Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แลกเกอร์เคลือบกีต้าร์รุ่นเก่ามันลอก ทำไงดีครับ  (อ่าน 986 ครั้ง)

ohmo

• member

ผมมี Guitar รุ่นป้ายเขียวอยู่ตัวครับ ตรงคอด้านหลัง ตรงที่หัวแม่มือเราสัมผัส มันเริ่มลอกๆ แตกๆ

แล้วก็ตรงบอดี้มันก็เริ่มจะมีบ้างแล้ว

ไม่ทราบว่ามันแก้ยังไงครับ อีกอย่าง กีต้าร์ผมมันตั้งอยู่ในห้องแอร์ โดยที่วางอยู่บนขาตั้งไม่ได้ใส่ซองไว้ มันเกี่ยวไหมครับ

;D ;D ;D

nhoy

• member
แม้ว่าจะให้ช่างทำได้ แต่เรียนว่า ปล่อยไว้แบบเดิมๆ และดูแลให้ดีจะดีกว่าครับ
หมั่นเช็ดทำความสะอาดตามปกติ แล้วหาเคสใส่ไว้ การวางไว้บนขาตั้งอยู่ตลอดไม่เป็นสิ่งดีต่อกีต้าร์เลยครับ