเลย มีทั้งต้มยำโปะแตก หมึกย่าง ยำคอหมู..มิกซ์รวมกันเสร็จสรรพ กลิ่นเหรอครับ..ไม่ต้องพูดถึง ศักดิ์สิทธิ์มากติดเป็นอาทิตย์เลย เอาไปจ้างเขาล้างต้องให้ค่าล้างเพิ่มให้เด็กมันอีกเท่านึงอ่ะ...รักมันมากเลยเพื่อนคนนี้...กำ

เจ๋งครับ 5554+

profish

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:17:50 »
ผมเคยเมาแล้วเรียกมอเตอร์ไซด์วิน แล้วดันไปเตะไปท้ายเค้าแตก เกือบโดนต่อย 555+

dho

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:19:15 »
ผมอ่านแล้วยิ้มนะ..ไม่เคยเป็นแบบนี้น่ะ..

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:31:15 »
ผมเมาแล้วห้าวครับ อิอิ ไม่ดีเลย
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:47:46 »
ผมกินไรก็เมาครับ นั่งเรียนทีไรง่วงนอนขาดสติหลับทุกที .........

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:56:44 »
ผมเคยไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนๆ (ภาคอีสาน)ตอนกินเหล้าก็นั่งกินไป เล่นกีตาร์ไปอยู่ริมบ่อน้ำเพราะคืนนั้นกินปลากันด้วย พอเมามากต่างคนต่างหลับ แต่คืนนั้นฝนดันตกลงมาเยอะเลย พอตื่นขึ่นมาปรากฎว่าน้ำเต็ม ovation ผมเลย  แต่ช๊อดเด็ดมันอยู่ที่ พอเทน้ำออกจากตัวกัตาร์ ปลาดุกเต็มเลยครับ ไม่รู้ว่ามาไง งงกันเป็นแถว^^อิอิ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 21:00:16 »
ผมเคยไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนๆ (ภาคอีสาน)ตอนกินเหล้าก็นั่งกินไป เล่นกีตาร์ไปอยู่ริมบ่อน้ำเพราะคืนนั้นกินปลากันด้วย พอเมามากต่างคนต่างหลับ แต่คืนนั้นฝนดันตกลงมาเยอะเลย พอตื่นขึ่นมาปรากฎว่าน้ำเต็ม ovation ผมเลย  แต่ช๊อดเด็ดมันอยู่ที่ พอเทน้ำออกจากตัวกัตาร์ ปลาดุกเต็มเลยครับ ไม่รู้ว่ามาไง งงกันเป็นแถว^^อิอิ

ได้ปลาแล้ว เมาต่ออีก ก็ไม่ต้องซื้อปลาแล้วครับ

Misery

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 21:03:33 »
ของผมเละเทะเกินบรรยาย  ;D ;D ;D
ตื่นเช้ามาจำอะไรไม่ได้เลย จำได้แค่ตอนกระดกเพียว ๆ แก้วสุดท้าย เหตุการณ์ที่เหลือลางๆเหมือนฝัน
แม่บอกว่าเพื่อนแบกมาส่ง เสื้อไม่ใส่ รองเท้าก็ไม่มี เหลือบ๊อกเซอร์ตัวเดียว :o มีบุหรี่แบ่งขายซองใสๆ เหน็บอยู่ที่เอว
ทั้งๆ ที่ผมไม่สูบบุหรี่
เหตุการณ์น่าอายทั้งหมด ที่พอจะปะติดต่อได้ก็ประมาณนี้ :D

- ไปยืนปัสวะหน้าประตูร้าน VCD ที่เช่าประจำอยู่ทุกวัน
- นอนทับต้นไม้บ้านฝั่งตรงข้ามตายไปหลายกระถาง
- ผัวเมียตีกันก็ไปยุ่งกับเขาซะงั้น
- อ๊วกใส่รถตัวเองและหลังเพื่อน
- ฉี่ข้างคอมพิวเตอร์คิดว่าเป็นห้องน้ำ

ผมยังเก็บมาอายจนถึงทุกวันนี้  :'(
" พอเป็นก็เย็นใจ "